ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting ประชาสัมพันธ์ชมรม Siam Subaru ประจำปี 2013 รายระเอียด หน้า 1  (อ่าน 99723 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Re: Meeting Siam Subaru ประจำปี 2013 รายระเอียด+ schedul หน้า 1
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 10:26:33 AM »
ส่วนโบทแคระถ้ามั่นใจว่าปกครองใด้ ดูแลใด้ พี่ก็ยินดีและเห็นด่วยทุกประการ และพี่เคารพเสียงส่วนมากทุกกรณี

ลองดูครับ

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
Re: Meeting Siam Subaru ประจำปี 2013 รายระเอียด+ schedul หน้า 1
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 05:26:56 PM »
ขอเสนอชื่อพี่บี TRN ครับ

ขอบคุณครับตู๋ แต่ผมขอสละสิทธิ์นะครับเพราะช่วงนี้ภาระทั้งงานทั้งครอบครัวมันเยอะแยะมากมายจริง ๆ ครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 05:34:12 PM »
ขอบคุณครับตู๋ แต่ผมขอสละสิทธิ์นะครับเพราะช่วงนี้ภาระทั้งงานทั้งครอบครัวมันเยอะแยะมากมายจริง ๆ ครับ  :bbbear_19:

แหะ งั้นเสนอใครอีกดีล่ะ
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 09:47:14 AM »
อยากเห็นผู้มีใจอาสาเพื่อชมรมคนรักซูบารุของเราเพิ่มอีกสักหน่อยครับ เป็นตัวแทนของแต่ละกลุ่ม แต่ละโซนก็ได้ อย่าไปกังวลเรื่องการเสียหน้าถ้าไม่ได้รับเลือก เพราะพวกเราอยู่และเจอกันตอนนี้แค่ระดับสัก 200 คันเอง ถ้าได้คะแนนลดหลั่นกันลงมาก็จะได้เป็นตัวแทนกลุ่มและโซนจัดเข้าคณะทำงานไปเลย ช่วยๆ กัน คิดว่าเป็นการช่วยกันทำงานที่สนุกเป็นกิจกรรมผ่อนคลายสำหรับซูที่เรารัก อย่าไปคิดว่าเป็นตำแหน่งประธานฯ และคณะที่ต้องทำงานหนัก เอาเป็นเอาตายกับผลงาน มันก็จะเกร็ง กังวล กลัวทำได้ไม่ดีและคนเค้าจะว่าเอา เลยไม่มีใครกล้าเสนอตัวไปเลย ดังนั้นเมื่ออยู่ในรูปคณะทำงานที่เป็นตัวแทนจากแต่ละกลุ่ม การตัดสินใจทำสิ่งใดก็จะได้รับการยอมรับจากมวลสมาชิก ไม่ต้องกังวลเรื่องใครจะมาว่าลับหลังเอาได้ โดยแต่ละกลุ่มอาจจะเสนอมากกว่า 1 ท่านก็ได้ หากอยากให้ไปอยู่ในคณะทำงาน โดยผู้โหวตอาจจะโหวต 2 ลำดับในชุดก็ได้ คะแนนลำดับ 2 จะได้เป็นรองประธานฯ ไปเลย ลำดับถัดไปจนครบก็เป็นคณะทำงานไปในตัวจนครบวาระ

ผมก็ลองเสนอดูนะครับ ขอความเห็นสมาชิกทุกท่านด้วยครับ เพราะอาทิตย์หน้าก็จะเจอกันแล้ว จะต้องเสนอชื่อกันก่อนวันที่ 27 นะครับ หากมีผู้สนับสนุนแนวคิดนี้จะได้ช่วยกันประสานไปยังกลุ่มต่างๆ เพื่อเตรียมความพร้อมครับ หรืออยากปรับรายละเอียดและวิธีการตรงไหนเรียนเชิญแสดงความคิดเห็นเลยครับผม

:bbbear_19:

