ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชวนมาร่วมทำบุญครับ  (อ่าน 2774 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gobbaru

• *
  • Popular Vote : 11
เชิญชวนมาร่วมทำบุญครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 01:39:39 AM »
"เมื่อวันอาสาฬหบูชาได้มีโอกาสเดินไปทำบุญที่จว.กาญจนบุรี ที่วัดป่าถ้ำภูเตย ซึ่ง อยู่ที่ตำบลชะแล
อำเภอทองผาภูมิ จังหวัดกาญจนบุรี (วัดนี้เป็นสายพระอ.มั่น)ทางไปกันดารพอควร วัดนี้ยังไม่มีเมรุ เผากันสดๆเลย

เข้าเรื่องละ ขอเชิญญาติสนิทมิตรสหายร่วมทำบุญสร้างเมรุถวาย มาร่วมเป็นกรรมการกันเยอะๆนะคับ"

เผอิญพี่ผมเค้าฝากมาแจ้งบุญให้ทราบกันครับ  emo65o emo73o

ออฟไลน์ Gobbaru

• *
  • Popular Vote : 11
Re: เชิญชวนมาร่วมทำบุญครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 01:42:20 AM »
ถ้าใครอยากร่วมมาเป็นกรรมการ ส่งรายชื่อมาได้เลยนะครับ รบกวนขอเป็นชื่อและนามสกุลนะครับ จะได้พิมพ์รายชื่อได้ถูก  emo57o emo30o emo18o

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 02:12:50 PM »
ตั้ม white GC น่าจะช่วยให้คำแนะนำเรื่องเมรุเผาศพได้ดีมากๆ เลยนะครับ น่าจะช่วยเรื่องแบบและราคาด้วยครับ

รอข้อมูลเพิ่มเติมครับ

ออฟไลน์ ong

• *
  • Popular Vote : 0
  • Back To Basic !!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 10:12:30 PM »
 ชื่อ ณัฐวรรธน์  ดุลยพีรดิส  ร่วมทำบุญ 350 บาท รบกวนลงเลขบัญชีด้วยครับ จะได้โอนไปถูก ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PadetP21

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 10:29:50 PM »
 emo72o ยินดีให้คําแนะนําครับ

ออฟไลน์ eatmebaby

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2010, 05:02:15 PM »
สวัสดีคร้าบผมภูคับ พี่เจ้ากอบ

พอีคุยเรื่องนี้กับกอบ กอบก็เลยเอามาโพสให้

พระท่านจะสร้างเมรุ แบบใช้ฟืนนะคับ

ก็คงได้ช่างแถวนั้นละ ก็เลยจะหาปัจจัยไปช่วย

เพราะชาวบ้านแถวนั้นคงไม่มีศักยภาพมากพอคับ

@ตั้ม โหเปนเซียนสร้างเมรุหรอ ไม่ยักกะรู้(ล้อเล่นนะ55)

@POP_EMS ขอบคุณครับ

@ong อนุโมทนา คร้าบ กุศลมาหนักจิง บูสกี่บาร์คับเนี้ย แล้วภูจะรบกวนอีกที่คับ
มีพี่เค้าเช็คยอดรายชื่อกรรมการให้อยู่ ขอบคุณจิงๆ
[/size]emo37o
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแยกแผ่นดิน!!!