ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาหน่อยคับ จะซื้อ impreza wrx sti 5door  (อ่าน 23453 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankmim

• *
  • Popular Vote : 0
ขอคำปรึกษาหน่อยคับ จะซื้อ impreza wrx sti 5door
« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 03:00:38 PM »
มีพี่ๆ คนไหนใช้ impreza wrx sti 5door ไม๊คับ
ผมใช้รถ จัน - เสา ไปกลับบ้านวันละประมาน 100 โล ตัวนี้ OK ไม๊คับ
พอแนะนำ อู่ซ่อม หรือ tuned บ้างไม๊คับ
มีอะไรเพิ่มเติมแนะนำเรยคับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: ขอคำปรึกษาหน่อยคับ จะซื้อ impreza wrx sti 5door
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 03:05:39 PM »
อยุ่แถวไหนครับบบ
85sound and music studio 086-6896625

• *
Re: ขอคำปรึกษาหน่อยคับ จะซื้อ impreza wrx sti 5door
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 05:07:26 PM »
อยุ่แถวไหนครับบบ
อยู่พระราม2 คับ

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 05:09:48 PM »
อยู่พระราม2 คับ

พระราม2ใกล้เลยครับ

อู่ทวียานบิน ซ.วัดยายร่ม ครับ  :bbbear_32:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 05:13:28 PM »
พระราม2ใกล้เลยครับ

อู่ทวียานบิน ซ.วัดยายร่ม ครับ  :bbbear_32:

ตามนั้นครับ หรือ จะมาที่ ซูบารุเพชรเกษม ก็ได้ครับ ตรงข้าม ม.สยาม เข้าซอบ27/1
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 05:44:11 PM »
แมวมันกึ่ง เลกาซี่กึ่งอิมเพรซ่า นะครับ เร็วเนียนๆ คนขายแมวไปซื้อเหยี่ยว/หมู กันเยอะเพราะฟีลลิ่งซูบารุหายไปเยอะ เพิ่มความเป็นผู้ดีขึ้น

แต่ถ้าใช้ทางไกลหรือเดินทางเยอะก็น่าสนนะครับ เนียนๆ เดินทางสบายตัวกว่า เครื่องตัวใหม่ประหยัดน้ำมันขึ้นด้วย

แต่รถอิมเพรซ่าถ้าใช้เยอะไมล์เยอะเวลาขายจะลดคุณค่าในตัวมันลง อิมรถ 3 ปี วิ่งไมล์ทะลุแสนหมดเสน่ห์ อีกประเด็นคือเรื่องค่าน้ำมันครับ

บางท่านยอมถอยเอาอีโคคาร์มาใช้งาน อิมเอาไว้ซิ่งเสาร์อาทิตย์ แต่ถ้าใช้วันละไม่มาก ขับทุกวันก็พอไหวครับ

ส่วนรถมือสองน่าสนกว่าครับ ส่วนใหญ่น่าจะเป็นรถแปลงราคาล้านกว่าน่าสน ถอยใหม่สามล้านกว่าขับไปสองสามปี เงินหายไปล้านกว่า (เกือบราคาครึ่งคัน)

อีกทั้งแมวเป็นหนึ่งในรุ่นขายยากรุ่นหนึ่่งของซูฯ ด้วยนะครับ ยิ่งราคาเข้าไปแตะ 2 ล้าน เวลาเบื่ออยากจะปล่อยนี่รอเกือบปีครับ กว่าจะเจอเนื้้อคู่

ลองดูลองขับดูก่อนครับว่าชอบฟีลลิ่งหรือเปล่า บุคลิคจะต่างกับรุ่นเก่าๆ ถ้าจะเอาดิบสะใจ ซื้อมาแปปเด๋วก็เบื่่อ ออกป้ายแดงเอามา อยากขายหายไปล้านกว่า

แต่ก่อนผมใช้แมว S-GT ครับ (คอขาวแมว) ขับแล้วเบื่อเร็วมาก แต่ถ้าตอนนี้ผมคงชอบเพราะเริ่มอายุมากขึ้น สไตล์เปลี่ยนไปอ่ะครับ ยิ่งได้ลอง XV มันขับดีเนียนๆ ลืม GF ซิ่งไปเลยครับ จอดสนิท  :bbbear_37:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2013, 06:53:17 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 06:36:36 PM »
ถ้าเป็นผมจะเลือก xv ครับได้รถป้ายแดง
หรือไม่ก็แมวผอมตัว turbo
ถ้างบเหลือได้ gc อีกคัน
ยอมรับว่าแมวอ้วนก็สวย แต่ส่วนใหญ่เป็นรถแปลง (แปลงเยอะ)
ถ้าแรงม้า 280 เท่ากัน ฟิว ต่างกับ gc gd คนละเรื่อง เนื่องจากน้ำหนักมากกว่า
ช่วงล่างที่เปลี่ยนเป็นมัลติลิ้ง เน้นความนุ่มนวล
ถ้าเกิด เพิ่มแรงม้า ค่าน้ำมันก็จะถามหา
แมวอ้วนถ้าได้ตัวแท้ สภาพดี ราคาไม่แพงก็น่าสน แต่ว่าจะเจอเมื่อไหร่ มีคนประกาศขายขึ้นมา จะซื้อทันละเปล่า
ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 07:40:38 PM »
อายุเท่าไหร่หรอครับจะได้แนะแนวถูก  :bbbear_4:

