ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting ประชาสัมพันธ์ชมรม Siam Subaru ประจำปี 2013 รายระเอียด หน้า 1  (อ่าน 99767 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
Re: Meeting Siam Subaru ประจำปี 2013 รายระเอียด+ schedul หน้า 1
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 07:42:32 PM »
ผมว่ารายชื่อท่านอื่นๆ เอาจับมาใส่เป็นคณะกรรมการก็ได้นะครับ ไม่ต้องจำกัดมากนัก ยิ่งเยอะยิ่งดี มันหลากหลายดีนะ
พี่ปุ๊ยต้องรั้งตำแหน่ง หัวหน้าแก๊งค์ลูกหมูนะครับ อันนี้น้องขออ่ะ

ขอบคุณครับคุณอาร์ต หมายถึงกลุ่มหน้าหมูเหรอ เด๋วรอเคลียร์กันวันเสาร์นี้ก่อนนะว่ากติกาชมรมฯ เค้าจะให้ทำรึเปล่า

:bbbear_33:

แต่จะดีเหรอ เพราะตา bossma กับ ผอ.เจนภพ แกแดกดันผมอยู่ทุกวันนี้ว่าขี่หมูปลอม (เหยี่ยวแปลงหมู)

:bbbear_8:

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
Re: Meeting Siam Subaru ประจำปี 2013 รายระเอียด+ schedul หน้า 1
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 07:45:34 PM »
กูว่าทักษิณ แน่ๆวะ ผู้ใหญ่เนี่ย :bbbear_39:

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 07:54:58 PM »
เรื่องโซนตัดออกเถอะครับคุณปุ๋ย. เรื่องอื่นๆ ค่อยว่ากันครับ การแบ่งโซนคือ ระเบิดเวลาอย่างนึงครับ ผมเคยเห็นมาแล้ว ผมว่าคุณต้น bossma คงเห็นด้วย แต่การมีตติ้ง แต่ละโซนผมว่าอยู่ที่ความพอใจ และสนุกขอ
สมาชิกแต่ล่ะท่านดีกว่าครับ ผมขอเสนอเรื่องเดียวน่ะครับ

ออฟไลน์ ต๊อพ

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 08:00:09 PM »
ขอบคุณคุณต่ายที่ชวนครับ ยังไงก็พบกันวันที่ 27 แล้วกันครับ ผมเองอาจจะไปได้เช้าขึ้นสักหน่อยเพราะติดธุระกับครอบครัวเหมือนกัน

ก็คงต้องตามผู้จัดหละครับที่จะเป็นคนสรุป เพราะผมก็เป็นแค่สมาชิกธรรมดา ก็เคารพความเห็นส่วนใหญ่ของสมาชิกอยู่แล้ว เพียงแต่อยากจะเสนอกลไกที่มีตัวแทนความต้องการและข้อมูลที่หลากหลายขึ้น ประธานฯ และรองฯ เค้าจะได้ไม่โดดเดี่ยวก็เท่านั้นเอง

แต่ก็อยากจะฝากมุมมองในแง่บวกกับกลุ่มต่างๆ ไว้สักเรื่องครับ ว่าอยากจะให้มองกันในแง่ดี อย่ามองในเชิงสัญลักษณ์ของการขัดขืน เพราะผมก็พอจะทราบว่าในอดีตของคลับเคยมีปัญหาเรื่องใด เพราะการรวมตัวของกลุ่มและโซน มันก็แค่เรื่องของความสะดวกและการเดินทาง หาเพื่อนกินเพื่อนคุยเรื่องรถและจิปาถะ เพราะคงเป็นไปได้ยากใช่มั้ยครับที่ sss จะจัดมีทติ้งแถวกลางเมื่องบ่อยๆ แล้วสมาชิกส่วนใหญ่ก็ไปกันได้สะดวกทุกครั้ง แล้วก็ไอ้ตอนภาวะสูญญากาศของคลับนี่ หากไม่มีกลุ่มต่างๆ ที่เค้าจะพยายามจัดกิจกรรมกันเอง จนจัดรวมโซนไปแล้วก็มี คลับจะซบเซาหนักกว่านี้อีกนะผมว่า ...

