ผู้เขียน หัวข้อ: น่าสนใจไหม ครับพี่ๆ  (อ่าน 2047 ครั้ง)

ออฟไลน์ aoffer_jazz

• *
  • Popular Vote : 0
น่าสนใจไหม ครับพี่ๆ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 06:01:27 AM »
http://board.eg3d-club.com/index.php/topic,96745.0.html

ตาม link ข้างบนนี้ นะครับ
ค่าเปลี่ยนลูกสูบแพงมากไหม ครับ และซ่อมที่ไหน
ถ้าผมจะไปดูรถต้อง ไปดูส่วนไหนเพิ่มเติมก่อนตัดสินใจซื้อ

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากเลย ครับ
I love subaru ^^

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
Re: น่าสนใจไหม ครับพี่ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 07:00:43 AM »
http://board.eg3d-club.com/index.php/topic,96745.0.html

ตาม link ข้างบนนี้ นะครับ
ค่าเปลี่ยนลูกสูบแพงมากไหม ครับ และซ่อมที่ไหน
ถ้าผมจะไปดูรถต้อง ไปดูส่วนไหนเพิ่มเติมก่อนตัดสินใจซื้อ

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากเลย ครับ
I love subaru ^^
ใจเย็นครับ รถทำอะไรมาบ้างเกี่ยวกับเครื่องยนต์? โมมาเยอะไหม? สูบแตกจริงหรือ? เปิดเครื่องมาดูแล้วหรือ? เสื้อสูบและส่วนอื่นมีอะไรเสียหายอีกบ้าง? หมื่นเดียว....? ที่สำคัญราคานี้หรือบวกเพิ่มนิดหน่อยได้รถที่วิ่งได้เนี่ยนๆสวยๆแล้วนะครับ :bbbear_38:
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ [T]hanan[U]n

• OMAC 113
  • *
  • Popular Vote : 13
  • Impreza S204
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 10:34:17 AM »
ผมกลัวมันจะไมาใช่แค่สูบแตกลูกเดียวน่ะสิครับ ประเด็นคือ บางทีเจ้าของอาจจะไม่ทราบด้วยซ้ำว่าอะไรข้างในที่เสียหายบ้าง

ติดว่ายังไม่มีการเปิดฝาหรือส่งอู่ที่มีฝีมือตรวจสอบความเสียหายอย่างจริงจังแน่นอน เพราะเจ้าของบอกเองว่าไม่มีเวลา แปลว่า อาการความเสียหายที่บอกอาจเกิดจากการนั่งเทียนเดาเอา หรือแค่สอถามจากคนรอบข้าง

ถ้าจะบอกว่าส่งเข้าอู่เปิดฝาตรวจสอบแล้ว มันก็ต้องซ่อมสิ เพราะไหนๆ เสียเงินเสียเวลาขนาดนั้นแล้วนี่

เพิ่มเงินอีกนิดหน่อย หารถสภาพสมบูรณ์ดีกว่าครับ เดี๋ยวงานเข้ายาวนะ จะกลายเป็นเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย  :bbbear_4:
รถไม่แรง อยากแซงเชิญเลยยยย >_<"

ออฟไลน์ aoffer_jazz

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 12:04:45 PM »
ขอบคุณ ครับพี่ๆ
สำหรับทุกคำตอบ พี่ใจดีทุกคนเลย
เก็บตังค์ ต่อไป ครับ !!! สู้ๆ

ออฟไลน์ samaksaman

• *
  • Popular Vote : 7
  • Sucker Socc FS
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 12:35:54 AM »
ผมกลัวมันจะไมาใช่แค่สูบแตกลูกเดียวน่ะสิครับ ประเด็นคือ บางทีเจ้าของอาจจะไม่ทราบด้วยซ้ำว่าอะไรข้างในที่เสียหายบ้าง

ติดว่ายังไม่มีการเปิดฝาหรือส่งอู่ที่มีฝีมือตรวจสอบความเสียหายอย่างจริงจังแน่นอน เพราะเจ้าของบอกเองว่าไม่มีเวลา แปลว่า อาการความเสียหายที่บอกอาจเกิดจากการนั่งเทียนเดาเอา หรือแค่สอถามจากคนรอบข้าง

ถ้าจะบอกว่าส่งเข้าอู่เปิดฝาตรวจสอบแล้ว มันก็ต้องซ่อมสิ เพราะไหนๆ เสียเงินเสียเวลาขนาดนั้นแล้วนี่

เพิ่มเงินอีกนิดหน่อย หารถสภาพสมบูรณ์ดีกว่าครับ เดี๋ยวงานเข้ายาวนะ จะกลายเป็นเสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย  :bbbear_4:
ใช่เลยคับ อย่างที่พี่ Thananun ว่าเลยคับ รถผมอาการใกล้เคียงกันขาย 3 แสนกว่าเอาไปตั้งงวาล์วหมื่นกว่าบาท ตอนนี้เกือบแสนแล้วนะครับ  :bbbear_41:
ขอให้เจอรถที่ใช่ สมบูรณ์แบบที่ชอบนะครับ  :bbbear_16: