ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวเปลี่ยนปั๊มนำ้ที่กระเทือนไปถึง สายพานราวลิ้น!!!??งงละสิ  (อ่าน 12420 ครั้ง)

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
ออกทะเลบ่อยอะครับ เลยลอยไปเรื่อย ยำซะเกือบจบไม่ลงเหมือนกัน555

ยำแล้วเร๊อะ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
ช่างที่ร้าน พี่คี้ก็แนะนำให้ใช้ของซูแท้ครับ กระทู้นี้ ได้ประโยชน์ ขอคุณครับ
ความคิดเห็นส่วนตัว ผมว่าสำหรับเครื่อง boxer สายพานเส้นหนึ่งยาวมาก ถ้าไม่ใช่ของจากโรงงานน่าจะมีผล ส่วนรถยี่ห้ออื่นๆ ที่เครื่อง L4, L6 สายพานจะสั้นไม่น่ามีผลครับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ช่างที่ร้าน พี่คี้ก็แนะนำให้ใช้ของซูแท้ครับ กระทู้นี้ ได้ประโยชน์ ขอคุณครับ
ความคิดเห็นส่วนตัว ผมว่าสำหรับเครื่อง boxer สายพานเส้นหนึ่งยาวมาก ถ้าไม่ใช่ของจากโรงงานน่าจะมีผล ส่วนรถยี่ห้ออื่นๆ ที่เครื่อง L4, L6 สายพานจะสั้นไม่น่ามีผลครับ
อ่าขอบคุณครับ ที่มารีวิวเพราะเห็นว่าระยะทางไม่กี่กิโล ทำให้ระยะเพี้ยนได้ขนาดนี้ มันเป็นเรื่องใหญ่ครับ
เลยรีบบอกทุกท่านจะได้รีบตรวจเช๊คกันครับ ก็มีอะไรก็ช่วยๆกันเนอะ :bbbear_9:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
อนึ่ง.... สายพันธ์ GC GF ไม่มีตัวกันกระโดด ที่ฝา เลยพบปัญหาบ่อย

เครื่องรุ่นหลัง น่าจะตั้งแต่ตากลม  (ไม่แน่ใจ )มา มีตัวกันกระโดด ปัญหาจึงน้อยลง

คือเครื่องเมิงเก่าอ่ะนะ  :bbbear_44: :bbbear_44:

...คิดถึงพอสังเขป

• *
อนึ่ง.... สายพันธ์ GC GF ไม่มีตัวกันกระโดด ที่ฝา เลยพบปัญหาบ่อย

เครื่องรุ่นหลัง น่าจะตั้งแต่ตากลม  (ไม่แน่ใจ )มา มีตัวกันกระโดด ปัญหาจึงน้อยลง

คือเครื่องเมิงเก่าอ่ะนะ  :bbbear_44: :bbbear_44:

...คิดถึงพอสังเขป
ผมมันอนุรักษ์นิยมครับ ถึงจะเก่าก็เก่าประสบการณ์  :bbbear_17:

ออฟไลน์ MoMoTaRoZ

• *
  • Popular Vote : 1
ตอบได้โดนใจมากครับลุงโชค

• *

ออฟไลน์ MoMoTaRoZ

• *
  • Popular Vote : 1

ลุงโชคเอารูปตัวเองมาเผยแพร่ ต่อสาธารณชนแล้ว  :bbbear_44: :bbbear_24:

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
ผมมันอนุรักษ์นิยมครับ ถึงจะเก่าก็เก่าประสบการณ์  :bbbear_17:

:bbbear_34: :bbbear_17:  ผมเองก็ชอบอะไรที่มันเก่าๆเพราะของเก่ามันมักจะมีเรื่องราว

ออฟไลน์ Terachart

• *
  • Popular Vote : 0
แสดงอาการสายพานมันข้ามหรือใส่ไม่ตรงเป็นไงคับ

ออฟไลน์ MarLionJ

• *
  • Popular Vote : 0
คำตอบที่นี่มีประโยชน์มากว้าว! ฉันเพิ่งมีรถคันใหม่และเป็นคันแรกของฉัน ดังนั้นฉันจึงไม่รู้ว่าจะดูแลมันอย่างไรดี อ่านกระทู้นี้เกมฉันได้ความรู้ใหม่ ฉันจะจำทั้งหมดนี้และพยายามใช้เมื่อฉันอยู่ในสถานการณ์เดียวกัน