ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆสมาชิกใช้น้ำมันเกียร์ยี้ห้ออะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 4242 ครั้ง)

ออฟไลน์ ble ช.ม.

• Ampere
  • *
  • Popular Vote : 1
  • .Ampere Ampere
เพื่อนๆสมาชิกใช้น้ำมันเกียร์ยี้ห้ออะไรกันบ้างครับ เบอร์อะไรครับ เปลี่ยนทุกกี่กิโลครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ผมใช้ Valvoline เบอร์ 80w-90 ครับ เปลี่ยนทุกประมาณ 16,000 โล +/- แล้วแต่การใช้งานครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
ใช้เหมือนท่านประธานครับ   เปลี่ยนทุก 20,000 ครับ

emo64o
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ ajcha4563

• ผู้ที่รู้จักพอ ความพอของเขาจะเป็นความพอที่มีไปได้ตลอดชีวิต
  • *
  • Popular Vote : 3
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะคร้าบ
แล้วนำมันเฟืองท้าย ก็ใช้ได้เหมือนกันใช่ไหมคร้าบ เบอร์ 80w-90 ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะคร้าบ
แล้วนำมันเฟืองท้าย ก็ใช้ได้เหมือนกันใช่ไหมคร้าบ เบอร์ 80w-90 ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ

น้ำมันเฟืองท้ายผมใช้ของ Valvoline เบอร์ 85W-140 ครับ emo72o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
ผมใช้ castrol เบอร์ 90 เปลี่ยนทุก 20,000 km หรือ 2 ปีครับ แล้วแต่อย่างไหนถึงก่อน

ออฟไลน์ Champ_GC8

• *
  • Popular Vote : 10
  • มากันยกแก๊ง
 emo64o ในคู่มือรถระบุไว้ชัดเจนนะครับ  ว่าให้ใช้ Grade GL- 5 เบอร์ 75w90  ทั้งเกีร์ยและเฟืองท้าย

เบอร์ที่ท่านต่อใช้ 140 นั้นเหนียวไปครับท่าน

ที่อยากจะแนะนำให้ใช้เป็น Synthetic Gear Oil จะยี่ห้ออะไรก็แล้วแต่ท่านชอบเป็นดีที่สุด  อย่างน้อยมันดีกว่าน้ำมันเกียร์เกรดธรรมดาเพราะพวกพี่ๆๆท่านๆๆทั้งหลายฝีตีนหนักชะใช่ย่อยซะที่ไหน  สังเคราะห์ไว้ก่อนนะคร๊าบ

ส่วนตัวยี่ห้อที่ผมเลือกใช้คือ Valvoline Syn Power Full Synthetic 75W90 ทั้งเกียร์ และ เฟืองท้าย คร๊าบ

เสือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2010, 07:30:53 PM โดย Champ_GC8 »
อยากบอกว่าของเค้าดีจิงๆครับ

ออฟไลน์ subie

• *
Hi, used to use Redline Shockproof lightweight and changed to Nulon Syn75W90

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
Valvoline synthetic 75-90 คร้าบ

• Subaby!!!
  • *
emo64o ในคู่มือรถระบุไว้ชัดเจนนะครับ  ว่าให้ใช้ Grade GL- 5 เบอร์ 75w90  ทั้งเกีร์ยและเฟืองท้าย

เบอร์ที่ท่านต่อใช้ 140 นั้นเหนียวไปครับท่าน

ที่อยากจะแนะนำให้ใช้เป็น Synthetic Gear Oil จะยี่ห้ออะไรก็แล้วแต่ท่านชอบเป็นดีที่สุด  อย่างน้อยมันดีกว่าน้ำมันเกียร์เกรดธรรมดาเพราะพวกพี่ๆๆท่านๆๆทั้งหลายฝีตีนหนักชะใช่ย่อยซะที่ไหน  สังเคราะห์ไว้ก่อนนะคร๊าบ

ส่วนตัวยี่ห้อที่ผมเลือกใช้คือ Valvoline Syn Power Full Synthetic 75W90 ทั้งเกียร์ และ เฟืองท้าย คร๊าบ

เสือ

พ่อเสือครับ ขออนุญาตถามต่อเลยนะครับ

ถ้าใช้น้ำมันเฟืองท้ายเช่นเบอร์ที่ผมใช้ มันจะส่งผลดี ผลเสียอย่างไรกับรถครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2010, 02:20:59 PM โดย thor111 »