ออฟไลน์ artart

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 10:13:54 PM »
ผมเพิ่งใช้อิม แมวอ้วนได้ sti  ได้ครึ่งปี ขับทางไกลแฟนผมบอกว่านั่งสบายกว่า cooper s ครับ มาช้าแต่ดึงหนักดีครับ ขับทุกวันผมว่าขับได้ครับ แต่อย่างข้างบนบอกผมว่าสเน่ห์มันหายไปครับมันไม่ดุดันไงไม่รู้ครับอธิบายไม่ถูก เสียงเครื่องก็เรียบๆ ปกติ กินน้ำมันในเมืองประมาณ 5-7 โลลิตร ทางไกลได้ประมาณ 11 โลลิตรครับ แต่รถผม 4 ประตูนะครับ ฟิลลิ่งน่าจะคล้ายๆกันครับ ตอนนี้ใช้มาหกพันกว่ากิโลผมว่าโอเคเลยครับ แต่รถผมเป็นรถแปลงนะครับ โดยรวมถือว่าผ่านครับ

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 06:56:52 AM »
ขับรถวันละ 100 กว่าโล เดือนนึงตีเล่นๆก็น่าจะประมาณ 2,500 โล ต่อเดือน
ผมให้อย่างเก่งเลย 10 โลลิตร ก็เท่ากับ 250 ลิตรต่อเดือน  X แก๊สโซฮอล์ 95 ที่ 37 บาท
ค่าน้ำมันเดือนละประมาณ 10,000 บาทเป็นอย่างต่ำ ย้ำว่าเป็นอย่างต่ำ เพราะขับได้ 10 โลลิตรก็เก่งแล้ว

เพราะถ้าวิ่งในเมืองยังไงก็ไม่ถึง 10 โลลิตร สำหรับเครื่องเทอร์โบ ไม่ว่าจะเป็น 2,000 หรือ 2,500 ก็ตามครับ
ถ้าไม่รักกันจริง คุณจะอยู่กับมันไม่ได้นาน

และเงินจำนวนเดียวกัน ไปรถยุโรปดีๆ ได้เยอะเช่น BMW 320D ครับ ผมว่าฟิลลิ่งน่าจะดีกว่าแมวด้วยซ้ำไป
แต่มองกลับกัน ถ้าจะหารถซิ่งๆ แรงๆ ไว้ขับเล่นเสาร์ อาทิตย์ หาหมูดีกว่าครับ ขับสนุกกว่ากันเยอะเลย

ไม่สุด....แต่สะดุดตา

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 06:56:52 PM »
ขอบคุนสำหรับคำแนะนำครับ
คือแม่จะซื้อรถให้นะคับ ผมอายุ 22 ผมใช้รถทุกวันไปทำงาน ก็อยากซิ่งเป็นบางโอกาส เวลากลับบ้านดึกๆ ก็ซิ่งอะไรประมานนั้นอะครับ ในใจผม มี 2 ตัวคับ 370z กับ อิม 5dr คับ ก็เลือกไม่ถูกเหมือนกัน ศึกษามา 2 ตัวนี้ ก็ลังเลจริงๆคับ

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 07:34:29 PM »
ขอบคุนสำหรับคำแนะนำครับ
คือแม่จะซื้อรถให้นะคับ ผมอายุ 22 ผมใช้รถทุกวันไปทำงาน ก็อยากซิ่งเป็นบางโอกาส เวลากลับบ้านดึกๆ ก็ซิ่งอะไรประมานนั้นอะครับ ในใจผม มี 2 ตัวคับ 370z กับ อิม 5dr คับ ก็เลือกไม่ถูกเหมือนกัน ศึกษามา 2 ตัวนี้ ก็ลังเลจริงๆคับ

อายุ 22 ซื้ออิมครับขนสาวๆได้เยอะกว่า 370  :bbbear_4: ถ้าที่บ้านซื้อรถให้คงไม่ไห้เงินก้อนมาแปลงรถอีก(มั้ง)ผมว่าถอยแมวอ้วนๆเลยดีกว่าครับ

แต่ถ้าน้องชอบแมวจิงๆ อย่ากังวลไปเลยครับ บริสัทเค้าคงไม่ทำให้รถใหม่ performace แย่ลงหรอกครับ ไม่งั้น นักแข่งของแต่ละสำนักก็คงกลับไปใช้ตัวก่อนๆกันหมด

ยังไวแรงอยู่โมให้เต็มที่เลยครับ ซักครั้งในชีวิต แมวก็ดุไม่แพ้รุ่นอื่นได้ครับ

ส่วนจะแต่งจะจูนมีหลายสำนักให้เข้าเลยครับแต่ขอให้ศึกษาให้เยอะๆก่อน

ซื้อแมวมาต้องดูแลเค้าดีๆ ไม่งั้นเหมือนรูปสุดท้ายนะครับ 5555

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 07:36:04 PM »
370Z <- - - สาวๆเหลียว
GRB   <- - - หนุ่มๆเหลียว
 :bbbear_40: :bbbear_40: :bbbear_40:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 07:42:18 PM »
สมัยลุงหนุ่มๆ อายุประมาณนี้ ลุงใช้ขุนแผนยุโรปขลังกว่าของญี่ปุ่นอีกนะจ๊ะ  :bbbear_20:

ออฟไลน์ Embetta

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 08:24:38 PM »
370Z <- - - สาวๆเหลียว
GRB   <- - - หนุ่มๆเหลียว
 :bbbear_40: :bbbear_40: :bbbear_40:
ชัดครับ