ผมได้ลองประสานงานกับกลุ่มต่างๆ ให้แล้วนะครับ ก็คงมาตามแนวทางใกล้เคียงกับที่เสนอข้างต้น แต่ยังไงเดี๋ยวจะขอคำปรึกษาจากทางคณะผู้จัดฯ ด้วย ถึงกลไกและวิธีการที่เหมาะสมอีกทีนะครับ จะพยายามส่งรายชื่อให้ได้ภายในวันจันทร์นี้นะครับ น่าจะได้รายชื่อเพิ่มเติมประมาณ 8-10 คน และถ้าเราสามารถใช้วิธีโหวตตามที่เสนอได้ คือให้ผู้มีสิทธิโหวตคนละ 2 รายชื่อ จากประมาณ 10 คน ก็จะได้ลำดับที่ 1 เป็นประธานฯ ลำดับที่ 2 เป็นรองประธานฯ และ ลำดับถัดมาทั้งหมดเป็นคณะทำงานฯ ทั้งหมดครับ

:bbbear_9:

จากที่หารือกับหลายกลุ่ม เห็นตรงกันว่าหลังจากที่เราได้ประธานฯ, รองประธานฯ, และคณะทำงาน แล้ว ก็ควรจะมีการจัดประชุมกันทุก 1-2 เดือนสำหรับคณะทำงาน, mod, Admin เพื่อร่วมหารือในแนวทางต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นกิจกรรมที่อยากจะมี บริการบนเว็ปที่อยากจะเห็น การช่วยเหลือสังคมที่อยากจะทำ หรือ อื่นๆ ก็จะออกมาจากคณะทำงานชุดนี้จะได้เข้าไปช่วยกันแบ่งเบาภาระของประธานฯ และรองประธานฯ อีกทั้งยังเป็นตัวแทนของกลุ่มต่างๆ ซึ่งจะสะท้อนความต้องการของเสียงส่วนใหญ่ได้ดี และสามารถเป็นผู้เชื่อมโยงกิจกรรมต่างๆ กลับไปที่กลุ่มของตนได้อีก งานใดที่มีชุดทำงานเดิมจัดกันจนชำนาญแล้ว ก็สามารถเชิญชุดทำงานนั้นมาร่วมหารือหรือมอบหมายให้คณะทำงานไปประสานงานได้ครับ

ด้วยโครงสร้างการทำงานแบบนี้ ก็จะไม่มีใครรับภาระมากเกินไป (โดยเฉพาะตัวประธานฯ เอง) และเปิดโอกาสรับฟังความคิดเห็นใหม่ๆ ได้มากขึ้น อีกทั้งยังได้ความเห็นชอบจากสมาชิกกลุ่มก้อนหลักๆ และจะทำให้คลับเราเป็นปึกแผ่นดีขึ้นด้วยครับ และหากมีท่านใดไม่ว่าจะเป็นกลุ่มหรือไม่ หากอยากอาสาเข้ามาเป็นคณะทำงานก็ขอเรียนเชิญเลยนะครับ ร่วมกันเสนอตัวเข้ามาทำงานสนุกๆ ให้กับเพื่อนๆ และซูบารุที่เรารักกันนะครับ ขอบคุณครับ

:bbbear_19:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 03:25:30 PM »
โหอึ้งเลยลูกพี่ เก่งอย่างงี้ถึงว่าสินค้าแมนยูขายดี555
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 03:43:36 PM »
เห็นด้วยกับพี่ปุ๊ยนะครับ และรายละเอียดคงตามที่ผม PM กลับไปครับพี่

ขอพี่ปุ๊ยเป็นหัวหน้าแก๊งค์ลูกหมูละกันครับ งิงิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2013, 03:44:14 PM โดย signifer »
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 12:16:07 AM »
โหอึ้งเลยลูกพี่ เก่งอย่างงี้ถึงว่าสินค้าแมนยูขายดี555

