ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรื่องฝากระโปรงหน้า kevlar หน่อยครับ  (อ่าน 5804 ครั้ง)

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: รบกวนเรื่องฝากระโปรงหน้า kevlar หน่อยครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 11:22:09 AM »
ถ้ากรุงเทพยังสีนี้อยู่ สงสัยได้ไปแน่ๆครับ งานหายเพียบ  emo64o

งั้นชำระเงินมาก่อนเลยสิจ๊ะ..... emo76o emo76o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
Re: รบกวนเรื่องฝากระโปรงหน้า kevlar หน่อยครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 12:24:47 PM »
อยากไปเหมือนกันนะเนี่ย แต่รถอยู่เกาะแล้ว เอาขึ้นลงบ่อยๆ คุณเมียด่าเปิงแน่นอน

ไว้หาโอกาสเหมาะไปคราวหน้านะค้าบ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 12:37:06 PM »
อยากไปเหมือนกันนะเนี่ย แต่รถอยู่เกาะแล้ว เอาขึ้นลงบ่อยๆ คุณเมียด่าเปิงแน่นอน

ไว้หาโอกาสเหมาะไปคราวหน้านะค้าบ

เอาคันที่อยุ่บนฝั่งไปก็ได้ครับพี่ emo22o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 12:38:02 PM »
อยากดูข้างในฝากระโปรง ตอนถอด กะใส่ด้วยอ่ะครับ จะได้ศึกษาวิธีการยึดด้วยอ่ะ

ตอนนี้ใช้ฝาของยี่ห้ออะไรอยู่หล่ะครับ เพราะผมกํบเจ้าชัยใช้ของ Varis อยู่ แต่ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นไม่รู้ ถ้าไม่มีมาให้ก็อาจจะต้องไปทำขึ้นมา แต่ปกติน่าจะมีมาให้นะ ซึ่งตรงตะแกรงเนี่ยจะมีถาดกันน้ำมาให้เป็นแผ่นพลาสติกสีดำ วิธีการใส่ก็เปิดฝากระโปรงเอาแผ่นพลาสติกไปทาบแล้วก็เอามือหมุนน็อตใส่เข้าไปตรงรู ง่ายๆแบบนี้เลยครับ

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 01:31:38 PM »
ตอนนี้ใช้ฝาของยี่ห้ออะไรอยู่หล่ะครับ เพราะผมกํบเจ้าชัยใช้ของ Varis อยู่ แต่ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นไม่รู้ ถ้าไม่มีมาให้ก็อาจจะต้องไปทำขึ้นมา แต่ปกติน่าจะมีมาให้นะ ซึ่งตรงตะแกรงเนี่ยจะมีถาดกันน้ำมาให้เป็นแผ่นพลาสติกสีดำ วิธีการใส่ก็เปิดฝากระโปรงเอาแผ่นพลาสติกไปทาบแล้วก็เอามือหมุนน็อตใส่เข้าไปตรงรู ง่ายๆแบบนี้เลยครับ

ของผมใช้ของก๊อป chargespeed อ่ะคับ เลยไม่มีมาให้ เลยต้องขอดูเป็นแนวทางเรื่องจุดยึดเป็นหลักครับ ส่วนถาดรองนั้นอาจต้องสร้างใหม่เป้นมิเนียมเอา

เอาคันที่อยุ่บนฝั่งไปก็ได้ครับพี่ emo22o

คันที่อยู่บนฝั่งกะลังฝากขายอยู่เตนท์แล้วคับ ไม่เหมาะกะวิ่ง circuit คับ
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 08, 2010, 01:59:08 PM »
ของผมใช้ของก๊อป chargespeed อ่ะคับ เลยไม่มีมาให้ เลยต้องขอดูเป็นแนวทางเรื่องจุดยึดเป็นหลักครับ ส่วนถาดรองนั้นอาจต้องสร้างใหม่เป้นมิเนียมเอา

งั้นก็คงต้องสร้างใหม่ขึ้นมาเองจริงๆ ที่สำคัญคือลองเปิดฝากระโปรงดูก่อนนะครับ ว่าตรงแถวๆตะแกรงมีรูให้ยึดน๊อตได้รึเปล่า ถ้ามีรูอยู่แล้วก็ยังง่ายหน่อย ถ้าไม่งั้นพอทำถาดมาแล้วก็ต้องหาวิธียึดอีก ต้องขอโทษด้วยที่ผมถ่ายรูปมาให้ดูไม่ได้ พอดีช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้อยู่บ้าน อีก 2 อาทิตย์ถึงจะกลับ ถ้ายังงัยเจ้าชัยว่างเดี๋ยวคงถ่ายรูปมาให้ดูก่อน แต่คงต้องทำครับ เพราะรูใหญ่เหลือเกิน น้ำลงไปทีนี่คงจะแย่