ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยค้าบ gc นี่ช่วงล่างมันแข็งกระด้างขนาดไหนครับ  (อ่าน 2694 ครั้ง)

ออฟไลน์ ronaldoy10

• *
  • Popular Vote : 9
คือผมได้รถมา5วัน เวลาวิ่งเจอรอยต่อถนนจะรู้สึกสะเทือนมาก กระด้างมาก คล้ายๆมิตซูท้ายเบนซ์ที่เคยขับแล้วใส่โช้คกะสปริงโหลดเลย อาจจะหนักกว่าอีกด้วย คือกระเทือนและกระด้างสุดๆ ผมเลยไม่มั่นใจละว่าช่วงล่างผมมันไปหมดแล้ว หรือนี่คือฟีลลิ่งที่คนขับซูบารุบอกว่า gc มันมีความดิบในตัวสูง และมีช่วงล่างที่กระด้างมาก มันเก็บทุกเม็ดจริงๆ
ก่อนหน้านี้ใช้ silvia s15 ยังนิ่มกว่านี้มากมายครับ (โช้คเป็น tein ss)
ปล. ผมยังไม่ได้เอารถเข้าเช็คที่ไหนเลยนะครับ เพราะอู่ปิดหมด เมื่อวันที่27 เอาไปอู่ช่างดอนตอน 5โมง แต่อู่ปิดไปแล้วครับผม ทางเต้นท์ให้ข้อมูลว่าโช้คที่ใส่อยู่เป็น ohlins ครับ แต่ผมยังไม่ไดสำรวจดูอะไรเลย เพราะได้รถมาสองวันก็ต้องมาต่างประเทศแล้วครับ คิดถึงจัง
ปล.2 รถผมเป็น gf นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2012, 04:12:40 PM โดย ronaldoy10 »

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
ไม่ทราบว่าได้ลองปรับความหนืดของโช๊คหรือยัง เจ้าของเก่าอาจปรับไว้แข็งก็ได้นะครับ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ Nicemi

• *
  • Popular Vote : 6
  • Dark Nice
เป็นที่โช้ค  หาโช้คที่ปรับความนุ่มได้ และปรับนุ่มสุดก็โอเค ของผม xyz ปรับนุ่มสุด ก็ไม่กระด้างครับ  ฟิวต่างกับรถบ้าน แข็งกว่าประมาณ 30% ครับ

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
หากเช็คทุกอย่างหมดแล้วก็อย่าลืมปัญหาเส้นผมบังภูเขาเรื่องความดันลมยางนะครับ ของผมรับรถมา 3 วันแรกไส้แทบออกมากองข้างนอก ที่แท้โชว์รูมเติมไว้ 55 ปอนด์ ด้วยความที่รถโชว์จอดอยู่กับที่นานๆ โครงสร้างยางอาจเสื่อมเร็วเลยต้องเติมให้แข็งมากไว้ก่อนครับ

• *
ผมลืมเรื่องลมยางไปเลยครับ ยางที่ติดรถมาเป็น toyoครับ ดอกยังเหลือเยอะมาก แต่พอดูปีที่ผลิต มันปี07 ครับ ควรเปลี่ยนมั้ยครับเนี่ย  :bbbear_1:
แต่เรื่องช่วงล่างมีเรื่องศูนย์ไม่ตรงด้วย รถวิ่งตรง พวงมาลัยไม่ตรง ไม่รู้ลูกหมากยังสมบูรณ์อยู่ไหม
อย่างไรก็ตาม ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวทำทีเดียวให้สมบูรณ์ แล้วจะมาอัพเดทครับ ว่าgc,gf ดิบจริงหรือช่วงล่างพัง 5555  :bbbear_38:

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
คือผมได้รถมา5วัน เวลาวิ่งเจอรอยต่อถนนจะรู้สึกสะเทือนมาก กระด้างมาก คล้ายๆมิตซูท้ายเบนซ์ที่เคยขับแล้วใส่โช้คกะสปริงโหลดเลย อาจจะหนักกว่าอีกด้วย คือกระเทือนและกระด้างสุดๆ ผมเลยไม่มั่นใจละว่าช่วงล่างผมมันไปหมดแล้ว หรือนี่คือฟีลลิ่งที่คนขับซูบารุบอกว่า gc มันมีความดิบในตัวสูง และมีช่วงล่างที่กระด้างมาก มันเก็บทุกเม็ดจริงๆ
ก่อนหน้านี้ใช้ silvia s15 ยังนิ่มกว่านี้มากมายครับ (โช้คเป็น tein ss)
ปล. ผมยังไม่ได้เอารถเข้าเช็คที่ไหนเลยนะครับ เพราะอู่ปิดหมด เมื่อวันที่27 เอาไปอู่ช่างดอนตอน 5โมง แต่อู่ปิดไปแล้วครับผม ทางเต้นท์ให้ข้อมูลว่าโช้คที่ใส่อยู่เป็น ohlins ครับ แต่ผมยังไม่ไดสำรวจดูอะไรเลย เพราะได้รถมาสองวันก็ต้องมาต่างประเทศแล้วครับ คิดถึงจัง
ปล.2 รถผมเป็น gf นะครับ
:bbbear_7: RAO RAK SUBARU NAM SHOCK UP TONG KAO SOON :bbbear_9: LONG PRUEK SA AUN ATP TUT SIN JAI NUM SHOCK TEIN ROON GRB TRUAD CHECK SHOCK TEIN PEE 2010 REAK AUN ATP081 655 5552 DUAN LOEI
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

• *
อัพเดทให้ฟังครับ ล่าสุดเปลี่ยนยาง michelin pilot sport3 อาการดีขึ้นอย่างกับคนละคัน นุ่มและเงียบกว่าเดิมมากๆ ช่างบอกช่วงล่างสภาพดีทุกชิ้น โช้คไม่มีรั่วซึม ดีใจมากเลยครับ
 :bbbear_32:

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555