เห็นด้วยกับพี่ปุ๊ยนะครับ และรายละเอียดคงตามที่ผม PM กลับไปครับพี่

ขอพี่ปุ๊ยเป็นหัวหน้าแก๊งค์ลูกหมูละกันครับ งิงิ

ขอบคุณครับ ผมได้คุยกับคุณโบ๊ทเกย์ไปก็แล้วเห็นด้วยกับแนวทางนี้ เดี๋ยวว่าจะโทรหาคุณต่าย ถ้าเห็นด้วยก็ตามนี้ครับ พรุ่งนี้ดึกๆ น่าจะส่งรายชื่อได้ ช้าสุดก็ภายในอังคาร ก็หวังว่าวิธีการนี้จะทำให้คลับเราขับเคลื่อนไปข้างหน้าได้ดีขึ้นด้วยการร่วมแรงร่วมใจจากมวลสมาชิกครับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 12:25:50 AM »
ขอบคุณครับ ผมได้คุยกับคุณโบ๊ทเกย์ไปก็แล้วเห็นด้วยกับแนวทางนี้ เดี๋ยวว่าจะโทรหาคุณต่าย ถ้าเห็นด้วยก็ตามนี้ครับ พรุ่งนี้ดึกๆ น่าจะส่งรายชื่อได้ ช้าสุดก็ภายในอังคาร ก็หวังว่าวิธีการนี้จะทำให้คลับเราขับเคลื่อนไปข้างหน้าได้ดีขึ้นด้วยการร่วมแรงร่วมใจจากมวลสมาชิกครับ

ขอบคุณมากครับพี่ปุ๊ย  :bbbear_26: :bbbear_26: :bbbear_26:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Akaradech------>

• *
  • Popular Vote : 23
  • =ชิวๆๆ ปลิวลม อีเขียว=
    • Maximpack
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 07:21:15 AM »

ขอบคุณพี่ปุ้ยที่เสียสละ  :bbbear_26:
Add มาทักทายกันได้ครับ เพิลๆ SSS
fb//akaradech_casa@hotmail.com

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 10:09:11 AM »
ขอบคุณพี่ปุ้ยที่เป็นธุระให้นะครับ
ดูจากความเคลื่อนไหวของสมาชิกทุกคนแล้ว สงสัย Meeitng ครั้งนี้นี่ต้องมีสมาชิกเข้าร่วมเยอะแน่ๆ เลย
 :bbbear_34:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 11:25:38 AM »
ขับอีโว แต่ะขออนุญาติเสนงความเห็นในถานะสมาชิกที่เคยขับอิมและเป็นสมาชิกมาก่อน

เห็นด้วยกับพี่ปุ้ย อยากรบกวนเพื่อนสมาชิกที่พร้อมจะเปลืองตัว แบ่งเวลาส่วนตัว มาช่วยบริหารจัดการดูแลเวป ท่านใดที่เห็นควรคิดว่ามีความสามารถในการบริหารจัดการ รบกวนเสนอชื่อออกมาช่วยเหลือชมรมชนกลุ่มน้อยสักนิดเถอะครับ. ใหนๆเวปก็กำลีงเดินหน้าต่่อไปได้ดีแล้ว ตอนนี้ยังขาดผู้นำเพื่อท่่ีจะเป็นหัวเรือเดินหน้าต่อไปครับ. รบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยครับ

ส่วนสมาชิกอีกสองท่านที่เหลือ สองท่านนี้ก็ถือว่าเป็นตัวเลือกที่น่าลำบากใจยวดยิ่ง

คุณโบทแคระรอบรู้เรื่องซูบารุ รู้จักเพื่อนสมาชิก อัธยาศัยดี น้อมน้อมถ่อมตน ติดแค่เพียงสภาวะความเป็นผู้นำอาจจะยังไม่มากและเด็ดขาดพอ

คุณโบทเกย์ มีความเป็นผู้นำสูง เป็นสมาชิกยุคแรกๆของsss มีความรับผิดชอบ พูดง่ายๆดีแม่งทุกอย่าง แต่ติดอย่างเดียว เกรงว่าจะไม่เหมาะสมตรงที่สมัยประธานที่ผ่านมาหมาดๆ ได้อยู่ในทีมตรวจสอบเด่ยวกับพวกผม ถ้าตอนนี้ได้รับเลือกเป็นประธานsss ขึ้นมา จะตกเป็นเป้าสายตาของใครหลายๆท่านมั้ย หรือสมาชิกท่านอื่นจะมองว่าที่ผ่านมาช่วงเวปร้อนๆเราออกตัวแบบนั้นเพื่อหวังผลอะไรในอนาคตมั้ยร ผมอยากให่มองปัณหาระยายาว และระเอียดถี่ถ้วนจริงๆ ถ้าอนาคตเกิดความไม่พอใจกันขึ้นมา เวปsss จะตกอยู่ในสถาการตรึงเครียดกันหรือปล่าว ผมไม่ได้มีปัณหาและขัดแย้งอะไรกับโบทนะครับ ยังรักและจูบปากกันเหมือนเดิม แค่อยากจะพูดถึงปัณหาในภายภาคหน้า  ต้องขออภัยโบทหากพี่ต้นพูดตรงไปหน่อย แต่เข้าใจพี่ด่วยนะว่า "ไม่อยากให้ทีมตรวจสอบของเรา ตกเป็นเป้าสายตาจริงๆ"

