ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องสติกเกอร์ชมรม รุ่นใหม่ล่าสุด ปี2012 !!!!  (อ่าน 47425 ครั้ง)

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
ขอถาม ว่า คุณ "mod_หมายเลขสมาชิก" คือ** อีกครั้งนะครับ

แสดงตัวด้วยเด้ออออ ?!?

แต่งตั้งกันเอง เหรคาบ ?? เบาๆนะ อย่าเอ็ดไป

ไปกินสลัดกัน มะ "mod_ หมายเลขสมาชิก"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2011, 03:50:10 AM โดย WhiteGC...Tum »

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
เพื่อไม่ให้เกิดความสับสนในข้อมูล ผมขอแจ้งนัดคุยกับทีมงานในวันที่ 29 พฤศจิกายนนี้ เวลา 19.00
สมาชิกที่สนใจก็สามารถเข้าร่วมได้นะครับ โทรสอบถามที่ 0819110877 แล้วจะแจ้งผลคืบหน้าในกระทู้นี้ต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2011, 06:37:42 AM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
ช่วยเสนอรายชื่อ ท่าน กิตติมศักิด์ในการรับสติกเกอร์ตั้งแต่เบอร์ 21-49 ด้วยครั ผมเจอ จะได้ยกมือไหว้ถูกฮะะ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
เพื่อไม่ให้เกิดความสับสนในข้อมูล ผมขอแจ้งนัดคุยกับทีมงานในวันที่ 29 พฤศจิกายนนี้ เวลา 19.00
สมาชิกที่สนใจก็สามารถเข้าร่วมได้นะครับ โทรสอบถามที่ 0819110877 แล้วจะแจ้งผลคืบหน้าในกระทู้นี้ต่อไปครับ

ใช้นัดเดียวกับที่คุณตั้ม WhiteGC...Tum เป็นคนนัดเปิดการประชุมใหญ่ ทีมงานทุกคน หรือเปล่าครับ?!?!?!
ถ้าใช่รบกวนนำสมุดบัญชี และบัญชีของคลับไปด้วยน้ะครับ. จะได้ชี้แจงกันได้อย่างละเอียดและโปร่งใส

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2011, 10:48:05 AM โดย Hiter »

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
ออกความเห็นจากคนกลางอีกครั้งครับ

ดูเหมือนจะมีความเห็นเป็น 2 ฝั่ง

ผมก็ทำงานใน club อื่นๆอยู่ครับ โดยวิธีการ คือ เมื่อจะมีกิจกกรมอะไร จะต้องประชุมกรรมการก่อน จะทำอะไร

มีการบอกความรับผิดชอบชัดเจน ว่าใครทำอะไร สามารถตามหาคนที่รับผิดชอบได้

เรื่องเงิน จะมีคนที่เลือกมาจากกรรมการให้เป็นเหฯ จะเปิดบัญชี ที่ต้อง2คนขึ้นไป ถึงจะเบิกได้  และโดยประธาน club จะแทบไม่ยุ่งกับเรื่องเงินเลย เพื่อความโปร่งใส

การเบิกจ่ายใดๆ จะต้องผ่านความเห็นหรือการประชุมโดยกรรมการ

ขอถามด้วยความเคารพนะครับ เพื่อให้ท่านกรรมการทั้งหลายได้ clear ตัวท่านและทีมงาน เพื่อป้องกันมิให้เกิดวิกฤตของศรัทธา

1. การจัดทำ sticker และ การรันเลข  ได้ผ่านการประชุมกรรมการ หรือไม่

2. mod_หมายเลขสมาชิก คือ ใคร  แล้วเหตุผลใดจึงไม่สามารถเปิดเผยตัวตนได้ ถ้าเป็นที่ยอมรับนับถือ

3. บัญชี club ได้จัดทำตามระบบที่ควรจะเป็นไหม , เหตุผลใดที่ทำให้ท่านประธานดูแลเงินเพียงคนเดียวครับ
( ด้วยความเคารพนะครับ ผมไม่ได้มีข้อขัดแย้งใดส่วนตัว แต่ว่า เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องความไว้ใจ แต่เป็นธรรมเนียมที่พึงควรจะปฏิบัติ อย่างยิ่ง เพื่อความโปร่งใส)

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

แมว Maew-Rx

Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
ออกความเห็นจากคนกลางอีกครั้งครับ

ดูเหมือนจะมีความเห็นเป็น 2 ฝั่ง

ผมก็ทำงานใน club อื่นๆอยู่ครับ โดยวิธีการ คือ เมื่อจะมีกิจกกรมอะไร จะต้องประชุมกรรมการก่อน จะทำอะไร

มีการบอกความรับผิดชอบชัดเจน ว่าใครทำอะไร สามารถตามหาคนที่รับผิดชอบได้ แม่นแล้วครับ ตามนี้เลย ทั้งนี้เป็นการจัดตามความรู้ความถนัดของแต่ล่ะคนที่อาสาเข้ามาร่วมงานด้วย

เรื่องเงิน จะมีคนที่เลือกมาจากกรรมการให้เป็นเหฯ จะเปิดบัญชี ที่ต้อง2คนขึ้นไป ถึงจะเบิกได้  และโดยประธาน club จะแทบไม่ยุ่งกับเรื่องเงินเลย เพื่อความโปร่งใส

การเบิกจ่ายใดๆ จะต้องผ่านความเห็นหรือการประชุมโดยกรรมการ ปกติในปีที่แล้วที่ก็ทำอย่างที่คุณแมวบอก แต่ปีนี้มีบ้างไม่มีบ้าง

