ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยคับ รถอาการเป็นไรไม่รู้คับพี่  (อ่าน 2899 ครั้ง)

ออฟไลน์ necktiez

• *
  • Popular Vote : 0
คือ ขับมายุดีๆ ก็ ไม่เป้นไรคับ แต่พอจอด ดับเครื่อง กลับ สตาร์ทไม่ติด ไห้ตายยังไงก็ไม่ติดคับ  (เป็นบางครั้ง แต่บางครั้งก็ไม่เป็นไร ใช้งานปกติดี) พอจิดทิ้งไว้ 2-3 วัน มาสตาร์ทอีกที ก็ติดเฉยเลย งงมากกก

อาการ เวลาใช้รถก็ปกติดีครับ แต่สังเกตุดู รู้สึกเหมือน เวลา รอบปกติ จะเหลือแค่ 500 - 600 รอบ ไม่รู้ผิดปกติหรือปล่าวคับ

รถผมเครื่อง คอขาว อินเตอร์เฉียง ไม่ติดแก๊ซ ครับ

เบื่อต้น ลองถามๆ อู่แถวบ้านเค้าบอกว่า ไห้ ไวร์ สายไฟไหม่ดู เพราะเครื่องเก่ามากแล้ว ไม่รู้จะเกี่ยวป่าวนะ ไครเคยเป็นบ้าง หรือไครรู้ พี่ๆ ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณ ล่วงหน้า ครับ  :bbbear_48:
ไม่ได้รวยเหมือนไคร แค่ฝั่นไฝ่อยากขับซู

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
Re: ช่วยหน่อยคับ รถอาการเป็นไรไม่รู้คับพี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 02:16:58 PM »
อาการนี้พูดยากครับเข้าอู่เช็คเถอะ
กรองเครื่องตัน
ปั้มติ๊กเจ๊ง
คอยดเสีย
กล่องเพี้ยน
หัวเทียนบอดฯลฯ
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

• *
Re: ช่วยหน่อยคับ รถอาการเป็นไรไม่รู้คับพี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 03:39:41 PM »
อาการนี้พูดยากครับเข้าอู่เช็คเถอะ
กรองเครื่องตัน
ปั้มติ๊กเจ๊ง
คอยดเสีย
กล่องเพี้ยน
หัวเทียนบอดฯลฯ

เวลา สตาร์ท รอบเครื่อง หมุนปกติครับ แล้วไม่ติด เศร้าเลยคับพี่ T..T

แต่บางที จอดไว้นานๆ อยู่ดีๆ ก็สตาร์ทติดนะคับ
ไม่ได้รวยเหมือนไคร แค่ฝั่นไฝ่อยากขับซู

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 08:25:31 PM »
แบบเตอร์รี่รึเปล่าหว่า ลองสลับก้บคันอื่นดูนะครับ เพราะมันง่ายที่สุดละ 555+

ออฟไลน์ kee

• *
  • Popular Vote : 36
  • ติดต่อ 081 820 8700
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 10:35:10 AM »
ลองดูอาการน่าเป็นจากเชนเชอร์ลองเข้าอู่จับชีแล็คดูน่าจะทราบผลดีกว่าครับ
มีอะไหล่รถซูบารุทั้งรุ่นเก่า-ใหม่บริการครับ โทร.081 8208700
แวะชมรายการอื่นๆได้ที่นี่ >> http://keeshop.blogspot.com

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 09:58:25 PM »
ผมเคยเป็น เซ็นเซอร์อุณหภูมิน้ำหล่อเย็นครับ  :bbbear_32:
Some are born to run ,Subies are born to race

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 01:54:18 PM »
ลองดูอาการน่าเป็นจากเชนเชอร์ลองเข้าอู่จับชีแล็คดูน่าจะทราบผลดีกว่าครับ

ขอบคุนครับพี่

ผมเคยเป็น เซ็นเซอร์อุณหภูมิน้ำหล่อเย็นครับ  :bbbear_32:

ขอบคุนครับพี่

ออฟไลน์ James gc

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2012, 10:18:43 PM »
น่าจะเป็นท่ีตัว พั้นท่ีสตาด. อะคับ. ผมเป็นมาเละ

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 07:49:13 AM »
ถาม Choke GF เลยครับ :bbbear_32:

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2012, 12:46:14 PM »
ถาม Choke GF เลยครับ :bbbear_32:

มีเบอร์ติดต่อคุณ CHoke GF หรือป่าวครับ ... :bbbear_32:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2012, 12:46:46 PM โดย ---น้ำตาเสือดำ--- »

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 10:02:01 AM »
มีเบอร์ติดต่อคุณ CHoke GF หรือป่าวครับ ... :bbbear_32:

ตอนแรกมี ตอนนี้ ม่ายมีแล้วค้าบพี่ โปรสับโดนล๊อค TT_TT ไปรีมาไหม่ ไม่เหลืออะไรไห้จดจำเลย