ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังโปรลิสแถวตลาดนาเกลือ พัทยา (ไม่รู้จักรถ ซูบารุ)  (อ่าน 4954 ครั้ง)

ออฟไลน์ Andrew

• *
  • Popular Vote : 0
  • Love SUBARU อย่างเดียว!!!!!!!!!!!!!
เมื่อวานวิ่งไป by pass ครับ สุด by pass เดี๋ยวนี้เค้าเปิดถนนเชื่อมต่อพัทยา (คิดว่าปิดสร้างมาประมาณเกือบสิบปีแร้วมั้งครับ) ถนนดีจังครับ มีโค้งยาวๆ แต่พอออกจากโค้งเท่านั้นครับ พี่ท่านกระโดดออกมาขวางลำเรยคับ   emo66o emo66o ไม่กัวตายเอาซะเรย  สุดท้ายไม่ได้จอดคับ กระชั้นเกิน แถมถ้าจอด มีหวังโดนยาวววว  ไปแถวนั้นระวังด้วยนะครับ  emo64o emo64o

จุดนี้มีตำรวจเฝ้าตลอด แนะนำวิ่งเลนกลางครับ ถ้าโดนเรียกบอกเขาว่าวิ่งไม่เกิน 100 (มันถือว่าถนนเส้นนี้ไม่ใช่ motorway ครับ ความเร็วสูงสุดจึงวิ่งได้ไม่เกิน 100 กม/ชม)  emo59o
"If in doubt, flat out!"

ออฟไลน์ TK

• *
  • 35/65
วันนี้โดนอีกแร้วคับท่าน จาก by pass ออกทางเส้นไปทางนิคมปิ่นทอง เค้าเรียกไป พนมสารครามมั้งครับ ไปเชื่อม 331 ได้อ่ะคับ ดักอยู่เรยคนนึงเรียกอีกคนคอยดักห่างๆ กันเราหนี emo68o emo68o emo68o ปรกติไม่เคยจอดวันนี้เรยโดนไปซะ ขับก้อไม่ได้เร็วครับ แต่ท่านบอกผมขับชิดขวา กำ จิงๆ ก้อแซงรถพ่วงไม่ให้ชิดขวาแร้วให้ทำงายอ่ะ  emo66o emo66o

ตอนกลับขึ้นด่วนยกระดับกลับตอนประมาณบ่ายสองครับ เจอ GC สีน้ำเงินสองคัน กับ evo อีกคันขับตามกันมาบนด่วนยกระดับ ไม่รู้ไปพัทยา circuit กันป่าวหุหุ  emo49o

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
ผมไปพัทยามา เจอหน้าหมูขาว ทักไม่ทายไม่ได้ เพราะนั่งกินข้าวอยู่ เจอ GC น้ำเงินจอดหน้าโรงแรมทางไปจอมเทียนเจอเลกาซี่เขียว แถวหาดจอมเทียนอันนี้ทักทายกันไป แล้วก็GC ขาวท่อดังมากกกพี่เก่งเซอร์วิส บีบแตรทักทายด้วย แล้วพี่เค้าก็ ซิ่งไปสนามพีระทันที ที่รู้เพราะไปดูมาคับ รถพี่แกสุดจิงๆ

ออฟไลน์ goldgear66

• *
ผมเคยนะครับ ที่ ประจวบ ภายในรถมี เนวิเกเตอว์ เกจวัดรอบ วัดไฟ วัดแรงดัน รู้ไหม พี่ท่านว่าไง พี่ท่านบอกว่า คุณดัดแปลงไฟในรถ ดูมันพูด

ออฟไลน์ nine262006

• *
อยากสอบถามผู้รู้เรื่องกฏหมายหน่อยครับ สำหรับรถที่ใส่ spoiler skirt มันผิดกฏหมายอยางไร ที่ได้ยินบ่อยคือแปรงสภาพ แต่ผมว่ามันไม่เห็นทำคนอื่นเดือดร้อนนี่หน่า หรือทำให้ใครเดือดร้อน ใครพอรู้บ้างว่าเหตุผลที่แท้จริงคืออะไร

ออฟไลน์ Tee_Hid

• Sti Type RA.
  • *
  • Popular Vote : 1
บางทีก็มั่วได้ใจ...น่าโมโหก็พวก จับ มั่ว ดะ สงสัยถ้ามาในเมืองคงจับเกือบทุกคันหละคับ
หรอยมาก  ขาวข้นหวานมันส์ เสร็จแว้วววว รอเขยิบสเต็บแบบเนียรๆ

ออฟไลน์ pittar

• *
มันผิดกฎ หมายนะซิครับ  ข้อหาไถตังเราไง emo54o