ผู้เขียน หัวข้อ: GC8 รักษาอย่างดี อุปกรณ์ครบ อยากย้ายบ้านใหม่ครับ ==> ขออณุญาตปิดการขายครับ  (อ่าน 50963 ครั้ง)

ออฟไลน์ Green tea

• *
  • Popular Vote : 8
  • เมื่อไหร่จะเจอ ใคร ใคร ที่เป็นของเรา!!
Re: GC8 รักษาอย่างดี อุปกรณ์ครบ อยากย้ายบ้านใหม่ครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 05:28:24 PM »
 :bbbear_26:แวะมาดูแลกระทู้หน่อย  ท่านใดสนใจลองมาชมก่อนได้นะครับ

• *
  • เมื่อไหร่จะเจอ ใคร ใคร ที่เป็นของเรา!!
Re: GC8 รักษาอย่างดี อุปกรณ์ครบ อยากย้ายบ้านใหม่ครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 12:43:29 PM »
ขอบคุณที่ แวะมาดูนะครับ  ส่วนเรื่องออฟชั่นถอดของเนี่ย  ขอตัดสินใจก่อนนะครับ  :bbbear_19:
 :bbbear_33:

• *
 :bbbear_19:

ออฟไลน์ Bob The Builder

• *
  • Popular Vote : 4
  • Born to be your Hero!!!
อยากได้ฝากระโปรงครับ  :bbbear_2:

• *
อยากได้ฝากระโปรงครับ  :bbbear_2:

เอาไปทั้งคันเลยดีม่ะครับ :bbbear_17:

• *
 :bbbear_19:

ต้อนรับหน้าเว็ปใหม่กันหน่อย

• *
 :bbbear_25:  แวะมาลองดูซะหน่อย ราคาเดิม เพิ่มเติมที่ของแต่งครับ แวะเวียนมาดูกันได้ครับ

• *
 :bbbear_46:

ออฟไลน์ mlnw1123

• *
  • Popular Vote : 1
650000 แพงไปป่าวครับ ถ้าซัก350000-4แสน พอดู  650000 ซื้อรถป้ายแดงได้แล้วนะครับ-.-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2013, 05:58:32 PM โดย mlnw1123 »

ออฟไลน์ b_zestup

• ซูบารุคือชีวิต จะขับมันจนกว่าจะไม่มีแรงเหยียบคลัตช์ ถ้าหมดแรงก้อจะขับเกียร์ออโต้ 555
  • *
  • Popular Vote : 7
650000 แพงไปป่าวครับ ถ้าซัก350000-4แสน พอดู  650000 ซื้อรถป้ายแดงได้แล้วนะครับ-.-
จิงๆแล้วเจ้า gc เนี่ย ไม่ค่อยมีราคาตายตัวหรอกคับผม บางท่านที่ขายก้อขายราคาถูก เพราะอาจจะรีบใช้เงิน, รถคันใหม่ที่จองไว้จะมาแล้ว อะไรประมาณนี้คับ ส่วนบางท่านที่ขายราคาสูง เพราะเจ้าของเค้าอาจจะไม่รีบขายก้อได้คับ แต่ผมมั่นใจว่ารถที่ขายราคาสูงส่วนใหญ่ สภาพตัวรถกับของแต่งก้อค่อนข้างจะเต็มกันเลย จิงอยู่คับที่ราคา 650,000 อาจจะสูงไปสำหรับหลายๆท่าน แต่สำหรับเจ้าของรถที่ลงทั้งแรง ทั้งเงิน ทั้งใจ ในการทำรถขึ้นมา ไหนจะหาของแต่งที่แสนจะยากอีก มันเปนคุนค่าคับ ซึ่งราคาเจ้าของรถอาจจะเห็นสมควรแล้ว ถึงตั้งราคานี้มา จิงอยู่ว่าราคานี้สามารถซื้อรถป้ายแดงได้เลย ซึ่งผมคิดว่าราคานี้ก้อน่าจะได้รถประเภท city car คับ แต่ถ้าได้เอามาเปรียบเทียบทั้งด้านรูปลักษณ์และสมรรถนะแล้วเนี่ย บอกได้คำเดียวคับว่า เทียบกันไม่ติดคับ อันนี้ผมไม่ได้รู้จักกับ จขกท. เป็นการส่วนตัวนะคับ แต่เห็นติเรื่องราคา ก้อเลยอยากชี้แจงในมุมมองของคนเล่น subaru ให้ได้เข้าใจคับ อาจจะทำให้บางท่านไม่พอใจ ต้องขออภัยด้วยนะคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
  • Popular Vote : 7
ตามคุณบอยเลยครับ  :bbbear_32:
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

ออฟไลน์ ton_4g

• *
  • Popular Vote : 0
ดูกี่ครั้งก็ชอบ :bbbear_34:

