ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับฝากระโปรง GC มันปิดไม่สนิท  (อ่าน 1378 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gong Motor Image

• *
  • Popular Vote : 6
พอดีปิดเท่าไรก็ไม่ยอมสนิทครับ ปกติเวลาปิดผมจะปล่อยฝากระโปรงลงมาแล้วมันจะปิดสนิท แต่ 2-3 ครั้งมานี้มันไม่ยอมปิดครับกับเด้งขึ้นมา เลยเอามือกดอีกที่
แต่เหมือนมันไม่ล๊อคครับ  mush30 ขับๆอยู่ก็เปิดขึ้นมาเฉยเลย  emo63o พอจะมีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ ฝากระโปรงเป็นอลูมิเนียมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
Re: ช่วยด้วยครับฝากระโปรง GC มันปิดไม่สนิท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 04:48:45 PM »
ลองหมุนปุ่มยางดูครับ แถวๆคานอ่ะครับมันเปนตัวตั้ง ค่อยๆหมุนครับเดี๋ยวน่าจะปิดสนิทนะครับ ปุ่มยางจะมีฝั่งละข้างนะครับผม

ลองดูนะครับ
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
Re: ช่วยด้วยครับฝากระโปรง GC มันปิดไม่สนิท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 01:29:26 PM »
หมุนยางลงคับถ้าไม่หายลองให้ช่างตั้งกลอนใหม่อาจขยับได้
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ Gong Motor Image

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 02:31:29 AM »
ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เดียวจะไปลองทำดูครับ  mush17