ผู้เขียน หัวข้อ: ใครขับ subaru ในเชียงใหม่บ้างคับ  (อ่าน 662565 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
  • Popular Vote : 7
Re: ใครขับ subaru ในเชียงใหม่บ้างคับ
« ตอบกลับ #765 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 10:10:27 AM »
เปิดราวๆสิ้นเดือนนี้หรือเปล่าครับ อยากแวะไปดูจัง แต่ยังไม่มีรถซูเลยง่ะ  :bbbear_40: :bbbear_40: :bbbear_40:
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

ออฟไลน์ Hattori

• The Blue Hattori
  • *
  • Popular Vote : 102
  • 2003 WRX Sti V-Limited no.419/555
Re: ใครขับ subaru ในเชียงใหม่บ้างคับ
« ตอบกลับ #766 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 02:56:00 PM »
สวัสดีสมาชิกชาวเชียงใหม่ทุกท่านนะครับ ผมโทร.ไปคุยกับหลายท่านมาว่าอยากได้ตัวแทนสมาชิกฝั่งนี้เข้าไปเป็นชุดของคณะทำงานใหม่ (ถ้าท่านมีสมาชิกบางส่วนอยู่กรุงเทพฯ หรือมีโอกาสเดินทางมากรุงเทพบ่อยๆ) และอยากจะให้ช่วยเสนอมาอย่างน้อยสัก 1 ท่านนะครับ และผมก็ได้ทะยอยคุยกับฝั่งอื่นบ้างแล้ว ไอเดียก็คือ ทุกกลุ่ม ทุกฝั่ง เสนอตัวแทนของฝั่งตนเข้ามาสัก 1-2 คน เพื่อเข้ามาเป็นรายชื่อให้สมาชิก sss ได้เลือกในวันอาทิตย์ที่ 27 นี้ โดยจะเอารายชื่อทั้งหมดมาเรียงกัน รวมถึงทั้ง 2 โบ๊ท ที่มีรายชื่อสมัครใจเสียสละทำงานให้มวลสมาชิกอยู่แล้ว แล้วเดี๋ยวผมจะลองคุยกับคณะผู้จัดงานดูว่า ให้สมาชิกโหวตคนละ 2 ชื่อที่เค้าชื่นชอบ ผู้ที่ได้คะแนนมากสุดก็รับหน้าที่เป็นประธานฯ ไป อันดับ 2 เป็นรองประธานฯ ที่เหลือทั้งหมดเป็นคณะทำงาน และควรจะมีการจัดประชุมกันทุก 1-2 เดือนสำหรับคณะทำงาน เพื่อร่วมหารือในแนวทางต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นกิจกรรมที่อยากจะมี บริการบนเว็ปที่อยากจะเห็น การช่วยเหลือสังคมที่อยากจะทำ หรือ อื่นๆ ก็จะออกมาจากคณะทำงานชุดนี้ จะได้เข้าไปช่วยกันแบ่งเบาภาระของประธานฯ และรองประธานฯ อีกทั้งยังเป็นตัวแทนของกลุ่มต่างๆ ซึ่งจะสะท้อนความต้องการของเสียงส่วนใหญ่ได้ดี และสามารถเป็นผู้เชื่อมโยงกิจกรรมต่างๆ กลับไปที่กลุ่มของตนได้อีก

ด้วยโครงสร้างการทำงานแบบนี้ ก็จะไม่มีใครรับภาระมากเกินไป และเปิดโอกาสรับฟังความคิดเห็นใหม่ๆ ได้มากขึ้น อีกทั้งยังได้ความเห็นชอบจากสมาชิกส่วนใหญ่ และจะทำให้คลับเราเป็นปึกแผ่นดีขึ้นด้วยครับ ก็ลองปรึกษาหารือกันดูนะครับ และรบกวนขอรายชื่อภายในวันจันทร์ที่ 21 นี้นะครับ ขอบคุณครับ

:bbbear_9:

ส่วนฝั่งธนฯ ตอนนี้มี ผม โบ๊ท mystic  และรอเสนอเพิ่มอีก 1 ชื่อครับ

:bbbear_19:

ออฟไลน์ k-autosociety

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #767 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 05:39:15 AM »
หวัดดีคร้าบ ผม เค อุตรดิตถ์ มารายงานตัวคับ หลังจากห่างหายไปนานเนื่องจาก ขาย GC8 แล้วหันไปคบขับหลัง(silvia)อยู่พักนึง เริ่มเบื่อ เลยกลับมาที่ขับ4เหมือนเดิมแล้วคร้าบ แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น เหยี่ยวขาวแล้วคับ เพื่อนๆโซนภาคเหนือท่านใด พบเจอกันก็ทักทายได้นะคร้าบ เหยี่ยวขาว ทะเบียน xx-404 กทม คับ ขอฝากเนื้อฝากตัว พี่น้องชาว subaru โซนภาคเหนือด้วยนะคร้าบ          :bbbear_48:
Sir-Drag-A-Lot

ออฟไลน์ Subie Bb

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #768 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 12:15:32 PM »
หวัดดีคร้าบ ผม เค อุตรดิตถ์ มารายงานตัวคับ หลังจากห่างหายไปนานเนื่องจาก ขาย GC8 แล้วหันไปคบขับหลัง(silvia)อยู่พักนึง เริ่มเบื่อ เลยกลับมาที่ขับ4เหมือนเดิมแล้วคร้าบ แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น เหยี่ยวขาวแล้วคับ เพื่อนๆโซนภาคเหนือท่านใด พบเจอกันก็ทักทายได้นะคร้าบ เหยี่ยวขาว ทะเบียน xx-404 กทม คับ ขอฝากเนื้อฝากตัว พี่น้องชาว subaru โซนภาคเหนือด้วยนะคร้าบ          :bbbear_48:

รถสวยมากเลยค่ะ ยินดีต้อนรับค่ะ

ออฟไลน์ ลางสาดหวาน

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #769 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 12:40:38 PM »
 :bbbear_34: :bbbear_34:  คิดถึงเชียงใหม่จิงๆและชาวซูคร๊าบบบ   :bbbear_16:

ออฟไลน์ k-autosociety

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #770 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 08:32:08 PM »

รถสวยมากเลยค่ะ ยินดีต้อนรับค่ะ

ขอบคุณมากค้าบ
Sir-Drag-A-Lot

ออฟไลน์ pton

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #771 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 12:03:01 AM »
สวัสดีสมาชิกชาวเชียงใหม่ทุกท่านนะครับ ผมโทร.ไปคุยกับหลายท่านมาว่าอยากได้ตัวแทนสมาชิกฝั่งนี้เข้าไปเป็นชุดของคณะทำงานใหม่ (ถ้าท่านมีสมาชิกบางส่วนอยู่กรุงเทพฯ หรือมีโอกาสเดินทางมากรุงเทพบ่อยๆ) และอยากจะให้ช่วยเสนอมาอย่างน้อยสัก 1 ท่านนะครับ และผมก็ได้ทะยอยคุยกับฝั่งอื่นบ้างแล้ว ไอเดียก็คือ ทุกกลุ่ม ทุกฝั่ง เสนอตัวแทนของฝั่งตนเข้ามาสัก 1-2 คน เพื่อเข้ามาเป็นรายชื่อให้สมาชิก sss ได้เลือกในวันอาทิตย์ที่ 27 นี้ โดยจะเอารายชื่อทั้งหมดมาเรียงกัน รวมถึงทั้ง 2 โบ๊ท ที่มีรายชื่อสมัครใจเสียสละทำงานให้มวลสมาชิกอยู่แล้ว แล้วเดี๋ยวผมจะลองคุยกับคณะผู้จัดงานดูว่า ให้สมาชิกโหวตคนละ 2 ชื่อที่เค้าชื่นชอบ ผู้ที่ได้คะแนนมากสุดก็รับหน้าที่เป็นประธานฯ ไป อันดับ 2 เป็นรองประธานฯ ที่เหลือทั้งหมดเป็นคณะทำงาน และควรจะมีการจัดประชุมกันทุก 1-2 เดือนสำหรับคณะทำงาน เพื่อร่วมหารือในแนวทางต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นกิจกรรมที่อยากจะมี บริการบนเว็ปที่อยากจะเห็น การช่วยเหลือสังคมที่อยากจะทำ หรือ อื่นๆ ก็จะออกมาจากคณะทำงานชุดนี้ จะได้เข้าไปช่วยกันแบ่งเบาภาระของประธานฯ และรองประธานฯ อีกทั้งยังเป็นตัวแทนของกลุ่มต่างๆ ซึ่งจะสะท้อนความต้องการของเสียงส่วนใหญ่ได้ดี และสามารถเป็นผู้เชื่อมโยงกิจกรรมต่างๆ กลับไปที่กลุ่มของตนได้อีก

ด้วยโครงสร้างการทำงานแบบนี้ ก็จะไม่มีใครรับภาระมากเกินไป และเปิดโอกาสรับฟังความคิดเห็นใหม่ๆ ได้มากขึ้น อีกทั้งยังได้ความเห็นชอบจากสมาชิกส่วนใหญ่ และจะทำให้คลับเราเป็นปึกแผ่นดีขึ้นด้วยครับ ก็ลองปรึกษาหารือกันดูนะครับ และรบกวนขอรายชื่อภายในวันจันทร์ที่ 21 นี้นะครับ ขอบคุณครับ