ออฟไลน์ bosswindsor

• *
  • Popular Vote : 4
จิงๆแล้วเจ้า gc เนี่ย ไม่ค่อยมีราคาตายตัวหรอกคับผม บางท่านที่ขายก้อขายราคาถูก เพราะอาจจะรีบใช้เงิน, รถคันใหม่ที่จองไว้จะมาแล้ว อะไรประมาณนี้คับ ส่วนบางท่านที่ขายราคาสูง เพราะเจ้าของเค้าอาจจะไม่รีบขายก้อได้คับ แต่ผมมั่นใจว่ารถที่ขายราคาสูงส่วนใหญ่ สภาพตัวรถกับของแต่งก้อค่อนข้างจะเต็มกันเลย จิงอยู่คับที่ราคา 650,000 อาจจะสูงไปสำหรับหลายๆท่าน แต่สำหรับเจ้าของรถที่ลงทั้งแรง ทั้งเงิน ทั้งใจ ในการทำรถขึ้นมา ไหนจะหาของแต่งที่แสนจะยากอีก มันเปนคุนค่าคับ ซึ่งราคาเจ้าของรถอาจจะเห็นสมควรแล้ว ถึงตั้งราคานี้มา จิงอยู่ว่าราคานี้สามารถซื้อรถป้ายแดงได้เลย ซึ่งผมคิดว่าราคานี้ก้อน่าจะได้รถประเภท city car คับ แต่ถ้าได้เอามาเปรียบเทียบทั้งด้านรูปลักษณ์และสมรรถนะแล้วเนี่ย บอกได้คำเดียวคับว่า เทียบกันไม่ติดคับ อันนี้ผมไม่ได้รู้จักกับ จขกท. เป็นการส่วนตัวนะคับ แต่เห็นติเรื่องราคา ก้อเลยอยากชี้แจงในมุมมองของคนเล่น subaru ให้ได้เข้าใจคับ อาจจะทำให้บางท่านไม่พอใจ ต้องขออภัยด้วยนะคับ  :bbbear_19: :bbbear_19:

:bbbear_34: ป้ายแดงซิตี้คาร์ กับ gc บางท่านอาจจะมองว่าซื้อรถใหม่เลยไม่ดีกว่าหรอ แต่ผมว่าเรื่องสมรรถณะและความปลอดภัยที่ได้ มันเอามาเทียบกันไม่ได้หรอกนะครับ
ผมเองก็โดนที่บ้านทักเรื่องนี้ ว่าเอาเงินที่ไปทำ gc ซื้อรถป้ายแดงได้คันนึงเลยนะ แต่ผมก็ไม่สนใจนะครับ อยากจะบอกว่าถ้าได้ลองขับแล้วจะลืมไม่ลงเลยครับ ^_^
หรือเรื่องรูปลักษณ์ ต้องลองจินตนาการเปรียบเทียบครับ ระหว่างรถ2คัน จอดคู่กัน gc กับ city car ว่าคันไหนน่ามองกว่ากัน
ผมมองว่าราคามันสมเหตุสมผลนะครับ ถ้าคิดถึงว่า กว่าเจ้าของรถจะทำขึ้นมาให้สมบูรณ์ ความเอาใจใส่รายละเอียดต่างๆ และการดูแลรักษาที่ดี จนได้ออกมาเป็นรถสมบูรณ์ๆคันนึง
จำได้ว่ามีท่านนึงพูดเอาไว้ประมาณว่า "subaruเป็นรถที่พิเศษ ย่อมต้องการการดูแลที่พิเศษเช่นกัน"

ปล.ไม่ได้รู้จักหรือมีส่วนได้ส่วนเสียกับเจ้าของกระทู้นะครับ แต่พูดในมุมมองของคนที่เริ่มทำรถใหม่จาก gc6 na ธรรมดา จึงพอจะเข้าใจความลำบาก(แต่เป็นความสุขของผมนะ)ในการวิ่งหาของ หาอะไหล่ต่างๆ ที่ทำให้ผมต้องวิ่งวนทั่วกรุงเทพและปริมณฑลเลยทีเดียว

• *

ต้องขอขอบคุณคุณ bosswindsor และคุณ b_zestup  นะครับ
 :bbbear_48:
ที่เข้าใจถึงความรู้สึกของคนที่รักซูบารุจากใจจริงๆครับ เรื่องของราคารถที่ผมตั้งไว้  ก็อ้างอิงมาจากของตกแต่งต่างที่ได้มีการตกแต่ง  ปรับปรุงสมรรถนะให้ดีมากขึ้นกว่าเดิม ซึ่งคนที่เคยทำรถมาน่าจะเข้าใจในจุดนี้
  และที่สำคัญผมตั้งใจจะขายให้กับคนที่รักคนคันนี้จริงๆ เท่านั้นครับ

:bbbear_19: :bbbear_19:

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับทุกๆความคิดเห็นนะครับ

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 12:51:27 PM »
 :bbbear_16: มาเพิ่มเป็นทางเลือกให้กับผู้ที่สนใจครับ