ผู้เขียน หัวข้อ: ใครขับ subaru ในเชียงใหม่บ้างคับ  (อ่าน 662519 ครั้ง)

ออฟไลน์ Subie Bb

• *
  • Popular Vote : 14
Re: ใครขับ subaru ในเชียงใหม่บ้างคับ
« ตอบกลับ #930 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 11:17:47 AM »
ขอบคุณครับ  :bbbear_23:
เมื่อวานไปซนที่ไหนกันมาเหรอ ไม่ชวนนะ  แล้ววันนี้ ลงด้วยป่าว

ตามมามั้ยพี่ต้น จิมคาน่า เชียงใหม่ 89 ออกมาเลยๆๆ

ออฟไลน์ pton

• *
  • Popular Vote : 6
Re: ใครขับ subaru ในเชียงใหม่บ้างคับ
« ตอบกลับ #931 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 12:01:19 AM »
 :bbbear_35:
วันนั้นกลับมาก่อน ไม่ได้ทักเลย อดดูรุ่นใหญ่เล่นเลยเสียดายจุงเบย
ตามนั้น

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #932 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 10:38:51 PM »
 :bbbear_4:วันนี้ไปเที่ยวบางปูที่สมุทรปราการมาจ้าก่อนเข้าไปขับชูคู่กายแวะชื้ออะไหล่ที่เชียงกงบางนากม12ถูกมอไชด์ขับเบียดมาด้านช้ายโดนกระจกส่องหลังเกือบหลุดเลยโชคดีครับมีรอยแตกนิดหน่อยส่วนมอไชด์รีบบึ่งหนีเลยไม่เป็นรัยมากพ้นเคราะห์ไป...มาเล่าให้ฟังครับ

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #933 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 11:18:43 PM »
:bbbear_4:วันนี้ไปเที่ยวบางปูที่สมุทรปราการมาจ้าก่อนเข้าไปขับชูคู่กายแวะชื้ออะไหล่ที่เชียงกงบางนากม12ถูกมอไชด์ขับเบียดมาด้านช้ายโดนกระจกส่องหลังเกือบหลุดเลยโชคดีครับมีรอยแตกนิดหน่อยส่วนมอไชด์รีบบึ่งหนีเลยไม่เป็นรัยมากพ้นเคราะห์ไป...มาเล่าให้ฟังครับ

ฟาดเคระาห์ไปนะครับ พี่แซม  :bbbear_14:
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #934 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 07:00:28 AM »
 :bbbear_4:ขอบคุณครับ  ไปเที่ยวทะเลชะอำหัวหินมาขับอิมเที่ยวทั่วไทย เจอชูไม่กี่คันไปไหนมีแต่คนมองมากเหมือนกันคงสงสัยว่ารถยี่ห้ออะไร

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #935 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 11:17:22 PM »
:bbbear_4:ขอบคุณครับ  ไปเที่ยวทะเลชะอำหัวหินมาขับอิมเที่ยวทั่วไทย เจอชูไม่กี่คันไปไหนมีแต่คนมองมากเหมือนกันคงสงสัยว่ารถยี่ห้ออะไร

รถพี่แซมเป็นแก๊สใช่มั้ยครับผม ค่าใช้จ่ายในการเดินทางเท่าไหร่บ้างครับผม  :bbbear_4:
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

ออฟไลน์ pop_pysubaru

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #936 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 06:43:24 AM »
สวัสดีครับ ชาวSu เชียงใหม่

พอดีผมเพิ่งซื้อเหยี่ยวมาอยากจะถามว่าพวกพี่ๆว่า

เซอร์วิสระบบแอร์กันที่ร้านไหนในเชียงใหม่ครับ :bbbear_38:

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #937 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 02:30:06 PM »
 :bbbear_4:ไปออกทริป...เชียงใหม่..กรุงเทพฯงานมอเตอร์โชว์วันสุดท้าย..จากนั้นเข้าพักโรงแรมย่านสะพานควาย..วันรุ่งขึ้นตรงไปที่ ATP MOTOR SPORT ย่านบางบอนเพื่อซ่อมโช๊ค TEIN ที่น่าจะรัวซึม รถติดมากๆเนื่องจากมีการก่อสร้างรถไฟฟ้า.....หลังจากนั้นออกเดินทางไปชะอำต่อครับ..โดยไปพระราม 2 ผ่านสมุทรสาคร..สมุทรสงคราม..(นาเกลือ )..ถึงชะอำขับรถไปชายหาดคนเยอะมาก..ไปต่อที่หัวหิน..เดินเล่นชายหาดขับรถวนตามหัวหินเย็นๆ..ขับกลับมาที่ชะอำ..พักที่ชะอำ 1 คืน..วันรุ่งขึ้น..เ้ช้าเดินเล่นชายหาด...สายๆขับรถเข้าเพชรบุรี..แวะซื้อขนมหม้อแกง...ขับรถกลับ..เส้นทางเดิมแวะ...ตลาดน้ำอัมพวา..สมุทรสงคราม...ปรากฏว่าวันที่ไปเงียบเหงาหน่อย..เพราะเขามีเฉพาะวันเสาร์ วันอาทิตย์ที่คนจะมาเที่ยวกันมากเหมือนถนนคนเดิน..แวะถ่ายรูปอุทยาน ร.2 ซื้อของนิดนหน่อยแล้วตรงเข้ากรุงเทพฯต่อ..สายนี้รถติดมากๆ..ขับรถต้องระวังหน่อย...จากนั้นขึ้นทางด่วนไปลงที่บางนา กม.12 เพื่อหาซื้อของที่เชียงกง..ก่อนเข้าเชียงกง..ขับรถแอบซ้ายตามถนนช้าๆปรากฏว่ามีมอเตอร์ไซค์ขับมาด้านซ้ายเบียดโดนกระจก..คนขับเหลียวมามองนิดหนึ่งยังไม่ทันลงจากรถ..มันรีบบึงหนีเลย..ก็ไม่เป้นรัยมาก..สีถลอกรถเป้นรอยนิดหน่อย..จากนั้นเข้าไปเชียงกง ซ.5 ร้านกิ้มฮะฮวด และร้านทีบอกเซอร์..ของแต่งมากมายเลือกไม่ถูกโดยเฉพาะของซูบารุต้องที่นี่เลย...ซื้ออะไหล่นิดหน่อย..จากนั้นไปเที่ยวต่อที่สถานตากอากาศบางปู สมุทรปราการ เช่นกันรถติดมากๆกว่าจะถึงขับรถเป็นชั่วโมง..ที่นี่อากาศดีครับ..นั่งทานอาหารดูนกนางนวล ถ่ายรูป..เสร็จขับรถกลับกรุงเทพฯ มาทางย่านศรีนครินทร์รถติดๆมากๆ..กว่าจะถึงสะพานควายใช้เวลาเป้นชั่วโมงกว่าๆ...เข้าที่พัก..กลางคืนไม่ไปไหนเลยเพราะเหนื่อยจากการขับรถเกือบทั้งวันครับ..แต่ต้องยอมรับเรื่องความนิ่มนวลเพราะใช้โช๊คแต่งไม่สะบายเหมือนโชคสแตนดาร์ด..แต่ก้ให้ความมั่นใจดีครับ..ค่าเดินทางใช้แก๊สแิอลพีจี..ประหยัดดีครับ..ตามที่บอกที่ไปมาทั้งหมดประมาณ 4 พันกว่าบาทครับเฉลี่ย ตก กม.ละ 2 บาทเศษ...จะเปลืองมากตอนรถติดในกรุงเทพฯนี่แหละครับ...มาเล่าสู่กันฟังครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2013, 02:34:57 PM โดย sam »

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #938 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 02:39:33 PM »
 :bbbear_4: สวัสดีครับน้องปอปปี่้..ยินดีกับรถคันใหม่ครับ..ที่เชียงใหม่มีอู่ซ่อมซูบารุหลายอู่เหมือนกัน เช่นอู่ยอนสันป่าเรียง..อู่ตี๋หางดง..อู่ช่างเขียวหน้าบริาัทโตโยต้านครพิงค์ สายหางดง อู่โปรเซอร์วิสหลังรร.พุืทธิโสภณ อู่เจเคกลางเวียง..และอีกหลายแห่งครับ..ซ่อมทั่วๆไปที่อู่คนรู้จักกันบ้างครับ..ปรึกษาได้ครับ..พี่แซม 088-2682408 ครับ..

• *
« ตอบกลับ #939 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 03:13:15 PM »
:bbbear_4: สวัสดีครับน้องปอปปี่้..ยินดีกับรถคันใหม่ครับ..ที่เชียงใหม่มีอู่ซ่อมซูบารุหลายอู่เหมือนกัน เช่นอู่ยอนสันป่าเรียง..อู่ตี๋หางดง..อู่ช่างเขียวหน้าบริาัทโตโยต้านครพิงค์ สายหางดง อู่โปรเซอร์วิสหลังรร.พุืทธิโสภณ อู่เจเคกลางเวียง..และอีกหลายแห่งครับ..ซ่อมทั่วๆไปที่อู่คนรู้จักกันบ้างครับ..ปรึกษาได้ครับ..พี่แซม 088-2682408 ครับ..
แล้วร้านซ่อมแอร์รถซูบารุที่ไหนดีครับพี่ SAM

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #940 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 03:21:32 PM »
 :bbbear_4:สำหรับรถพี่เข้าร้านแอร์ช่างที่รู้จักกันครับ..เคยแต่เติมน้ำยาใช้มายังไม่เคยมีปัญหาครับ...แต่ตัวตาเหยี่ยวนี้มันจะมีแผ่นกรองแอร์อีกทีใช่หรือเปล่า..คิดว่าซ่อมร้านแอร์ที่น่าเชื่อถือหน่อยคงไม่น่ามีป้ัญหาครับ..ว่าแต่แอร์มีอาการยังไงจะได้ช่วยวิเคราะห์ครับ..

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #941 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 03:26:29 PM »
 :bbbear_4:มาดูรูปกันครับ..

• *
« ตอบกลับ #942 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 03:28:00 PM »
:bbbear_4:สำหรับรถพี่เข้าร้านแอร์ช่างที่รู้จักกันครับ..เคยแต่เติมน้ำยาใช้มายังไม่เคยมีปัญหาครับ...แต่ตัวตาเหยี่ยวนี้มันจะมีแผ่นกรองแอร์อีกทีใช่หรือเปล่า..คิดว่าซ่อมร้านแอร์ที่น่าเชื่อถือหน่อยคงไม่น่ามีป้ัญหาครับ..ว่าแต่แอร์มีอาการยังไงจะได้ช่วยวิเคราะห์ครับ..
แอร์เย็นดีครับแต่รู้สึกว่าพัดลมมันไม่แรงเท่าที่ควร

ออฟไลน์ ValenDear

• *
« ตอบกลับ #943 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 03:30:18 PM »
ร้านแอร์เชียงใหม่ ผมไปอู่ชัยชนะแอร์ ตรงข้ามทางเข้าอู่พี่ยอน ครับ

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #944 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 03:30:55 PM »
 :bbbear_4:รูปงานมอเตอร์โชว์วันสุดท้ายบางส่วนครับ..