ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ รถความร้อนขึ้น ล่าสุด เช็คเอนจิ้น อีก งง จัง  (อ่าน 2924 ครั้ง)

ออฟไลน์ nirun2882

• *
  • Popular Vote : 5
  • ดีชั่วรู้หมด แต่อดไม่ได้ 55
 mush26

ขับไปขับมาความร้อนขึ้น เลยหยุดขับ รออีกวัน เติมน้ำ เต้มทั้ง สองที่เติมอ่ะ แล้วขับไป 1-2 ร้อย กม

พอเช้าอีกวัน เปิดดู ในถังสำรองน้ำหาย เติมไปอีก 1 เหยือก กว่าๆ  ก็สองเอาไปใช้อีก เติมอีกเหมือนเดิม  แต่ความร้อนก็ขึ้นปกติ นะครับ ต่ำกว่าตรงกลางนิดๆ

ตรวจสอบดู น๊อตท่อทุกๆจุดแล้ว ไขจนเเน่น จอดก็ไม่เห้นมีรอยน้ำหยด งง ไปหมดแล้ว  ขอบคุณครับ mush21
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2011, 11:29:12 AM โดย nirun2882 »

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: รบกวนสอบถามครับ รถความร้อนขึ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 05:53:00 PM »
ลองอัดดูครับ ถ้าอัดแล้วความร้อนขึ้นง่าย น้ำหาย เตรียมตัวไปหาหมอด่วนครับ

ออฟไลน์ K-13

• *
  • Popular Vote : 3
Re: รบกวนสอบถามครับ รถความร้อนขึ้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 06:13:01 PM »
ผมเคยเป็นอาการนี้ ลองตรวจสอบท่อน้ำบริเวณบนเทอร์โบดูครับว่ารั่วมั้ย และท่อน้ำอื่นๆ ด้วยครับ.
civil engineering

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 12:26:27 AM »
 mush36 ขอบตุณครับผม

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 10:37:48 AM »
ใส่น้ำยาหม้อน้ำสีเขียวๆ หรือแดงๆ
หากรั่วจะเห็นคราบเป็นทางครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 11:28:05 AM »
ใส่น้ำยาหม้อน้ำสีเขียวๆ หรือแดงๆ
หากรั่วจะเห็นคราบเป็นทางครับ

ขอบคุณคร้าบ

มีอีกเมื่อวาน ขึ้น เช็คเอนจิ้น อีก  วิ่งอยู่ เข็มไมล์ไม่ขึ้น เลขกิโลไม่ขึ้นระยะ  ลากรอบ 4-5 พันแล้ว รอบตัด ตืดๆ ทุกเกียร์  เวณแท้ๆ

ออฟไลน์ Tee_Hid

• Sti Type RA.
  • *
  • Popular Vote : 1
ตามหารอยน้ำถ้าท่อรั่วแต่ถ้าไม่มี ลองชักสายวัดระดับน้ำมันเครื่องดูว่ามีสีกาแฟเย็นหรือเปล่า ถ้าใช่ ผ่าตัดเลยครับ ส่วนเรื่องเข็มวัดความเร็ว ผมก็ไม่รู้ระบบนะว่ายังไง แต่ของผมสายเคยหลุดเช็คเอนจิ้นก็ขึ้นครับ
หรอยมาก  ขาวข้นหวานมันส์ เสร็จแว้วววว รอเขยิบสเต็บแบบเนียรๆ

ออฟไลน์ poo311ooq

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:22:00 PM »
ขอบคุณคร้าบ

มีอีกเมื่อวาน ขึ้น เช็คเอนจิ้น อีก  วิ่งอยู่ เข็มไมล์ไม่ขึ้น เลขกิโลไม่ขึ้นระยะ  ลากรอบ 4-5 พันแล้ว รอบตัด ตืดๆ ทุกเกียร์  เวณแท้ๆ

ผมเคยขับแล้วสายไมล์วัดความเร็วขาดครับ เข็มไมล์ขึ้น เลขกิโลไม่ขึ้น รอบตัด เช็คเอนจิ้นขึ้น พอเปลี่บนสายไมล์ก้อหายครับ ช่างบอกเกิดจากสายไมล์ขาดครับ

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:46:00 PM »
ผมเคยขับแล้วสายไมล์วัดความเร็วขาดครับ เข็มไมล์ขึ้น เลขกิโลไม่ขึ้น รอบตัด เช็คเอนจิ้นขึ้น พอเปลี่บนสายไมล์ก้อหายครับ ช่างบอกเกิดจากสายไมล์ขาดครับ

ใช่แล้วครับถ้าสายไมล์ขาด รอบจะตัดที่ 4000 รอบครับ กดไปหัวทิ่มเลยนะครับ
 mush27
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 09:20:07 AM »
ใช่แล้วครับถ้าสายไมล์ขาด รอบจะตัดที่ 4000 รอบครับ กดไปหัวทิ่มเลยนะครับ
 mush27

เคยเจอเหมือนกัน  mush27

ของผมน้ำหาย หาอยู่นาน ไปเจอหม้อน้ำรั่วตรงตะเข็บล่าง ไม่ยกขึ้นดู มองไม่เห็น

ไม่มีอะไรน่าตกใจครับ ค่อยๆแก้ไขไป 
Some are born to run ,Subies are born to race