ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา รถที่เคยขายไป อยากซื้อคืน ครับ  (อ่าน 9867 ครั้ง)

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: ตามหา รถที่เคยขายไป อยากซื้อคืน ครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 04:05:18 PM »
มันอยู่ที่ความผูกพัน มันก็เหมือนผู้หญิง กว่าเราจะรู้ตัวมันก็สายไปแล้ว เวลาเรามีกันอยู่พยายามเก็บรักษามันไ้ว้ดีดี อย่าปล่อยให้ความผิดพลาดมาทำร้ายจิตใจเรา ให้นึกถึงว่ากว่าเราจะหากันเจอมันไม่ใช่เรื่องง่าย แล้วพอเราเสียเขาไปมันก็ยากที่จะตามหาเธอเจอ

มีปุ่ม like ให้กดมั้ยคร้าบบบบ คมคาย โดนจัยย  :bbbear_23:

ในเวปเราเห็นกูรูซูบารุมาก็เยอะ แต่นี่กูรูความรักชัดๆ  ช่างคมคายยิ่งนัก  :bbbear_44:   :bbbear_17: :bbbear_2:

ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: ตามหา รถที่เคยขายไป อยากซื้อคืน ครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 04:11:46 PM »
มีปุ่ม like ให้กดมั้ยคร้าบบบบ คมคาย โดนจัยย  :bbbear_23:

ในเวปเราเห็นกูรูซูบารุมาก็เยอะ แต่นี่กูรูความรักชัดๆ  ช่างคมคายยิ่งนัก  :bbbear_44:   :bbbear_17: :bbbear_2:
555 ต้องถามรถ(ญ)ด้วยว่าอยากกลับมาด้วยอะเป่า :bbbear_23:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 09:01:17 PM »
มันอยู่ที่ความผูกพัน มันก็เหมือนผู้หญิง กว่าเราจะรู้ตัวมันก็สายไปแล้ว เวลาเรามีกันอยู่พยายามเก็บรักษามันไ้ว้ดีดี อย่าปล่อยให้ความผิดพลาดมาทำร้ายจิตใจเรา ให้นึกถึงว่ากว่าเราจะหากันเจอมันไม่ใช่เรื่องง่าย แล้วพอเราเสียเขาไปมันก็ยากที่จะตามหาเธอเจอ

คนเนี่ยเขากูรูเรื่องรถ และเรื่อง ญ จริงๆ กระทืบ Link 1000 ครั้ง  :bbbear_23: :bbbear_23:

ออฟไลน์ sandzaza

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 10:36:48 PM »
ซึ้งจายยยยยยย :bbbear_35:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 07:37:52 AM »
โถๆกูรูต้นน่าสงสารจริงๆเลย น้องอยากจะให้พี่จำเอาไว้นะครับ ว่า "เทอหลอก กับ ถลอก อาจจะออกเสียงคล้ายกัน แต่เจ็บไม่เหมือนกันนะครับ" :bbbear_44:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 09:55:51 AM »
ขอให้สมหวังนะครับ  :bbbear_31:

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 09:01:46 PM »
พี่ ผมเป็นเจ้าของคนล่าสุดครับ พี่   

ผมซื้อรถมาตอน ก่อนน้ำท่วม 2 อาทิตย์  ตอนนั้นขับไปแค่ 3  4 ครั้งเอง  แล้วก็ เจอน้ำท่วมยกใหญ่ แต่รถไม่โดนนะครับ ผมเอาไปจอดที่กาญจนบุรี ได้เดือนกว่า

หลังน้ำท่วม ก็พาขึ้นดอยอ่างข่าง หลังจากกลับส่วนใหญ่จะจอด อาทินึง ขับทีสองที  แล้วก็ผมลางานไปบวช ได้ 1เดือน ก็จอดที่บ้านอา มีติดเครื่องบ้างใช้งานบ้าง

จนบวชเสร็จก็รับกลับมาใช้ จนถึงวันนี้ครับ มะกี้ เพิ่งจะล้างรถมา ตั้งแต่ซื้อรถมา ขับไป ประมาณ 5000 โล ได้ครับ  ส่วนใหญ่จะจอด ไม่ได้ใช้ทุกวัน

ส่วนตัวผม รักมากกกก เพราะ เก็บเงินซื้อเอง ผ่อนเองครับ  วันไหนมีเงินเติมน้ำมันก็ใช้  เงินหมดก็ใช้มอไซค์  :bbbear_1: (ไม่เคยคิดจะติดแก๊สด้วย)

