ผู้เขียน หัวข้อ: front เครื่องเสียงของ xv สามารถ เล่น file mp4 ได้ไหม  (อ่าน 3032 ครั้ง)

ออฟไลน์ my_XV

• *
  • Popular Vote : 0
front เครื่องเสียงของ xv สามารถ เล่น file mp4 ได้ไหม ครับ ลองแล้ว มันอ่าน mp4 ใน thump driveไม่ได้ หรือสามารถใช้ format ไหน ได้บ้าง

ออฟไลน์ LordLuciferZ

• *
  • Popular Vote : 14
Re: front เครื่องเสียงของ xv สามารถ เล่น file mp4 ได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 01:56:51 PM »
ของผมลองโหลด วีดีโอไฟล์ MP4 จาก Youtube เล่นผ่าน Flashdrive ดู เครื่องมันจะโหลดแล้ว 5 วิ เครื่องจะรีสตารท์เฉยเลยครับ  :bbbear_27:

ออฟไลน์ ecin

• *
  • Popular Vote : 3
Re: front เครื่องเสียงของ xv สามารถ เล่น file mp4 ได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 11:21:41 PM »
เท่าที่ลองทดสอบมาดูนะครับ
ของผมก็เล่นไฟล์ MP4 ได้นะครับแต่นานมากละตอนนั้นเพิ่งได้รถใหม่ๆ เห็นมีไฟล์อยู่ก็จับโยนใส่แล้วเล่นได้เลย
แต่ข้อเสียคือมันค่อนข้างใช้พื้นที่ใหญ่อยู่ถ้าเทียบกับไฟล์ชนิดอื่นนะ
ตอนนี้ที่แนะนำคือไฟล์ .AVI ถ้าสมมติแปลงโดยใช้ formatfactory มันก็จะมีให้เลือกเลย ให้เลือกการเข้ารหัสไฟล์แบบ Divx
เท่าทีลองมาก็โอเคละ ลองแปลง batman The dark knight riseจาก 1080p>>>ตามขนาดหน้าจอ front จำไม่ได้ละ ขนาดประมาณประมาณ 1GB กว่าๆเอง

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 11:17:10 AM »
เท่าที่ลองทดสอบมาดูนะครับ
ของผมก็เล่นไฟล์ MP4 ได้นะครับแต่นานมากละตอนนั้นเพิ่งได้รถใหม่ๆ เห็นมีไฟล์อยู่ก็จับโยนใส่แล้วเล่นได้เลย
แต่ข้อเสียคือมันค่อนข้างใช้พื้นที่ใหญ่อยู่ถ้าเทียบกับไฟล์ชนิดอื่นนะ
ตอนนี้ที่แนะนำคือไฟล์ .AVI ถ้าสมมติแปลงโดยใช้ formatfactory มันก็จะมีให้เลือกเลย ให้เลือกการเข้ารหัสไฟล์แบบ Divx
เท่าทีลองมาก็โอเคละ ลองแปลง batman The dark knight riseจาก 1080p>>>ตามขนาดหน้าจอ front จำไม่ได้ละ ขนาดประมาณประมาณ 1GB กว่าๆเอง

avi ต้องฝัง subtitle ลงไปเลยใช่ไหมครับ ถ้าเป็นไฟล์ซับแยกอ่านได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ ecin

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 09:41:59 PM »
avi ต้องฝัง subtitle ลงไปเลยใช่ไหมครับ ถ้าเป็นไฟล์ซับแยกอ่านได้มั้ยครับ
ต้องฝังซับอะคับ
แต่คิดว่าดู soundtrack ในรถคงจะปวดหัวน่าดู
ส่วนใหญ่ผมแค่แปลง MV ดูในรถหนุกๆ