ในส่วนต่อไปนี้ไม่ได้ว่าคุณต่ายนะครับเพราะเข้าใจว่ามีความกังวลในฐานะสมาชิกดั้งเดิมที่เห็นเรื่องราวที่มันเคยผ่านมาเลยไม่อยากให้เกิดอีก แต่ก็ขอแชร์หน่อยเถอะครับ เพราะเพียงแต่รู้สึกว่าสมาชิกหลายท่านมักมองกลุ่มในแง่ที่ไม่บวก แล้วพยายามที่จะหาคำอธิบายกันให้สละสลวยว่าเพราะกังวลว่ามันจะเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ แต่ในความเป็นจริงยังไงมันก็คงรู้สึกกระทบกระเทือนจิตใจสมาชิกในส่วนนั้นๆ เค้าอยู่ดี ซึ่งก็ควรใช้ความระมัดระวังนะครับ โดยความเห็นส่วนตัวของผม ผมว่ายอมรับความเป็นตัวตนในแง่ที่เค้าเป็นจะดีกว่ามั้ยครับ ถ้าสงสัยในความหมายของกลุ่มว่าเค้าจะยังเป็น sss อยู่หรือไม่ ก็ไปดูยอดจองสติ๊กเกอร์ sss ก็ได้ครับว่ามาจากกลุ่มต่างๆ มากน้อยแค่ไหน เรื่องนี้หากต้องการถกกันในวันงานก็ดีนะครับ จะได้มาหาความเห็นร่วมกัน แล้วตกลงกันในวันนั้นว่าไงก็เป็นความเห็นชอบร่วมกัน อย่าได้กลับมาประเด็นนี้อีกทำให้กังวลสงสัยกันเองปล่าวๆ

ขออภัยที่ต้องพูดตรงนิดนึงนะครับในหัวข้อเรื่องกลุ่มและโซน แล้วพบกันวันงานครับพ้ม

:bbbear_19:
:bbbear_34: ชอบครับ ตรงใจผม

• *
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 08:04:23 PM »
อดีตผมก็เคยเล่นรถชาวบ้านๆ นี่แหละครับ พอคนเยอะก็อยากแบ่งโซน พอถึงเวลานั้นทุกคนอยากโต ซึ่งจริงๆ มันแค่ พี่ เพื่อน น้อง ที่รักและชื่นชอบในสิ่งเดียวกัน แต่สุดท้ายที่เกิดปัญหาคือ ความอยากโต อยากได้พรรคพวก อยากได้อำนาจ แล้วสุดท้ายเป็นไงเละเทะไม่เป็นท่า แต่ SSS ที่แห่งนี้มีความเป็นผู้ใหญ่ แต่ล่ะท่านหน้าที่การงานไม่ธรรมดา ดังนั้นความรู้สึกผมอยากเห็นความสนุกสนาน เป็นกันเองเหมือนทุกวันนี้ และในอดีต ซึ่งในอดีตผมเคยเห็นภาพนั้นสมัยที่ผมยังไม่ได้ใช้ซูบารุ แต่เป็นแค่เด็กถ่ายรูปรถแหละเขียนคอลัมน์ในหนังสือรถ ซึ่งพี่เต้อจำผมได้ร่ะครับพี่ ผมขอแค่นี้แหละครับ หากผิดพลาดประการใด หรือ พี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิกท่านใดไม่พอใจกับความคิดเห็นของผมในครั้งนี้ต้องขอโทษทุกๆ ท่าน มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

• *
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 08:07:07 PM »
ดังนั้นการมีตติ้งแต่ล่ะครั้งผมว่าอยู่ที่ความสะดวกของแต่ล่ะท่านดีกว่า

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 08:12:34 PM »
อดีตผมก็เคยเล่นรถชาวบ้านๆ นี่แหละครับ พอคนเยอะก็อยากแบ่งโซน พอถึงเวลานั้นทุกคนอยากโต ซึ่งจริงๆ มันแค่ พี่ เพื่อน น้อง ที่รักและชื่นชอบในสิ่งเดียวกัน แต่สุดท้ายที่เกิดปัญหาคือ ความอยากโต อยากได้พรรคพวก อยากได้อำนาจ แล้วสุดท้ายเป็นไงเละเทะไม่เป็นท่า แต่ SSS ที่แห่งนี้มีความเป็นผู้ใหญ่ แต่ล่ะท่านหน้าที่การงานไม่ธรรมดา ดังนั้นความรู้สึกผมอยากเห็นความสนุกสนาน เป็นกันเองเหมือนทุกวันนี้ และในอดีต ซึ่งในอดีตผมเคยเห็นภาพนั้นสมัยที่ผมยังไม่ได้ใช้ซูบารุ แต่เป็นแค่เด็กถ่ายรูปรถแหละเขียนคอลัมน์ในหนังสือรถ ซึ่งพี่เต้อจำผมได้ร่ะครับพี่ ผมขอแค่นี้แหละครับ หากผิดพลาดประการใด หรือ พี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิกท่านใดไม่พอใจกับความคิดเห็นของผมในครั้งนี้ต้องขอโทษทุกๆ ท่าน มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

จำได้จิ ถึงจะเป็นคนขี้ลืมก็ตามที 5555...