:bbbear_9:

ส่วนฝั่งธนฯ ตอนนี้มี ผม โบ๊ท mystic  และรอเสนอเพิ่มอีก 1 ชื่อครับ

:bbbear_19:

รับทราบครับผมต้นครับ  โซนเชียงใหม่เสนอพี่แซมเลยครับ
แต่เจ้าตัวเอาป่าวไม่รู้น่ะค้าบบ  :bbbear_43:
ตามนั้น

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #772 เมื่อ: มกราคม 23, 2013, 09:12:31 AM »
 :bbbear_4:ขอบคุณนะน้องต้น....ที่สนับสนุนกรณีเป้นตัวแทนชาวซูโซนภาคเหนือ...คงขอบายครับ...ให้คนอื่นจะดีกว่ามั้งครับ...ไม่ค่อยได้ลง กทม.บ่อยนัก...ถ้าที่เชียงใหม่บ้านเราพอจะเป็นผู้ประสานระหว่างเพื่อนๆได้ครับ...

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #773 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 09:25:56 AM »
 :bbbear_4:ช่วงนี้เชียงใหม่อากาศเย้นสบายๆตอนเช้า..บ่ายก็ร้อนเหมือนกัน..ขับรถต้องระวังด้วยครับเพราะมีรถเข้ามาในเชียงใหม่มากกว่าปกติเนื่องจาก มช.มีพิธีพระราชทานปริญญาบัตร..(24 มค.).มีรถมากโดยเฉพาะถนนสายสุเทพ และถนนนิมมานเหมินทร์ หน้าหอประุชุม มช.แจ้งเพื่อนๆที่จะขับรถไปทางนั้น..ควรเลี่ยงไปเส้นอื่นแทนครับ...และวันก่อนนั้นเจอซุบารุหลายคันมี GC สีขาวทะเบียน เชียงใหม่ ผ่านที่สวนบวกหาด อีกคัน GC สีดำขับไปทางแยกหน้าสวนปรุง และอีกคัน GC สีบรอนเงิน ที่แจ่งขะต้ำ...อีกคันเป็น GF สีน้ำเงินจอดที่คาร์แคร์ซอย กรรไกรทอง รถสวยครับ..ไม่ทราบเป็นรถใครกันบ้าง..

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #774 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 09:49:00 PM »
คิดถึงบ้านจังครับ  :bbbear_41: :bbbear_41: :bbbear_41:
ความสะอาด เป็นสิ่งสวยงาม แต่ความสกปรกนั้น กลับสวยงามยิ่งกว่า

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #775 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 10:36:26 PM »
 :bbbear_4:มาเลยครับ27มค.นี้เจอกันที่ grand opening subaru Chiangmai ไปกันเยอะๆนะครับ ...จะได้ทดสอบxv กันด้วย

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #776 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 03:52:34 PM »
 :bbbear_4: วันนี้มีโอกาสไปเยี่ยม subaru  chiangmai ได้พบผู้บริหารขอเรียกชื่อเล่นละกันครับ..ชื่อคุณเต้..ครับพร้อมทีมงานให้การต้อนรับอย่างเป็นกันเองรวมทั้งนี้องบีสาวสวยเจ้าของเลกาซี่ และน้องทราย...วันนี้มีพวกเรามากัน 3-4 คน ได้ทดลองนั่งเจ้าแมว wrx ตัว 290 ม้า มีคุณเต้..ผู้บริหารขับเอง...มีผมน้องบีนั่งไปด้วย...อารมณ์แบบว่าใส่กันแบบสุดๆ..กับเจ้าแมว wrx ต่ื่นเต้นมากเลย..เพราะคุณเต้ขับแบบไม่ธรรมดา..มุดซ้ายขวา...เข้าโคงแบบสีเอียดอาด..เลยทีเดียว..ผมถ่ายวีดีโอแทบไม่ทัน...น้องบีนั่งเงียบ...ถ่ายวีดีโอเช่นกัน..รอดูvdo ของน้องบีในเฟสบุคละกันครับ..โดยรวมวันนี้แค่เตรียมงาน..พีธีเปิดอย่างเป้นทางการคือวันอาทิตย์ 27 นี้ครับ..ทางผู้ับริหารเชิญพวกพวกเรามาร่วมงานกัน...เอารูปบางส่วนมาให้ดูก่อนครับ..

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #777 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 03:54:37 PM »
 :bbbear_4:มาดู sti ตัวแรงสุด 300 กว่าแรงม้า 1 เดียวในประเทศไทย...สวยมากๆ...

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #778 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 03:58:24 PM »
 :bbbear_4:แมว wrx อีกตัวที่ได้นั่ง 290 แรงม้า...แรงมากๆเงียบ...

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #779 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 03:59:49 PM »
 :bbbear_4:......