ผมให้มันกินดีมาตลอด เติม 95เบนซิล ให้ตลอด ไม่เคยแช่บูสเกินบาร์(ตอนได้รถมาเจ้าของ(น้องแมน)บอกว่า จูนมาแล้ว บูส 1.4 คือผมกลัวมันจะพัง ขับคุมบูสไม่เกินบาร์ตลอด)  และก็ไม่เคยลากเกียร์ หรือทรมารมันเลยครับ อิอิ

พี่ครับ
ผมขออนุญาตินะครับพี่    ผมขอไม่ขายคืนนะครับ ผมรักมันจริงๆ กว่าผมจะได้มันมาผมเหนื่อยมาเป็นปีๆเลย

ปล. ผมเข้าใจอารมพี่นะครับ เพราะรถคันแรกผมยังไม่ยอมขายเลย พี่ โดนด่าจนผมต้องไปเอาฝากจอดที่บ้านเพื่อนไม่ให้ใครเห็นอ่าครับ   ผมเป็นคนที่รักรถมากกก ซื้อมาแล้วขายไม่ลง มอไซค์ผมซื้อมาตั้งแต่คันแรก จนตอนนี้ คันที่ 3 ก็ยังไม่ขายซักคัน (เอาไปฝากจอดบ้านเพื่อนหมด)

หวังว่า พี่คงจะเข้าใจ ความรู้สึกผมนะครับ   ขอโทษจริงๆครับ พี่

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 09:31:32 PM »
พี่ ผมเป็นเจ้าของคนล่าสุดครับ พี่   

ผมซื้อรถมาตอน ก่อนน้ำท่วม 2 อาทิตย์  ตอนนั้นขับไปแค่ 3  4 ครั้งเอง  แล้วก็ เจอน้ำท่วมยกใหญ่ แต่รถไม่โดนนะครับ ผมเอาไปจอดที่กาญจนบุรี ได้เดือนกว่า

หลังน้ำท่วม ก็พาขึ้นดอยอ่างข่าง หลังจากกลับส่วนใหญ่จะจอด อาทินึง ขับทีสองที  แล้วก็ผมลางานไปบวช ได้ 1เดือน ก็จอดที่บ้านอา มีติดเครื่องบ้างใช้งานบ้าง

จนบวชเสร็จก็รับกลับมาใช้ จนถึงวันนี้ครับ มะกี้ เพิ่งจะล้างรถมา ตั้งแต่ซื้อรถมา ขับไป ประมาณ 5000 โล ได้ครับ  ส่วนใหญ่จะจอด ไม่ได้ใช้ทุกวัน

ส่วนตัวผม รักมากกกก เพราะ เก็บเงินซื้อเอง ผ่อนเองครับ  วันไหนมีเงินเติมน้ำมันก็ใช้  เงินหมดก็ใช้มอไซค์  :bbbear_1: (ไม่เคยคิดจะติดแก๊สด้วย)

ผมให้มันกินดีมาตลอด เติม 95เบนซิล ให้ตลอด ไม่เคยแช่บูสเกินบาร์(ตอนได้รถมาเจ้าของ(น้องแมน)บอกว่า จูนมาแล้ว บูส 1.4 คือผมกลัวมันจะพัง ขับคุมบูสไม่เกินบาร์ตลอด)  และก็ไม่เคยลากเกียร์ หรือทรมารมันเลยครับ อิอิ

พี่ครับ
ผมขออนุญาตินะครับพี่    ผมขอไม่ขายคืนนะครับ ผมรักมันจริงๆ กว่าผมจะได้มันมาผมเหนื่อยมาเป็นปีๆเลย

ปล. ผมเข้าใจอารมพี่นะครับ เพราะรถคันแรกผมยังไม่ยอมขายเลย พี่ โดนด่าจนผมต้องไปเอาฝากจอดที่บ้านเพื่อนไม่ให้ใครเห็นอ่าครับ   ผมเป็นคนที่รักรถมากกก ซื้อมาแล้วขายไม่ลง มอไซค์ผมซื้อมาตั้งแต่คันแรก จนตอนนี้ คันที่ 3 ก็ยังไม่ขายซักคัน (เอาไปฝากจอดบ้านเพื่อนหมด)

หวังว่า พี่คงจะเข้าใจ ความรู้สึกผมนะครับ   ขอโทษจริงๆครับ พี่

:bbbear_34:
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 09:37:45 PM »
เค้าไปสบายเอ้ย ไปเจอคนดีแล้วตัดใจเถอะนะ ถอยbrzปลอบใจละกัน :bbbear_30:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 09:54:13 PM »
กลายเป็นกระทู้ศาลาคนเศร้าไปซะล่ะ :bbbear_8:

เข้าใจทั้งความรู้สึกผู้ขายที่ผูกพันกับรถคันโปรด เสพซูเลิกยากจริงๆยิ่งเป็นรถคันโปรด" ตัดใจแล้วไปหารักแท้ใหม่นะครับ ใจเค้าไม่ได้อยู่กับเราก็ช่างเค้า น่าจะดีใจกับเค้าด้วยนะที่เค้ากินดีอยู่มีความสุขกับรักใหม่ ":bbbear_22:

ส่วนผู้ซื้อผมก็เข้าใจความรู้สึกเช่นกันรถคันโปรดน้ำพักน้ำแรงของเราที่ตั้งใจหาเงินด้วยตนเอง ผมก็เคยเป็นครับ "ถึงจะเป็นของเก่าจากที่อื่น แต่ก็มากด้วยคุณค่าทางจิตใจ รักษามันไว้แบบนี้ดีแล้ว เรามีใจให้เค้า เดี๋ยวเค้าก็ให้ความรักเรากลับมา" :bbbear_31:

เอาใจช่วยครับ :bbbear_26:

ออฟไลน์ สายล่อฟ้า

• *
  • Popular Vote : 11
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 11:06:54 AM »

พี่ครับ

เจอ จนได้แล้ว ขอบคุณครับที่ออกมาแจ้งว่าตอนนี้ เจ้าของเป็นใครครับ  :bbbear_47:
ดีใจที่ได้รถคันที่ชอบนะครับ ตอนได้มาเป็น GC3 เดิมๆ รายละเอียดการทำมีดังนี้เลยครับ ขออนุญาติเปิดเผยเลยนะครับ จะได้รู้สึกว่าคุณค่าของ อิม คันนี้คือเท่าไหร่อ่ะครับ

ทำที่ SUBARU เพชรเกษม ปี 2010

- ตัวรถ GC3 year 1995
- เครื่องยกลงจาก เหยี่ยว คอขาว ได้มาทั้งคันเลยครับ เครื่อง เกียร์ กล่อง สายไฟ แพหน้า แพหลัง เพลากลาง ปีกนกอะลูมิเนียม โช้คกระบอกดำ หน้า หลัง
คอนโซล พวงมาลัย ภายในของเหยี่ยวหมด ไมล์ตอนวางเครื่อง 78,xxx km : ซื้อเครื่องชุดนี้มา โชคดีมาก เพราะ เจ้าของเก่ายกลง พอดี ไม่ต้องรอนานหานานเลย
- แผงประตู V.4-6 ตอนซื้อมาจาก กิม ฮะ ฮวด มันหุ้ม หนังกลับ สี เนื้อมา ผมเอาไปหุ้มเองใหม่หมด
- เบาะ หน้าหมู หน้า ใส่ได้เลย แต่ข้างหลัง ต้องเอาไปหุ้มใหม่ เบาะว่า เบาะชุดนี้ มาจาก หน้าหมู แวน สีดำ ที่มีแค่คันเดียวภายในไทยเท่านั้น
- ล้อหมู ตอนซื้อเจ้าของเก่าที่ขายบอกว่า มีสองคนโทรมาจะซื้อ ภายในวันเดียวกัน เขาเลยตัดสินใจว่า ใครมาถึงก่อน ได้ ไปก่อนละกัน
- ท่อ นี่ เปลี่ยน ไป มา หลายชุดมาก เพราะ ต้องการเสียงที่ออกมา ทุ้ม แน่น ไม่ดังเกินไป
- ฝากระโปรงหน้า ไปเจอสีเงินที่ร้าน ดี ออโต้  รามคำแหง ซื้อมาและขนกลับมาด้วยการยกใส่รถเก๋ง ต้องพับเบาะ จนคนขับนั่งแทบไม่ได้ แถมต้องเปิดประตูหลังแง้มไว้นิดนึง
และเอาเชือกผูก ประตูหลังเอาไว้ เพราะ ปิดไม่ได้ ขับจากรามคำแหง รถ ติดๆ  ออกจากราม ห้าโมง ถึงเพชรเกษมทุ่มครึ่ง 
- แผ่นดักลมเข้า อินเตอร์ ก้อ ตีขึ้นมาเองเพราะ ตำแหน่งของแผ่นอันเดิมที่ติดฝากระโปรงมา มันไม่ตรงกับตำแหน่งอินเตอร์ของ เครื่องจาก เหยี่ยว   

