ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าสีตรงที่เติมนำในหม้อนำออกเป็นสีนำตาล  (อ่าน 1827 ครั้ง)

ออฟไลน์ pr

• *
  • Popular Vote : 0
รบกวนถามว่ารถผม gc นำในหม้อนำออกเป็นสีนำตาลตรงที่เติมใกล้ๆหม้อนำ  แต่ตรงที่พักนำข้างคอไอดีก็ยังเป็นสีนำยา coolant อยู่ไม่ทราบว่าเป็นอะไรรึเปล่า กลัวเครื่องพัง

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: อยากทราบว่าสีตรงที่เติมนำในหม้อนำออกเป็นสีนำตาล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 02:12:20 PM »
พ่อหมอขอฟันธงว่างานกำลังจะเข้าครับ รถมีอาการร้อนง่ายมั๊ยครับ ถ้าใช่ก็น่าจะเป็นเพราะอาการฝาโก่ง น้ำจะมีสีเหมือนชาเย็นใส่นม

ออฟไลน์ pr

• *
Re: อยากทราบว่าสีตรงที่เติมนำในหม้อนำออกเป็นสีนำตาล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 02:21:32 PM »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ pr

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 02:43:29 PM »
รบกวนคุณ The Blitz ไม่ทราบว่าเคสอย่างนี้ควรจะ overhaul หรือเปลี่ยนเครื่องใหม่ หรือมีวิธีอื่นที่เสียเงินน้อยหน่อย ช่วงนี้กำลังกรอบ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 04:09:33 PM »
รบกวนคุณ The Blitz ไม่ทราบว่าเคสอย่างนี้ควรจะ overhaul หรือเปลี่ยนเครื่องใหม่ หรือมีวิธีอื่นที่เสียเงินน้อยหน่อย ช่วงนี้กำลังกรอบ ขอบคุณมากครับ

ลองเช็คดูง่ายๆก่อนครับว่า พอขับเสร็จใหม่ๆให้รีบเปิดฝาดูน้ำตรงที่เติมน้ำหน่ะครับ ดูว่าเป็นสีเหมือนชาเย็นรึเปล่า และที่สำคัญมีฟองบุ๋งๆขึ้นมารึเปล่า ถ้ามีก็ชัวร์ป๊าบ ถ้าเป็นดังนี้และกำลังกรอบอยู่ แนะนำว่าให้ทำการปาดฝาครับ ไม่แพง ของผมก็เคยโก่ง ปาดออกมาแล้วก็หายไม่มีปัญหาเลยครับ

ออฟไลน์ pr

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 08:46:01 AM »
ขอบคุณ คุณ The Blitz มากเลยครับ