ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาอะไหล่ Standard  (อ่าน 1945 ครั้ง)

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
  • Popular Vote : 3
ราคาอะไหล่ Standard
« เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 09:40:55 PM »
สมาชิกใหม่ครับ มีคำถามรบกวนด้วยครับ
กรณีเครื่องพัง ลูกสูบแตก เสื้อเป็นรอย
เราเบิกอะไหล่ใหม่ จาก Motor Immage หรือ ที่อื่นได้ไหมครับ เช่น เสื้อสูบ Standard ,ลูก ก้าน STI ครับ และราคามันจะประมาณเท่าไรครับ
ขอบคุณมากครับ

• *
Re: ราคาอะไหล่ Standard
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2011, 11:30:44 PM »
เพิ่มอีกนิดครับ แล้วถ้าเสื้อที่เป็นรอย เป็นส่วนที่ตอกเลขเครื่อง ถ้ามีเสื้อใหม่ขาย จะไปเอาเลขเครื่องเก่า มาตอกได้ไหมาครับ ต้องไปที่ขนส่งหรือเปล่า ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 06:38:14 AM »
สภาพนี้วางใหม่ดีกว่าครับ
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 08:04:16 AM »
ถ้าพวกฝา และอุปกรณ์อื่นๆ อยุ่ในสภาพดีมากๆ ผมอยากได้ Short Block และ ลูกใหม่ครับ แต่อยาได้ Spec สูงขึ้น มันจะได้เหนียวขึ้น เลยมองๆ เสื้อ Standard กับลูกของ Sti ใว้ และอาจเปลี่ยน Shaft ใหม่ด้วย โดยที่ก้าน กับ ข้อเหวี่ยงยังดีอยู่ อย่างงี้ motorimage มีให้เบิกหรือเปล่าครับ 

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 09:05:37 AM »
ผมว่าลองโทรไปคุยเลยดีกว่าครับ เพื่อว่ามีจะได้คุยเรื่องราคากับเขาเลย  emo65o

ออฟไลน์ Champ_GC8

• *
  • Popular Vote : 10
  • มากันยกแก๊ง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 09:18:43 AM »
เพิ่มอีกนิดครับ แล้วถ้าเสื้อที่เป็นรอย เป็นส่วนที่ตอกเลขเครื่อง ถ้ามีเสื้อใหม่ขาย จะไปเอาเลขเครื่องเก่า มาตอกได้ไหมาครับ ต้องไปที่ขนส่งหรือเปล่า ขอบคุณครับ
ห้ามทำเด็ดขาด    โดนข้อหาปลอมแปลงครับ  ถึงขั้นโดนอายัดรถได้ถ้าไปตรวจสภาพ  เพราะตอกอย่างไรก็ไม่มีทางเหมือนของที่มากับเครี่องจริงๆๆ

เสือ
อยากบอกว่าของเค้าดีจิงๆครับ

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2011, 10:46:50 AM »
สวัสดีครับ ว่อง

แหมๆๆ มาเล่น su เจอต้องเปิดเครื่องซะละ

ยังไงก้อขอให้หายไวๆนะครับ จะได้มาวิ่งเล่นกัน

ปล. พี่ส่งเบอร์ให้ทางเมลล์แล้วนะครับ