ขอถามด้วยความเคารพนะครับ เพื่อให้ท่านกรรมการทั้งหลายได้ clear ตัวท่านและทีมงาน เพื่อป้องกันมิให้เกิดวิกฤตของศรัทธา

1. การจัดทำ sticker และ การรันเลข  ได้ผ่านการประชุมกรรมการ หรือไม่ ยังไม่มีการเรียกประชุมเรื่องนี้แต่อย่างใด โทรสอบถามทีมงานหลายคนแล้ว แต่ล่ะคนยืนยันว่าไม่ได้เข้าประชุมใดใด

2. mod_หมายเลขสมาชิก คือ ใคร  แล้วเหตุผลใดจึงไม่สามารถเปิดเผยตัวตนได้ ถ้าเป็นที่ยอมรับนับถือ นั่นซิครับ อยู่ๆก็โผล่มา แถมไม่บอกซักทีว่าเขาคือใคร (มันน่าแปลกใจที่ดูมันยากเย็นที่จะบอกว่าคือใคร หรือกำลังหาอยู่ว่าเป็นใครดี!!) จะมอบหมายใครซักคนมาร่วมทำงาน แต่ไม่ให้ทีมงานรู้ว่าเขาคนนั้นคือใครแล้วจะประสานงานกันได้อย่างใรครับ pm ไปโดยตรงก็ไม่ตอบกลับ ส่วนเหตุผลที่เปิดเผยไม่ได้อันนี้คงต้องให้เขามาตอบครับว่าทำไม ส่วนการยอมรับนับถือนี่บอกตรงๆว่า ยังไม่รู้ว่าใคร เป็นคนที่เรายอมรับกันหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ

3. บัญชี club ได้จัดทำตามระบบที่ควรจะเป็นไหม , เหตุผลใดที่ทำให้ท่านประธานดูแลเงินเพียงคนเดียวครับ
( ด้วยความเคารพนะครับ ผมไม่ได้มีข้อขัดแย้งใดส่วนตัว แต่ว่า เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องความไว้ใจ แต่เป็นธรรมเนียมที่พึงควรจะปฏิบัติ อย่างยิ่ง เพื่อความโปร่งใส)
เรื่องการจัดระบบเนี่ย  ปีที่แล้วทำกันอย่างดี ตามความถนัดของแต่ล่ะคนที่อาสามาทำงาน มีระบบ ระเบียบ ตรวจสอบได้ เรื่องการเงินก็ทำอย่างโปร่งใส ก่อนจะเบิกจะใช้จ่ายอะไรจะมีการประชุมเพื่อร่วมกันตัดสินใจ และได้เปิดบัญชีเซ็นร่วมระหว่างเหฯ และประธาน และมีการทำบัญชีอย่างละเอียด มีการชี้แจงทุกครั้งในที่ประชุม เพื่อความโปร่งใสตรวจสอบได้ **แต่ในทางกลับกันทีมงานเดิม แต่เปลี่ยนประธาน  ระบบการทำงานเปลี่ยน  ไม่มีการกระจายงาน ประธานเหมือนเป็นศูนย์กลางที่ต้องการทำเองทั้งหมด(แต่ทำไม่ได้) กิจกรรมงานต่างๆจึงไม่ค่อยมีออกมาให้กับทางชมรม ทั้งที่มีความพร้อมในการจัดกิจกรรมทุกอย่าง ทำงานมาครึ่งปีพอได้รู้ว่าชมรมไม่มีเหรัญญิก(โดยไม่มีการบอกกล่าว) จึงได้แจ้งให้ประธานทราบตั้งแต่กลางปีแล้ว ในตอนนั้นประธานบอกออกมาว่า เขารับตำแหน่งควบ 2 ตำแหน่ง*!! และทางเราได้ชี้แจงแล้วว่า ไม่ควรทำเช่นนี้และอยากให้แก้ไข แต่ไม่ได้รับการตอบกลับแก้ไขใดใดทั้งสิ้น ก็ยังคงควบตำแหน่งมาถึงปัจจุบันนี้ ครับ

ขอตอบคร่าวๆอย่างนี้ก่อนแล้วกันครับ  ทีมงานคนทำงานท่านอื่นมีความเห็นอย่างไรลองดูครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

แมว Maew-Rx

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2011, 12:39:10 PM โดย Hiter »

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
อังคารที่29 นัดประชุม,!! ผมและนุ่นเป็นคนดําเนินงาน นัดรวบรวมเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ สมาชิกและคณะกรรมการมาร่วมประชุม อยู่แล้วนะครับผม!

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
ผมต้องขอโทษสมาชิกทุกท่านด้วยครับ สำหรับความบกพร่องของผมในการประสานงานระหว่างทีมงาน

ซึ่งหลังจากที่ได้ประชุมทีมงานเมื่อคืนนี้แล้ว พบว่าช่วงปี ค.ศ.2002-2003 ทาง motorimage และ SSS

ได้เคยจัดทำทะเบียนสมาชิกที่มีบัตรหมายเลขสมาชิกไว้ จึงขอไปหาข้อมูล รายชื่อ และหมายเลขในช่วงนั้น

นำมารวบรวมให้ครบถ้วน เพื่อจะได้จัดทำต่อไปอย่างถูกต้องครับ จึงขอระงับการจัดทำและประมูลหมายเลข

สมาชิกในคราวนี้ไว้ก่อน แล้วจะแจ้งความคืบหน้าให้ทราบต่อไปครับ

และเพื่อความโปร่งใสในเรื่องการเงินของชมรม ผมจะแสดงบัญชีชมรมประจำปีให้สมาชิกทุกท่านได้ทราบด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2011, 12:46:17 PM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com