ผู้เขียน หัวข้อ: ---------- ขอนอกเรื่อง ซูบารุ อยากถามความเห็นเรื่อง ซูปร้า ครับ ----------  (อ่าน 6987 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lost Log in

• *
  • Popular Vote : 5
ผมเห็นด้วยกับหลายท่านที่ว่า จะปลอดภัยไม่ปลอดภัยมันขึ้นอยู่กับเรา ผมมี Accord งูเห่าคันนึง ไหลชนท้าย Vios โฉมปัจจุบันตอนติดไฟแดง ระยะไม่เกิน 3 เมตร กันชน Vios แหก
รถผมไม่มีแม้รอยแมวข่วน ผมว่า Supra มันก็รุ่นเดียวกับรถผม เหล็กแข็งกว่า รถสมัยนี้เยอะ ไอ้โฆษณาโครงสร้างรับแรงกระแทก GOA อะไรนั่น ผมไม่เชื่อหรอกครับ เห็นชนทีก็มี
เจ็บหนักกันทุกที หรืออย่างเบาก็หน้ายู่ทีเดียว ถ้าชอบ Supra ซื้อเลยครับ ผมเชียร์ และผมมั่นใจจากคำพูดคุณ noscam ว่า คุณขับรถปลอดภัยแน่นอน
(ใช่คนเดียวกับที่ผมถามจะซื้อ e39 เงินสอดในหน้าซื้อขายป่าวเนี่ย?)

ออฟไลน์ noscam

• *
  • Popular Vote : 0
ผมเห็นด้วยกับหลายท่านที่ว่า จะปลอดภัยไม่ปลอดภัยมันขึ้นอยู่กับเรา ผมมี Accord งูเห่าคันนึง ไหลชนท้าย Vios โฉมปัจจุบันตอนติดไฟแดง ระยะไม่เกิน 3 เมตร กันชน Vios แหก
รถผมไม่มีแม้รอยแมวข่วน ผมว่า Supra มันก็รุ่นเดียวกับรถผม เหล็กแข็งกว่า รถสมัยนี้เยอะ ไอ้โฆษณาโครงสร้างรับแรงกระแทก GOA อะไรนั่น ผมไม่เชื่อหรอกครับ เห็นชนทีก็มี
เจ็บหนักกันทุกที หรืออย่างเบาก็หน้ายู่ทีเดียว ถ้าชอบ Supra ซื้อเลยครับ ผมเชียร์ และผมมั่นใจจากคำพูดคุณ noscam ว่า คุณขับรถปลอดภัยแน่นอน
(ใช่คนเดียวกับที่ผมถามจะซื้อ e39 เงินสอดในหน้าซื้อขายป่าวเนี่ย?)

ผมว่าผมก็ขับรถค่อนข้างจะปลอดภัยใช้ได้ครับ กดเป็นบางโอกาสนานๆที ในเมืองก็ขับระวัง   ตั้งแต่ขับรถเป็น จน ตอนนี้ 5 6 ปี ก็ไม่เคยชนกับใครบนท้องถนนเลยครับ แต่มีเฉี่ยวฟุตบาตบ้าง เฉี่ยวเสาบ้าง ตามประสา ส่วนรถ ยังไม่เคยโพสขายเลยครับ  :bbbear_21:

ลึกๆแล้วจริงๆก็ชอบซูปร้าด้วยครับ อยากทราบว่า ถ้าผมเอามาทำแบบนี้ จะมีผลเสียอะไรมั้ยครับ

ออฟไลน์ den_GC8 Kakimoto Regu 06&R

• เสือ 2 ตัวอยู่ถ้ำเดียวกันไม่ได้ แต่ซูบารุ 2 คันอยู่บ้านเดียวกันได้
  • *
  • Popular Vote : 4
  • ชอบจังซู
ถ้าชอบรูปลักษณ์ จัดไปเลยครับ ไม่งั้นมันจะ "คาใจ" ไปตลอดชีวิต ยิ่งถ้าคุณขับระวัง ยิ่งไม่ต้องกังวลมากมายครับ เลือกรถที่ใช่สำหรับคุณดีกว่าเลื่อกรถที่คนอื่นชอบ :bbbear_30:

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
ผมยังเคยคิดจะเล่น supra เลยครับ เพราะงั้น...ผมเชียร์ Supra!! (ตอนนี้ขับ GC8)  :bbbear_34: