ผู้เขียน หัวข้อ: GC3 แจ้งลงเล่ม ให้เป็น ขับ 4 ล้อ ยุ่งยากและแพงมั้ยครับ  (อ่าน 5110 ครั้ง)

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
GC3 มันเป็นขับ 2 ล้อหน้า  ถ้าจะ แจ้งลงเล่ม ให้เป็น ขับ 4 ล้อ  จะยุ่งยากและแพงมั้ยครับ   

เห็นว่าต้องจ้างให้เซ็นวิศวกร เซ็นให้ ผมเลยงงๆ อยู่ ว่าต้องทำยังไงครับ

มีที่แนะนำมั้ยครับ   emo73o emo73o

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
เคยวางเครื่องกับลุงกมลพระรามเก้าgc3แปลงเปนขับ4อู่จะมีคนพาไปแจ้งและตรวจสภาพให้
เราแค่ขับรถเข้าตรวจแล้วก็ให้เงินคนของอู่ที่พาไปไม่กี่บาทเองสะดวกปลอดภัย(เพราะท่อn1ดังมาก)
คิดว่าอู่อื่นๆก็น่าจะมีบริการแบบเดียวกันโชคดีครับ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
ขอบคุณครับพี่

ผมซื้อ GC 3 มา แล้วลงขับ 4  แต่ในเล่ม เป็น  2 เพลา  ยังไม่ได้แจ้ง เป็นขับ 4 ครับ   และก็ยังไม่ได้โอน  กลัวตอนโอนจะมีปัญหาอ่าครับ

ภาษีก็หมด ซื้อรถมา ได้ อาทิตย์เดียวเจอน้ำท่วมเลย เลยไม่ได้ทำอะไรซักอย่างครับ มัวแต่หนี้น้ำ   emo68o emo68o

(ตอนตกลงซื้อรถ เจ้าของคนรถบอกว่า โอนได้เลย เพราะเค้าก็โอมมา    แต่ผมกลัว ก็เลยไม่รู้จะทำยังไงดีครับ)

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ขอบคุณครับพี่

ผมซื้อ GC 3 มา แล้วลงขับ 4  แต่ในเล่ม เป็น  2 เพลา  ยังไม่ได้แจ้ง เป็นขับ 4 ครับ   และก็ยังไม่ได้โอน  กลัวตอนโอนจะมีปัญหาอ่าครับ

ภาษีก็หมด ซื้อรถมา ได้ อาทิตย์เดียวเจอน้ำท่วมเลย เลยไม่ได้ทำอะไรซักอย่างครับ มัวแต่หนี้น้ำ   emo68o emo68o

(ตอนตกลงซื้อรถ เจ้าของคนรถบอกว่า โอนได้เลย เพราะเค้าก็โอมมา    แต่ผมกลัว ก็เลยไม่รู้จะทำยังไงดีครับ)
อ๋อไม่มีปัญหาหรอกครับเจ้าหน้าที่เขาเน้นเลขตัวถังกับเลขเครื่องเท่านั้น ส่วนอื่นเพิ่มเติมตรวจทีเดียวตอนเข้าช่องตรวจเลย
รถผมโอนพร้อมกับติดแก๊สพร้อมกันเลยแถมภาษีก็หมดก็แจ้งพร้อมกันเรย แต่ต้องบอกให้ครบเลยว่าเราจะแจ้งเรื่องอะไรบ้าง
ที่ช่องตรวจสภาพจะได้ไม่เสียเวลาแล้วจนท.จะได้ไม่หงุดหงิด ยังไงก็ปรึกษาอู่ซูก่อนเพราะพวกรับจ้างเดินเอกสารเขาจะซี้กับจนท.
เรื่องจะง่ายและสะดวกเราด้วย อ่อถ้าตรวจสภาพที่ขนส่งตรงลงทางด่วนสุขุมวิท62เรื่องจะง่ายมากเพราะจนท.ไม่เรื่องมาก
ไม่เหมือนจตุจักรซวยหน่อยก็ท่อดังตรวจไม่ผ่านเซ็งเลย emo71o
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
พี่ถ้าเป็นตามนั้น ผมสบายใจเลยครับ  ขอบคุณมากครับ   ผมฝั่งธน ได้เขตสวนผักครับ แล้วจะลองดูครับ

ส่วนเรื่องอู่ และการดูแล ผมยังไม่ค่อยรู้เรื่องเลยครับ   มีแต่ถามข้อมูล คุยกับพี่ปูอย่างเดียวเลย   หลังน้ำลด และแก้ปัญหาต่างๆได้แล้ว ผมขอติดไปมิตติ้งด้วยนะครับ จะได้หาข้อมูลเพิ่มเติม ในหลายๆอย่าง จากพี่ๆได้ ขอรบกวนด้วยครับ  ขอบคุณครับ   emo65o emo65o

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
ในเล่มลงว่า2 เพลา มันไม่ใช่ แจ้งขับ4แล้วเหรอครับ 
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ soundpak

• *
  • Popular Vote : 2
  • ความฝันคือ 300 ม้าก็พอใจแล้ว ^^
ใช่พี่ที่ซื้อมาจากบ่อวินรึเปล่าครับ ผมเอง พี่ไม่ต้องกลัวครับตอนผมโอนผมก็โอนมาจากเจ้าของเก่าแบบนั้นจริงๆครับตอนแลกก็ไม่แน่ใจแต่ก็โอนได้ปกติไม่มีปัญหาครับผม

รถเป็นยังไงบ้างครับหวังว่าคงไม่โดนน้ำนะ  พอผมขายให้พี่ไปเจ้าของเก่าเค้าก็โทรมาหาผมจะขอซื้อคืนเลยครับ  mush21
เจอกันทักทายได้นะคับผม ^^ ผมแมน คับ

• *
ใช่พี่ที่ซื้อมาจากบ่อวินรึเปล่าครับ ผมเอง พี่ไม่ต้องกลัวครับตอนผมโอนผมก็โอนมาจากเจ้าของเก่าแบบนั้นจริงๆครับตอนแลกก็ไม่แน่ใจแต่ก็โอนได้ปกติไม่มีปัญหาครับผม

รถเป็นยังไงบ้างครับหวังว่าคงไม่โดนน้ำนะ  พอผมขายให้พี่ไปเจ้าของเก่าเค้าก็โทรมาหาผมจะขอซื้อคืนเลยครับ  mush21

ถูกต้องเลยครับ แมน    ไม่โดนน้ำท่วม เอาหนี้น้ำทัน ตอนแรกหาที่จอดไม่ได้  mush17 

แต่ยังไม่ได้ทำอะไรกับมันเลย มีขับไปจอดหนี้น้ำต่างจังหวัด อยู่สภาพไหน สภาพนั้นเลยครับ  พอดี ภาษีหมดด้วย 

อยากขับใจจะขาดดด ครับ

ออฟไลน์ soundpak

• *
  • Popular Vote : 2
  • ความฝันคือ 300 ม้าก็พอใจแล้ว ^^
รถคันนี้ขับดีครับผมยังชอบเลย แต่ส่วนตัวผมพักนี้ไปไหนมาไหนก็มีแต่ทุกของก็ เลยหันไปขับกระบะแทนแล้ว    mush21
เจอกันทักทายได้นะคับผม ^^ ผมแมน คับ

ออฟไลน์ poowasu

• *
  • Popular Vote : 9
  • พูดคุยปรึกษาเรื่องรถได้คับ กะลังเหงาๆ 089-122-1670
ว่าจะเลี้ยงข้าวน้องซักมื้อ แต่เดือนที่แล้วไม่ว่างเลย  เด๋วโทรหานะ  emo67o
Glad to drive it. Subaru

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
ขับสองขับสี่ ในเล่มมันก็เขียน2เพลาเหมือนกันครับ ผมว่าความต่างน่าจะอยู่ในต้นขั้วที่ขนส่งนะผมว่า แต่ซูบารุตำรวจเรียกเขาตีเป็นขับ4หมดแหละครับไม่เหมือนพวกแลนเซอร์ที่บ้านเรามีแต่ขับหน้า emo74o
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ R2

• *
  • Popular Vote : 8
ตามกฏหมาย ก็แค่ ขอบิลร้านที่ ซื้อของมา ถ่ายรูปตอนประกอบชุด ขับ4 แล้วไปเคลียตังกรมขนส่ง ประมาณ 6พันกว่า และลงหลังเล่มจดบันทึกให้เรียบร้อย เก็บบิลที่เสีย ภาษีที่ขนส่งใหดีอย่า! ให้หายเด็ดขาด