เรื่องโซน จริงๆไม่ได้ไม่เห็นด้วย ไม่อยากให้เข้าใจผิด เพียงแค่ไม่อยากให้เป็นประเด็นเท่านั้นเองครับ
อย่างเต้อเองยังมีโซนลาดพร้าว ยังมีกลุ่มจักรยาน เลย เพียงแต่พวกเราคือเพื่อน พี่ น้องกัน ไม่มีคำว่าประธานอะไรเข้ามาเป็นตัวทำให้เกิดเรื่อง
เรื่องโซน เป็นความคิดท่ี่ดี ที่ทำให้คนบ้านใกล้เรือนเคียงได้มาพบปะกันบ่อยขึ้น ไม่ต้องรอมิตต้ิงใหญ่ มิตติ้งเป็นทางการ อยากเจอก็เจอกันง่าย ขับรถแป๊ปเดียวก็เจอกันแล้ว มีอะไรค่อยช่วยเหลือกันได้โดยง่าย เพราะบ้านใกล้เรือนเคึยง
แต่เต้อแค่ไม่อยากให้ถึงกับมีการเลือกตั้งประธานโซนหรืออะไรขนาดนั้นอ่ะครับ พี่น้องกัน คุยกันบอกกล่าวกันก็ยินดีร่วมเฮกันแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2013, 08:17:24 PM โดย Hiter »

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 08:23:24 PM »
กูว่าทักษิณ แน่ๆวะ ผู้ใหญ่เนี่ย :bbbear_39:
เอาเหนือเมฆ กรุคืนมา :bbbear_15:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 08:31:13 PM »
จำได้จิ ถึงจะเป็นคนขี้ลืมก็ตามที 5555...

เรื่องโซน จริงๆไม่ได้ไม่เห็นด้วย ไม่อยากให้เข้าใจผิด เพียงแค่ไม่อยากให้เป็นประเด็นเท่านั้นเองครับ
อย่างเต้อเองยังมีโซนลาดพร้าว ยังมีกลุ่มจักรยาน เลย เพียงแต่พวกเราคือเพื่อน พี่ น้องกัน ไม่มีคำว่าประธานอะไรเข้ามาเป็นตัวทำให้เกิดเรื่อง
เรื่องโซน เป็นความคิดท่ี่ดี ที่ทำให้คนบ้านใกล้เรือนเคียงได้มาพบปะกันบ่อยขึ้น ไม่ต้องรอมิตต้ิงใหญ่ มิตติ้งเป็นทางการ อยากเจอก็เจอกันง่าย ขับรถแป๊ปเดียวก็เจอกันแล้ว มีอะไรค่อยช่วยเหลือกันได้โดยง่าย เพราะบ้านใกล้เรือนเคึยง
แต่เต้อแค่ไม่อยากให้ถึงกับมีการเลือกตั้งประธานโซนหรืออะไรขนาดนั้นอ่ะครับ พี่น้องกัน คุยกันบอกกล่าวกันก็ยินดีร่วมเฮกันแล้ว. นี่แหลครับพี่คือ คำตอบของผมครับ

• *
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 08:33:38 PM »
เอาเหนือเมฆ กรุคืนมา :bbbear_15:
.    ตาโชคเหนือเมฆเอาคืนไม่ด้ายแล้วอ่ะ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 08:35:49 PM »
เรื่องโซนตัดออกเถอะครับคุณปุ๋ย. เรื่องอื่นๆ ค่อยว่ากันครับ การแบ่งโซนคือ ระเบิดเวลาอย่างนึงครับ ผมเคยเห็นมาแล้ว ผมว่าคุณต้น bossma คงเห็นด้วย แต่การมีตติ้ง แต่ละโซนผมว่าอยู่ที่ความพอใจ และสนุกขอ
สมาชิกแต่ล่ะท่านดีกว่าครับ ผมขอเสนอเรื่องเดียวน่ะครับ
ผมไม่ซีเรียสเลยยย. ออกความคิดเห็นได้ตามปรกติ คนเรามีสิทธิ์ที่จะคิดครับ

ผมแค่อยากให้ทุกอย่างสงบจะด้วยวิธีใหนก็ตามผมเห็นด้วยหมดครับ

สรุป. "จะด้วยวิธีใหนก็ตาม ที่ทำให้สงบ ผมเห็นด้วยครับ" เพราะผมเท่

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 08:46:15 PM »
ควาย

• *
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 08:54:59 PM »
ผมไม่ซีเรียสเลยยย. ออกความคิดเห็นได้ตามปรกติ คนเรามีสิทธิ์ที่จะคิดครับ

ผมแค่อยากให้ทุกอย่างสงบจะด้วยวิธีใหนก็ตามผมเห็นด้วยหมดครับ

สรุป. "จะด้วยวิธีใหนก็ตาม ที่ทำให้สงบ ผมเห็นด้วยครับ" เพราะผมเท่
.         

ขอบคุณครับคุณต้น น่าร๊ากที่สุดดดดด

ควาย

งงงงงงงงงงง

• *
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 08:56:14 PM »

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