ผู้เขียน หัวข้อ: เดินทางไกลให้ระวังท่อออยคูลเลอร์ด้วยครับ  (อ่าน 4254 ครั้ง)

ออฟไลน์ Toey_PRC

• *
  • Popular Vote : 0
 emo12o

สองวันก่อนผมขับซูฯสุดที่รัก(เหยี่ยวดำ)จะกลับบ้านที่ตจว. ออกจากกทม.สามทุ่ม พอมาถึง นครสวรรค์มองเกจ์Oil Pressureมันตกเหลือศูนย์ ดีนะครับที่เกิดตรงหน้า Big C พอดี เลยหาที่จอด เปิดฝากระโปรง น้ำมันเครื่องกระจายเต็มไปหมดที่ฝั่งเครื่องยนต์ด้านขวามือ(หันหน้าเข้ารถ) โอ้ว โชคดีสุดๆที่ท่อมาแตกเอาในใจกลางเมืองพอดี กว่าจะลากกลับกทม.ได้ ก็ต้องรอรถยกตอนตีสาม ถึงกทม.ก็เช้าแล้วครับ ไม่ได้นอนเลยคืนนั้น emo68o

ก็เพียงแต่อยากมาเล่าสู่กันฟังครับ สำหรับผู้ที่ต้องเดินทางไกล ตรวจเช็คให้ดีนะครับ

ท่อน้ำมันออยคูลฯผมก็พึ่งเปลี่ยนไปเองนะครับ(serviceที่อู่Boxerตลอด)

อันตรายจริงๆครับ

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
Re: เดินทางไกลให้ระวังท่อออยคูลเลอร์ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 09:31:30 PM »
emo12o

สองวันก่อนผมขับซูฯสุดที่รัก(เหยี่ยวดำ)จะกลับบ้านที่ตจว. ออกจากกทม.สามทุ่ม พอมาถึง นครสวรรค์มองเกจ์Oil Pressureมันตกเหลือศูนย์ ดีนะครับที่เกิดตรงหน้า Big C พอดี เลยหาที่จอด เปิดฝากระโปรง น้ำมันเครื่องกระจายเต็มไปหมดที่ฝั่งเครื่องยนต์ด้านขวามือ(หันหน้าเข้ารถ) โอ้ว โชคดีสุดๆที่ท่อมาแตกเอาในใจกลางเมืองพอดี กว่าจะลากกลับกทม.ได้ ก็ต้องรอรถยกตอนตีสาม ถึงกทม.ก็เช้าแล้วครับ ไม่ได้นอนเลยคืนนั้น emo68o

ก็เพียงแต่อยากมาเล่าสู่กันฟังครับ สำหรับผู้ที่ต้องเดินทางไกล ตรวจเช็คให้ดีนะครับ

ท่อน้ำมันออยคูลฯผมก็พึ่งเปลี่ยนไปเองนะครับ(serviceที่อู่Boxerตลอด)

ขอบคุณครับที่เล่าสู่กันฟัง รถเป็นอะไรมากไหมครับแตกส่วนไหนของท่อครับ ก่อนความดันตกถึง 0 มีอาการแสดงเตือนไหมครับ
 ขอให้เหยี่ยวดำ หายป่วยไวๆนะครับ                             emo60o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 09:32:44 PM โดย Chaiwat »
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ w_prakrit

• Im Samui
  • *
  • Popular Vote : 1
  • www.monkey-foto.com
    • www.monkey-foto.com
Re: เดินทางไกลให้ระวังท่อออยคูลเลอร์ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 10:30:55 PM »
ยังไม่ทันฮีทใช่มั้ยครับ โขคยังดี ไม่งั้นงานเข้า คงเหนื่อยอีกยาวนะครับ

ออฟไลน์ 066043415

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 11:02:57 PM »
ปกติท่อออยคูลเลอร์มันเป็นสายถักสแตนเลสไม่น่าแตกได้ง่ายๆน๊ะคับ   ไปใช้สายน้ำมันสีดำธรรมดารึเปล่าคับ  ถ้าเป็นอย่างหลังมันมีอายุน้อยและแตกง่ายคับ        โชคดีที่เห็นก่อนถ้ากลับแพร่หล่ะแย่เลย

เดี๊ยวจะเปิดอู่ที่นครสวรรค์รับดูแลรถตอนกลับเหนือให้   เคยเห็นอู่ซูบารุขวามือตรงเขาขาดมั๊ยมันไม่น่าจะล้างเลยเคยเป็นโชว์รูมเก่า ขายซูบารุตอนนี้เลิกแต่ป้ายยังอยู่     จะได้ไม่ต้องขึ้นสไลด์ออนกลับกทม.     

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 12:26:31 AM »
ผมเคยถ่ายน้ำมันเครื่องแถวบ้าน   ลูกยางกรองน้ำมันเครื่องปลิ้น  วิ่งขึ้น mortorway  สรุปเป็นไก่ย่างเลย   โชคดีลากไปทิ้งไว้ที่ปั้ม  ปตท ใกล้บ้านเปลี่ยนกรอง  ใช้มาอีก  ได้สองปี   ชาฟดังครับ  มันก็ทนเอาเรื่องอยู่ครับ emo57o emo57o
...YU...
GARAGE&CARCARE

ออฟไลน์ aof_impz

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2010, 10:12:08 AM »
สายที่ใช้เป็นแบบสายถักแสตนเลสเปล่าครับ
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2010, 11:40:48 AM »
emo12o

ท่อทางเดินน้ำมันรั่ว   หรือ   ที่ตัวออยคูลเลอร์รั่ว  ครับ

ออฟไลน์ Toey_PRC

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2010, 12:23:01 AM »
ท่อออยล์คูลเลอร์แตกครับ ที่ใช้อยู่เป็นท่อยางธรรมดา ตอนนี้เปลี่ยนเป็นสแตนเลสถักแล้วครับ

ออฟไลน์ 066043415

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 01:07:41 AM »
ดีคับสายถักทนแรงอัดได้สูงตอนนี้แหละไม่แตกง่ายๆ  แต่ระวังรั่วซึมตามข้อต่อคอยตรวจสอบด้วยวิ่งทางไกลตลอด