ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ รบกวนขอข้อมูลแมวผอมหน่อยครับ  (อ่าน 2222 ครั้ง)

ออฟไลน์ saranb

• *
  • Popular Vote : 0
พอดีผมกำลังตัดสินใจจะหาเจ้าแมวผอมไว้ใช้งาน เลยอยากทราบถึงข้อด้อยของตัวนี้หน่อยครับ มีปัญหาอะไรจุกจิกไหม มีจุดไหนต้องดูแลเป็นพิเศษรึป่าว ใจผมอยากได้เครื่อง n/a เกียร์ออโต้ครับ เผื่อแฟนขับด้วย รบกวนพี่ๆสมาชิกทุกๆท่านด้วยนะครับ
 :bbbear_48: :bbbear_48: :bbbear_48:

ออฟไลน์ sharkWow

• *
N/A กับระบบขับสี่ มันจะอืดเกินไปครับ
แนะนำหาที่วางเครื่องเทอโบรุ่นใหม่ๆ จะประหยัดกว่ารุ่นเก่าๆ
และอะไหล่เชียงกงจะเยอะกว่าครับ
รถไม่จุกจิกครับ ซ่อมตามระยะ อะไหล่บางชิ้นถูกบางชิ้นแพง
น้ำมันเครื่องจะถ่ายแพงกว่ารถปรกติหน่อยเพราะต้องใช้เกรดดี เข้าถ่ายที มีเกือบ3พัน
มีโดนน้ำมันเกียกับน้ำมันเฟืองท้ายทุกๆ2หมื่นโล
ค่าแรงซ่อมแพงกว่ารถทั่วนิดหน่อย

แมวผอมผมใช้ขับทุกวันมา2ปีแล้วครับ ถ้าไม่นับเรื่องผมไปซนจนพัง ก็ยังไม่มีอะไรเสียเลยครับ
แนะนำกลุ่มsiamsubaruในเฟซบุ๊คครับ จะอัพเดทมากกว่าเว็บบอร์ด

ออฟไลน์ saranb

• *
N/A กับระบบขับสี่ มันจะอืดเกินไปครับ
แนะนำหาที่วางเครื่องเทอโบรุ่นใหม่ๆ จะประหยัดกว่ารุ่นเก่าๆ
และอะไหล่เชียงกงจะเยอะกว่าครับ
รถไม่จุกจิกครับ ซ่อมตามระยะ อะไหล่บางชิ้นถูกบางชิ้นแพง
น้ำมันเครื่องจะถ่ายแพงกว่ารถปรกติหน่อยเพราะต้องใช้เกรดดี เข้าถ่ายที มีเกือบ3พัน
มีโดนน้ำมันเกียกับน้ำมันเฟืองท้ายทุกๆ2หมื่นโล
ค่าแรงซ่อมแพงกว่ารถทั่วนิดหน่อย

แมวผอมผมใช้ขับทุกวันมา2ปีแล้วครับ ถ้าไม่นับเรื่องผมไปซนจนพัง ก็ยังไม่มีอะไรเสียเลยครับ
แนะนำกลุ่มsiamsubaruในเฟซบุ๊คครับ จะอัพเดทมากกว่าเว็บบอร์ด
ขอบคุณมากๆครับพี่ ตอนนี้พึ่งจะได้มีโอกาสจะหามาครอบครอง เลยอยากศึกษารายละเอียดต่างๆไว้อ่ะครับ :bbbear_19: