ผู้เขียน หัวข้อ: เสพ ซู แล้วเลิกยาก ของจริงครับ  (อ่าน 4605 ครั้ง)

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
เสพ ซู แล้วเลิกยาก ของจริงครับ
« เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 10:26:51 PM »
คราวนี้ เปลี่ยน มาเสพ MIZUNO แทน SUBARU ครับ นอกเรื่องเรื่องรถนิดนึงนะครับ
เมื่อเดือน สิงหาคม ปีที่แล้ว ได้ลองซื้อ MIZUNO คู่นึงมาแบบไม่ได้ตั้งใจครับ คือทางห้างจัดโปรโมชั่น ให้สามารถใช้บัตรผ่อนได้ 0% หกเดือน
เลยลองซื้อมาใช้ดู พอใส่ปุ๊บ ลืม Adidas หรือ ยี่ห้ออื่น ที่โหมโคสะนา เอา ซุปเปอสตาร์มาโปรโมท แข่งกัน ลืมไปเลยครับ
หลังจากที่ผ่อนหมด รองเท้าหลุดจาก ไฟแนนซ์เรียบร้อยแล้ว เลยมีโอกาส ถอยรุ่นท้อปสุดมาใส่ทันทีเลยครับ ของเขาดีจริงครับ ยี่ห้อนี้

นั่งคิดดู นอกจากเสพติด SUBARU แล้ว ยังเสพติด MIZUNO ซึ่งมีคำว่า ซู สะกดอยู่เหมือนกันครับ รักแล้วรักเลยจิงๆ ครับ  :bbbear_31:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2013, 10:27:41 PM โดย สายล่อฟ้า »

ออฟไลน์ babysaloon

• *
  • Popular Vote : 10
Re: เสพ ซู แล้วเลิกยาก ของจริงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 11:27:47 PM »
มันดียังไงครับพี่...ไม่เน้นเบาเหมือน f50 ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ mali

• *
  • Popular Vote : 9
Re: เสพ ซู แล้วเลิกยาก ของจริงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 12:37:26 PM »
 เดี๋ยวต้องขอชมฟอร์มการเล่นให้เป็นบุญตาซะแล้วพี่  :bbbear_17: :bbbear_17: :bbbear_17:

ออฟไลน์ ajcha4563

• ผู้ที่รู้จักพอ ความพอของเขาจะเป็นความพอที่มีไปได้ตลอดชีวิต
  • *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 12:47:21 PM »
เขาใช้หนังจิ้งเหลนครับ  กระชับเท้ามาก
นุ่มสบาย ไม่กัดเลยครับ 

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 01:40:20 PM »
MIZUNO เป็นรองเท้าที่ออกแบบมาสำหรับเท้าคนเอเซีย ซึ่งส่วนใหญ่เท้าบาน แบน ครับ (จากที่หาข้อมูลมาในเวบ)
คู่นี้ตอนแรกใส่เข้าไปรู้สึกคับๆ แคบๆ แต่เมื่อคลายเชือกออก แล้วดันเท้าใส่เข้าไปมันพอดีเป๊ะเลยครับ และยิ่งความรู้สึกตอนที่ดึงเชือกผูก เพื่อให้แน่น หนังของรองเท้าซึ่งเป็นหนังจิงโจ้ ให้ความรู้สึก ยืดหยุ่น นิ่มนวล กระชับเท้ามากๆ เลยครับ พอผูกเชือกให้แน่นพอดีแล้ว รู้สึกว่ารองเท้าเหมือนขึ้นแบบมาเป็นเท้าเราเป๊ะเลยครับ มันยืดหยุ่นกระชับมากๆ และสบายด้วยความนิ่มนวลของหนังจิงโจ้ มากๆ อันนี้พูดถึงความสบายในการสวมใส่นะครับ ฝีเท้าการเล่นไม่เกี่ยวนะครับ ไม่ได้ช่วยให้เล่นเก่งขึ้นเลยครับคุณมะลิ
 :bbbear_21:

ออฟไลน์ Embetta

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 02:20:03 PM »
ของเค้าดีจริงครับ ยิ่งถ้าเป็นตัวเจแปนนี้งานจะละเอียดมากครับ
ตอนแรกผมใช้รุ่นอิค1 ประทับใจเลยไปถอยนีโอที่เบาสุดมาของมิโน่มาอีกคู่
คิดว่าจะใช้มิซูโน่ตลอดครับ แพงแต่คุ้มดีกว่าแพงเพราะซุปตาใส่แต่ไม่มีอะไร

ออฟไลน์ Norasaker...

• - พายโอห์มเรือง เฟืองหมุนจักรกล -
  • *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 04:16:14 PM »
สมัยเล่นบอลโรงเรียน ก็ใช้ Mizuno ตลอด หนังนุ่มกว่าสมัยนี้อีก สู้ adidas รุ่นอมตะได้เลย

ออฟไลน์ narm_me

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 06:32:14 PM »
ขออนุญาตแสดงความเห็นนะครับ

ผมเคยใส่รุ่นท้อปตัวก่อนๆไม่ค่อยประทับใจครับ เนื่องจากปุ่มค่อนข้างแข็ง และหนังบางครับ แต่ก็แลกกับความเบามากๆเช่นกัน

ตอนนี้เลยกลับมาใส่ตัวโคปา เยอรมัน พอเจอเลยซื้อมาเก็บไว้2คู่เลยครับ หายากมากๆ
''spirit of competition''

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 11:50:10 AM »
เห็นด้วยกับเรื่องหนังมันบางมากครับ เวลาโดนเหยียบ เจ็บตัวมิใช่น้อย
ได้อย่าง ก้อ ต้องเสียอย่าง

เป็นหัวข้อคุยเกี่ยวกับ กีฬา บ้างก้อดีนะครับ