ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ GC ซักคันขอปรึกษาหน่อยครับ  (อ่าน 2375 ครั้ง)

ออฟไลน์ jamesfoking

• *
  • Popular Vote : 0
อยากได้ GC ซักคันขอปรึกษาหน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 12:01:55 AM »
ตอนนี้ดูๆ 2  คันนี้อยู่อะครับ

http://www.one2car.com/SUBARU_IMPREZA/F12120417

http://www.one2car.com/SUBARU_IMPREZA/E13110311

ขอปรึกษาพี่ๆหน่อยครับผมจะเลือกคันไหนดี  หรือพี่ๆมีคันไหนแนะนำก็รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ :bbbear_34:

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
Re: อยากได้ GC ซักคันขอปรึกษาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 12:11:17 AM »
คันสอง ของเล่นเยอะแหะ

แต่จะบอกว่า อย่าดูแต่ว่าของเยอะ แล้วเทใจไปนะครับ
หาคนที่ดูเป็น พาไปดูตัวถัง เอาเนียนๆ ไม่เคยชน เป็นพอ ที่เหลือมันทำเพิ่มได้ คันๆ สนุกๆดี

• *
Re: อยากได้ GC ซักคันขอปรึกษาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 12:15:17 AM »
ขอบคุณค้าบ  มีพี่ๆคนไหนพอจะรู้ประวัติเจ้า 2 คันไหน  หรือใครมีคันไหนแนะนำรบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 02:17:49 AM »
ใครพอรู้ประวัติ 2 คันนี้ช่วยหน่อยครับ  หรือใครมีคันไหนแนะนำรบกวนแนะนำหน่อยครับ

อยากขับอิมแล้ว TT

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 07:01:03 AM »
ผมว่าลองดูรถในหน้าซื้อขายในเวปนี้ดูก่อนดีไหมครับ เพราะรถในนี้ผมว่าสืบประวัติได้แน่นอนไม่ยำเหมือนรถเต๊นท์แน่ๆครับ ลองดูครับสู้ๆ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:34:13 AM »
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=93238.0

ถ้าเป็นคันนี้พอทราบประวัติปะครับ

ขอบคุณครับ :bbbear_7:

ออฟไลน์ gentlemanly

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:21:00 PM »
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=93238.0

ถ้าเป็นคันนี้พอทราบประวัติปะครับ

ขอบคุณครับ :bbbear_7:

ถ้าอยากมั่นใจว่ารถคันไหนในเวปนี้ที่น่าจะไว้ใจได้ ให้ดูจำนวนกระทู้ที่เจ้าของรถเคยตอบเอาน่ะครับ ยิ่งเยอะยิ่งน่าไว้ใจ(มันคือการแสดงการมีตัวตนของเขา)
แนวคิดผมมันแปลกๆหน่อยนะ 5555+

วิธีที่ดีที่สุด หาคนไปดูเป็นเพื่อน เอาคนที่ดูรถเป็นนะครับ ดูตัวถัง ดูแนวตะเข็บ ลองไปขับเลย(ยิ่งหลายคันยิ่งดี) จะได้เปรียบเทียบได้ถูก
พอซื้อมาแล้ว ก็อย่าลืมถ่ายของเหลวนะครับ เปลี่ยนให้หมด "เช๊คปั้มน้ำหม้อน้ำด้วย" จะได้ไม่มีปัญหา เพราะอายุรถมันเยอะแล้ว

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:26:38 PM »
ขอตอบในฐานะมือใหม่ที่เพิ่งได้ซูมา รวมถึงประสบการณ์ที่เคยขายรถมือสองมาก่อน
1.ดูที่ตัวถัง ดูไม่เป็นต้องหาช่างไปครับ ตัวถังตรง ไม่มีสนิม ชนนิดหน่อยรัอิมนส่วนมากถ้าชน จะชนหน้า ด้านหลังลองเปิดกระโปรงยกแผ่นปิดล้ออะไหล่ดู ด้านข้างดูพรมและรอยซ่อม เปิดฝาถังน้ำมันดูสี
2.อย่าให้ความอยากเข้าครอบงำ ใจเย็นๆลองดู ลองขับหลายๆคันแล้วจะเห็นความแตกต่าง แล้วคุณจะตัดตัวเลือกที่ไม่ใช่ออกไปได้ ศึกษาข้อมูลเยอะๆ
3.ของแถมติดรถไม่ใช่ปัจจัยในการเลือก เว้นแต่สภาพสองคันและราคาใกล้เคียงกัน
4.งบประมาณ ตั้งงบในใจไว้ก่อน เผื่อค่าซ่อมไว้ด้วย ถ้าซื้อรถเต้นท์ยิ่งต้องเตรียมเงินและใจ ส่วนมากเค้าจะซ่อมให้พอใช้ได้ เวลาไปลองไม่รู้หรอกจนกว่าจะรื้อมาซ่อม บางทีอยากขายทิ้ง หรือยอมขายขาดทุนก็มี
5.ประวัติรถเป็นตัวช่วยได้ นอกจากสอบถามคนในเวป อู่ที่รถเซอร์วิส รวมถึงใบเสร็จค่าซ่อมบำรุงเป็นตัวบอกความใส่ใจของเจ้าของรถ
6.ความสะอาด และรายละเอียดของรถก็บอกถึงความเอาใจใส่จากเจ้าของเก่าได้ดี หรือง่ายสุดนะครับลองเปิดฝาน้ำมันเครื่องกับหม้อน้ำดูก็บิกไรได้หลายอย่าง
7.ดวง และบุพเพ รถกับเนื้อคู่ก็เหมือนกันครับ เคยหามาเป็นปีทั้งที่ถูกใจ และตรงงบ เคยเจอรถดีๆไม่ได้จองก็หลุดไป จนผมเจอพี่คนนึงโดยการแนะนำแบบบังเอิญ ไม่ได้เล่นบอร์ด พอดีเค้ามีซูที่จะขาย วิ่งน้อยสภาพดี สะอาด (แต่ก้อมีบางอย่างต้องซ่อมตามกาลเวลา) มีสะกิดมาบ้าง
แนะนำได้ประมาณนี้คับโชคดี
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