ขออภ่ยสมาชิกทุกท่านครับ เป็นแค่เพียงความคิดของผมผู้เดียว ไม่ได้มีใครยุให้พูด. ถ้าจะต่อว่าผมไม่ว่ากันนะครับ ยินดีรับฟัง โดยไม่โต้แย้งถ้าสมเหตุสมผล ผมแแค่หนึ่งเสียงและอยากลองเสนอดูบ้าง
หรือไม่ต้องสนใจข้อความของผมก็ได้คร่บ การเลือกตั้งประธาน27 นี้จะได้ผ่านพ้นไปด้วยดี หรือปล่าว

ปล. โบทเกย์ ไม่โกรธกันนะที่พี่ออกมาพูดตรงๆแบบนี้

Bossza bosszab
พี่ต้นครับ ผมจะเอาตรงไหนไปโกรธพี่เนี่ย เท่าที่อ่านมาพี่ชมผมล้วนๆเลยนะครับ แถมโดนประกาศจูบปากด้วยกันอีก :bbbear_2: ขอบคุณทั้งพี่ต้นและพี่ปุ๊ยด้วยนะครับสำหรับไอเดียเด็ดๆ จากที่อ่านมาช่วยทำให้สามารถมองอะไรในภายหน้าได้มากขึ้นเลยครับ เจอกันอาทิตย์นี้นะครับพ้มม :bbbear_16:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 02:35:15 PM »
นอกจากจะมีประธาน SSS แล้ว น่าจะมี ประธานย่อยเป็นโซนๆ นะคับ
ตามโซนต่างๆ ที่มีการรวมกลุ่มพูดคุย meeting กันบ้างหรือบ่อยแล้ว
ไม่ว่าจะเป็น ฝั่งธน , เกษตร-เลียบด่วน , รัชดา-ลาดพร้าว , รังสิต-ปธุม , บางนา ...
หรือแม้กระทั้งโซนภาคใต้ ,อีสาน ,เหนือ ,ตะวันออก ....

ก็น่าจะมีประธานในแต่ละโซน รวมทั้งทีมงานแต่ละฝ่าย เช่น บันเทิง ,มอเตอร์สปอร์ต ,กิจกรรม ...
ไว้แบ่งเบาภาระประธาน เผื่อจะมีคนกล้ารับการเสนอมากขึ้นคับ

ความเห็นส่วนตัวนะคับ

....ดินดาน  :bbbear_32:

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 03:11:19 PM »
นอกจากจะมีประธาน SSS แล้ว น่าจะมี ประธานย่อยเป็นโซนๆ นะคับ
ตามโซนต่างๆ ที่มีการรวมกลุ่มพูดคุย meeting กันบ้างหรือบ่อยแล้ว
ไม่ว่าจะเป็น ฝั่งธน , เกษตร-เลียบด่วน , รัชดา-ลาดพร้าว , รังสิต-ปธุม , บางนา ...
หรือแม้กระทั้งโซนภาคใต้ ,อีสาน ,เหนือ ,ตะวันออก ....

ก็น่าจะมีประธานในแต่ละโซน รวมทั้งทีมงานแต่ละฝ่าย เช่น บันเทิง ,มอเตอร์สปอร์ต ,กิจกรรม ...
ไว้แบ่งเบาภาระประธาน เผื่อจะมีคนกล้ารับการเสนอมากขึ้นคับ

ความเห็นส่วนตัวนะคับ

....ดินดาน  :bbbear_32:

ความคิดดีมากๆเลยพี่ 55+
I love 4wd full time.!!

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 05:36:56 PM »
เอาละ แย่งคอมพ์จากที่ทำงานมาใช้ได้สักทีจะได้พิมพ์ยาวๆหน่อย คือในส่วนที่พี่ปุ๊ยแนะนำมาเมื่อคืนนะครับเป็นคำแนะนำที่มีประโยชน์มากๆเลย และเป็นหลักการทำงานจริงๆที่ทางชมรมเราได้ใช้มาตั้งแต่สมัยก่อนที่ผมจะเข้ามาอยู่ซะอีก คือการตั้งคณะกรรมการขึ้นมาเป็นตัวแทนแต่ละฝ่ายเพื่อที่จะมารวมกันแล้วร่วมกันแสดงความคิดเห็นต่างๆ รวมถึงเสนอแนวทางของชมรมเพื่อที่เราจะได้พัฒนาต่อไปในอนาคต ซึ่งตรงส่วนนี้มีประโยชน์มากๆเลย อย่างที่หลายท่านรวมถึงพี่ปุ๊ยได้บอกกับผมเมื่อคืนว่า "ประธานชมรมไม่ใช่ประธานบริษัท" ในความเห็นของผมแล้วนั้น ประธานชมรมนั้นมีหน้าที่คือเป็นประชาสัมพันธ์ดีๆนี่เองครับ เป็นคนที่รวมรวมเอาข้อสรุปต่างๆของเพื่อนๆสมาชิกหรือคณะกรรมการออกมากระจายให้เป็นงาน ฉะนั้นการที่เราจะขอตัวแทนของแต่ละโซนออกมานั้นเป็นสิ่งที่ดีครับ (ซึ่งตรงนี้ตัวแทนของโซนอย่าคิดว่ามันเป็นภาระหนักนะครับ) เพราะท่านคือตัวแทนที่นำข่าวสารความต้องการของกลุ่มท่านออกมาเพื่อมาแชร์ข้อมูลกัน อนาคตของชมรมเรานั้นจะได้พัฒนาไปมากยิ่งขึ้น เพราะหากให้คนกลุ่มเดียวทำงานแล้วนั้น ย่อมได้มุมมองมาจากคนแค่กลุ่มเดียว แต่หากได้มาช่วยกันแชร์ความคิดกันแล้วนั้น เราย่อมได้มุมมองที่มากขึ้นกว่าการที่เราคุยกันแค่กลุ่มเดียวแน่นอน และเป็นการรวบรวมความคิดต่างๆของสมาชิก เท่ากับว่าทุกคนได้มีส่วนร่วมในการดูแลบ้านหลังนี้ครับ จากนั้นเวลาที่เราจัดงานอะไรเราจะได้ช่วยกันจัดงานให้มันดียิ่งๆขึ้นไปอีก และเราจะได้รู้ว่าเพื่อนเราคนไหนมีความสามารถในด้านไหน เช่นใครมีเส้นสายในด้านใดบ้าง ใครสามารถขอสปอนเซอร์เพิ่มได้บ้าง ใครสามารถขอยืมสถานที่ในการจัดงานได้บ้าง เป็นต้น

ตัวประธานเองนั้นไม่ได้มีอำนาจเด็ดขาดในการตัดสินใจแต่ต้องมาจากวาระการประชุม โดยทำหน้าที่เป็นศูนย์รวมและเป็นกระบอกเสียงของชมรมเท่านั้น

ส่วนปีนี้ท่านใดที่ได้เป็นประธานก็จะต้องเสียสละตั้งใจทำงานอย่างสุดความสามารถรวมถึงให้เพื่อนๆในชมรม คณะกรรมการ รวมถึงสมาชิกใหม่ที่มีความสามารถเข้ามาร่วมในการจัดงานต่างๆ จึงคิดว่าปีนี้คงไม่มีอะไรน่าห่วงเพราะกิจกรรมในปีนี้นั้น จะเกิดขึ้นมาจากพวกเราทุกคนจริงๆครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 05:41:11 PM »

ความคิดดีมากๆเลยพี่ 55+

มึงไง ประธานโอลเล  :bbbear_32:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"