ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยมานาน ว่า GC3 GC6 GC8 ความแข็งแรงของตัวถังมันต่างกันมั้ยครับ  (อ่าน 6102 ครั้ง)

ออฟไลน์ TAMsrc

• *
  • Popular Vote : 1
ความแข็งแรงตัวถัง ประสิทธิภาพ ระหว่าง gc3 gc6 gc8

ขับ2 ขับ4 na ขับ4 turbo อันนี้พอจะรู้

พวกจุด spot อันนั้นจะต่างกันมั้ย

ค้ำแก้มต่างๆ จะต่างกันมั้ย ช่วงล่างด้านหลังด้วยเหมือนกันมั้ย ขอบคุณครับ :bbbear_27:

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
อยากทราบเหมือนกันครับ ว่าลึกๆต่างมั้ย
เท่าที่รู้แน่ๆก็ ต่างกันที่ค้ำแก้ม

ถ้าเป็น BMW ระหว่าง ซีรี่ย์3ปกติ กับ M3 นี่ต่างแน่นอน พวกสป็อตตัวถัง

ออฟไลน์ airron

• *
  • Popular Vote : 7
 :bbbear_4: ไม่ต่างคับ พอๆๆกันคับ จุด spot ตำแหน่งคล้ายๆๆกันคับ ตอนนี้ผมทำงานทางด้านนี้มาคับ ยากสุดๆๆคับ

ออฟไลน์ cocore

• *
ดันให้นะครับ

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
เหมือนกันครับ

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
รู้สึก GC8 จะมีค้ำแก้มนะครับ ส่วน 3 กะ 6 ไม่มี

ออฟไลน์ TAMsrc

• *
ขอบคุณ พี่ๆมากๆครับ

ออฟไลน์ wutz

• *
  • Popular Vote : 4
แล้วที่บางคนบอกว่าขับ gc3. ทำขับ4กับ gc8แท้ เป็นsitเหมือนกันแต่บอกว่าเวลาเข้าโค้ง 8ดีกว่า3จริงไหมคับ.  เพราะไม่ได้ตัดต่ออะไร ผมสงใสจังคับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
เหมือนกันครับ. ถอดน็อต แล้วใส่กลับที่เดิม สิ่งที่ต่างกันไปคือน้ำหนักเท่านั้นเองครับ. เครื่องเทอโบ กับ na น้ำหนักต่างกันพอสมควรครับ
85sound and music studio 086-6896625

• *
หมายถึงตอนเป็น stiแล้วทั้งคู่นะคับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
เหมือนกันครับ. 
85sound and music studio 086-6896625

• *

ออฟไลน์ leonado

• *
  • Popular Vote : 9
จุดSport ตัวถังต่างกันครับเพราะgc8เป็นเครื่องยนต์turboมีแรงม้าจากโรงงาน240-280แรงม้า และขับเคลื่อนสี่ล้อมีแรงบิดสูงกว่า gc3,gc6. ตัวถังรถต้องทำให้แข็งแรงเพื่อรองรับแรงบิดที่สูงครับ ที่สำคัญราคาตอนป้ายแดงต่างกันอย่างน้อยครึ่งล้าน ถ้าลองขับรถสแตนดาร์ดด้วยกันจะรู้สึกถึงความแตกต่างครับโดยเฉพาะเข้าโค้งแรงๆ ครับ.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2012, 09:35:21 PM โดย leonado »