ผู้เขียน หัวข้อ: =========== คนในไม่อยากออก คนนอกไม่อยากเข้า ===================  (อ่าน 9242 ครั้ง)

ออฟไลน์ S 202

• *
  • Popular Vote : 6
  • Ready to Dance with SUBARU Symmetrical AWD
Re: =========== คนในไม่อยากออก คนนอกไม่อยากเข้า ===================
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 09:48:38 PM »
ขอเสริมนิดนะครับ สำหรับ GC ของผมที่ใช้ LPG ผมติด AG หม้อต้ม Bigas R21 ถังโดนัท 33 ลิตร เติมได้ 30 ลิตร จากการใช้งาน
พบว่าอัตราเร่ง ดูจากวัดบูสต์ในช่วง boost ขึ้นไปรู้สึกดีกว่า น้ำมันนิดๆ  เร่งจาก 100-120 เร็วกว่าน้ำมันอยู่ประมาณ 1 วินาที หรือ
เกือบๆครับ ผมใช้ boost เต็มถึง 0.8 แต่ไม่แช่ครับ สามารถใช้ได้ครับ เพื่อ เร่งความเร็วเท่านั้น หลังจากนั้น วิ่งในช่วง low boost
หรือ vacum ตลอด แต่ผมจะสลับใช้น้ำมันกับแก๊สไปนะครับ เช่น วิ่งแก๊สมา 100 กิโล จะใช้น้ำมันซัก 5-10 กิโลครับ

แต่ข้อด้อยที่พบตอนนี้คือ  รอบเดินเบาช่วงเปิดแอร์ แล้วออกตัวมีอาการสะดุดบ้างเรื่องเครื่องเดินเบาสั่นกว่าน้ำมันก็ นิดหน่อยน้อยมากๆ ถ้าแตกต่างกันมาก จะเกิดจาก การจ่ายแก๊สที่หนาไป หรือ เครื่องหอบ
ที่แก๊สบางครับอันนี้ดูจากโปรแกรมจูนแก๊สของ AG ครับ จะมีเวลาฉีดน้ำมันจากหัวฉีดให้ดู เปรียบเทียบเอาครับ ว่าก่อนใช้แก๊ส กับ
ตอนที่เปลี่ยนเป็นแก๊ส นั้น เวลาการฉีดน้ำมันของหัวฉีดน้ำมันเท่ากันหรือไม่ ถ้าไม่เท่ากัน ก็ต้องปรับแก๊สให้พอดีครับ

รอบเดินเบาของผมตอนแอร์ทำงานเดินปกติเหมือนน้ำมัน  แต่แอร์ตัด  รอบจะไม่นิ่งเท่าน้ำมัน    แต่ไม่ถึงกับจะดับ    ออกตัวได้ปกติ

เริ่อง boost  ผมมีประสบการณ์เรื่อง boost เพลิน  จนชาร์ปไปมาสองเครื่องแล้ว   เลยต้องติดปรับบูสท์  และ  ตั้ง low  เอาไว้ก่อน  เพราะไม่ไว้ใจตัวเอง

เรื่องจูน   ใช้ AF widebrand  กับ  ใช้ข้อมูลจาก O2 sensor  มีความแตกต่างกันในแง่ไหนบ้าง

:sunglasses:   SU-LOVER    :sunglasses:

ไม่ใช่ทุกความพยายามจะประสบความสำเร็จ   แต่ทุกความสำเร็จล้วนเกิดจากความพยายาม

ออฟไลน์ S 202

• *
  • Popular Vote : 6
  • Ready to Dance with SUBARU Symmetrical AWD
Re: =========== คนในไม่อยากออก คนนอกไม่อยากเข้า ===================
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 09:52:45 PM »
emo72ogเจาะหัวฉีดคอไอดี...ข้างละ 2...

เพราะลักษณะของเครื่อง boxer   ทำให้อู่ทั่วไปมักจะเจาะคอไอดีสด  ไม่ค่อยถอดออกมา   น่าจะเนื่องจากกลัวเสียเวลากับไม่ชำนาญในการถอดคอไอดีของ subaru

ตำแหน่งหัวฉีดของผม  น่าจะเหมือนของคุณ sam
:sunglasses:   SU-LOVER    :sunglasses:

ไม่ใช่ทุกความพยายามจะประสบความสำเร็จ   แต่ทุกความสำเร็จล้วนเกิดจากความพยายาม

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 11:57:38 PM »
การจูนด้วย A/F wideband นั้นแม่นยำกว่า O2 sencer แน่นอนครับแต่เพราะเหตุใดผมขำไม่ได้จริงๆครับ นึกไม่ออก รบกวนท่านที่
มีความรูในด้านนี้มาตอบหน่อยครับ

ออฟไลน์ Gc-Bugeye

• *
  • Popular Vote : 0
  • Face-off
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 08:21:13 PM »
เรื่องแก๊สกับซูผมเหมือนน้ำท่วมปากมาสองปีแล้วครับ....กับคอแดงตากลมนี่ผมว่าเป็นติดเป็นคันแรกๆ อยากรู้ว่าเป็นไงบ้างหลังจากใช้มา ห้าหมื่นโล....081-1618849  หรือดูตัวจริงได้วันที่ 5 ครับ

ออฟไลน์ prince

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 08:33:40 PM »
เรื่องแก๊สกับซูผมเหมือนน้ำท่วมปากมาสองปีแล้วครับ....กับคอแดงตากลมนี่ผมว่าเป็นติดเป็นคันแรกๆ อยากรู้ว่าเป็นไงบ้างหลังจากใช้มา ห้าหมื่นโล....081-1618849  หรือดูตัวจริงได้วันที่ 5 ครับ

emo30o เยี่ยมครับผมก็กำลังจะเสพ LPG เหมือนกันครับ  emo65o

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 11:38:43 PM »
emo30o เยี่ยมครับผมก็กำลังจะเสพ LPG เหมือนกันครับ  emo65o

พี่ปริ๊นซ์จะเอาอีจีไปดมแก๊สเหรอครับ  emo76o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ prince

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 12:09:12 AM »
พี่ปริ๊นซ์จะเอาอีจีไปดมแก๊สเหรอครับ  emo76o

อ็อกเทนก็สูงแถมถูกอีก ไม่สนบ้างหรอครับต่อ เครื่อง boxer น่าจะชอบนะ   emo65o

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 02:41:20 AM »
แกซผมแรงกว่าน้ำมัน อีกอ่า

แต่อุณหภูมิเครื่องก็ร้อนกว่าด้วยนะเอ้อ
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web