ตอนขับช่วงแรกๆ น้ำหม้อน้ำปกติดี ไม่ลด แต่น้ำมันเครื่องหาย นิดนึง หาสาเหตุนานมาก เปลี่ยนชนิดน้ำมันเครื่องก้อแล้ว จนท้ายสุดไปยกดูที่อู่ ดอน นวลจัน พบว่า
ท่อ return น้ำมันเครื่องจาก เทอร์โบ สู่ อ่างน้ำมันเครื่องมันซึม เลยจัดการเปลี่ยน ท่อส่งน้ำมัน ยกชุด  ตอนเปลี่ยน ช่างที่ทำ ต่อสายส่ง ผิดเส้น ตอน ติดเครื่องซักพัก น้ำมันเชื้อเพลิง พุ่งจากปั้มติ้ก ออกมาหน้าเครื่องยนต์ ทำผมเครียดกลุ้มใจมากสุดๆ ไม่รู้จะต่อว่าช่างคนที่ทำยังไง แต่พอทำเสร็จทุกอย่างปกติดี แต่มีกลิ่นน้ำมันเชื้อเพลิงค้างอยู่ในห้องโดยสารเกือบอาทิตย์

ตอนนั้นขายไปให้พ่อน้องแมนเพราะว่า อยากไปลองขับ นิวเล ดูครับ
ผมมีรูปถ่าย ไว้ตั้งแต่ตอนทำการวางเครื่อง เลย ตอนนั้นเข้าไปดูอาทิตย์ละ สองวันเพราะว่าตั้งใจจะถ่ายรูปเก็บไว้ทุกขั้นตอน แล้วทำเป็น ประวัติ ไว้ดูหนะครับ
เดี่ยวจะส่งไปทาง อี เมล์ นะครับ
ขออีเมล์ติดต่อหน่อยครับ อยากแชร์ให้ดูหนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2012, 11:17:33 AM โดย สายล่อฟ้า »

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 11:16:30 AM »
เค้าไปสบายเอ้ย ไปเจอคนดีแล้วตัดใจเถอะนะ ถอยbrzปลอบใจละกัน :bbbear_30:

รออยู่เหมือนกันครับ อีกสัก เจ็ดแปดปี รอซื้อมือสองอ่าครับ  :bbbear_43:
กลายเป็นกระทู้ศาลาคนเศร้าไปซะล่ะ :bbbear_8:

เข้าใจทั้งความรู้สึกผู้ขายที่ผูกพันกับรถคันโปรด เสพซูเลิกยากจริงๆยิ่งเป็นรถคันโปรด" ตัดใจแล้วไปหารักแท้ใหม่นะครับ ใจเค้าไม่ได้อยู่กับเราก็ช่างเค้า น่าจะดีใจกับเค้าด้วยนะที่เค้ากินดีอยู่มีความสุขกับรักใหม่ ":bbbear_22:

ส่วนผู้ซื้อผมก็เข้าใจความรู้สึกเช่นกันรถคันโปรดน้ำพักน้ำแรงของเราที่ตั้งใจหาเงินด้วยตนเอง ผมก็เคยเป็นครับ "ถึงจะเป็นของเก่าจากที่อื่น แต่ก็มากด้วยคุณค่าทางจิตใจ รักษามันไว้แบบนี้ดีแล้ว เรามีใจให้เค้า เดี๋ยวเค้าก็ให้ความรักเรากลับมา" :bbbear_31:

เอาใจช่วยครับ :bbbear_26:

เสพซูแล้วเลิกไม่ได้ครับ มัน เท่ เก๋ มากทาง  Engineering design : Boxer Engine + Symmetrical AWD
แถม GC เป็นรถในฝันของผมตอนเด็กๆ นั่งรถพ่อ ขับตามหลัง SUBARU Impreza สีเขียวแก่ อยู่ ในใจคิด รถ อารัยว้า  :bbbear_33:"SUBARU" คันเล็กนิดเดียว ภายนอกดูโง่ๆ หน่อย ไม่สวยเท่ เมื่อเทียบกับรถในยุคนั้น แต่ พอเห็นมันวิ่งออกไปแล้ว งงเลย รถอะไรฟะ คันเล็กนิดเดียว แต่วิ่งกระจาย หายไปเร็วมาก งง เลยครับ

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 11:21:34 AM »
มีตามหาซื้อคืนด้วยหรอเนี้ย มาเอารถผมไปเลยดีกว่าพี่ อิอิ :bbbear_30:

คันนี้เลยครับ เจ้าของเบาะหน้า หลัง หมูดำ แวน คันเดียวในไทย  :bbbear_16:

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 11:23:13 AM »
ทนไม่ไหวหรอครับพี่โหน่ง 5555
คิดถึง มากครับ กับตัน Mali

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 04:55:22 PM »
คิดถึง มากครับ กับตัน Mali

เตรียมเงิน ถอยBRZเท่านั้นครับพี่ :bbbear_30:
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต