ผู้เขียน หัวข้อ: ทำยังไงเวลาไปจอดตามห้างคนชอบมาพับกระจกมองข้างคับ  (อ่าน 2849 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
กระจกพังหมดแล้ว พับแล้วค้างๆ พอพับสุดแล้วมอเตอร์ไม่ยอมหยุดจนมันดัง แก๊บ มันถึงจะหยุด

โดนบ่อยมาก ซีคอน กับ แฟชั่นเนี่ย

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ขอตอบตรงๆว่าทำใจครับ อย่าไปคิดมากครับ หรือถ้าจะให้ดี ตอนจอดก็พับกระจกซะเองเลยดีที่สุดครับ

ขอบ่นนิดนึง อย่างเซ็งครับ วันก่อนจอดติดไฟแดงตรงศรีนครินทร์ตรงหน้าร้านเจ๊ง้อ เห็นมอไซด์หลายๆคันพยายามแทรกๆรถผ่านไป
ไอ้เราก็ด้วยความกลัวว่าเค้าจะมาโดนกระจกข้าง เลยกดปุ่มพับกระจกข้างให้ เค้าก้อไปกันง่ายขึ้น แต่ดันซวยตรงที่ว่าพอพับกระจก
ไอ้มอเตอร์ไซด์เวรดันวิ่งซะเร็วเลย(คงจะประมาณว่าพับกระจกแล้ววิ่งง่ายมั้ง) เลยมาฟาดกะซุ้มล้อหน้าผมเข้าให้ แล้วมันก็หนีไปเลย
หันมามองหน้าก่อนด้วยนะ ทะเบียน มกม333ครับ ผมกะจะไปแจ้งความแล้วแต่ติดว่าต้องรีบมาเข้างาน พอเข้ามาทำงานแล้วลองๆไปขัดสีดู มันก็ออก
เลยช่างมันดีกว่า เซ็งครับ ไอ้พวกนี้ชอบชนแล้วหนี

ปล.ผมไม่ได้เหมารวมมอเตอร์ไซด์ทุกคนนะครับเฉพาะ   มกม333คันนี้เท่านั้น  ตอนแรกว่าจะแจ้งความให้เข็ดซะหน่อย แต่เอาน่า อโหสิกรรมให้แล้วกัน emo64o
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
คุณโบทคับ พอผมพับกระจกเอง มันมากางกระจกออกกัน 555+

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
คุณโบทคับ พอผมพับกระจกเอง มันมากางกระจกออกกัน 555+
งั้นก็จอดรถแล้วแอบนั่งเฝ้าครับ ใครมาง้างก้อเดินไปบ้องสักที   emo76o emo76o(ล้อเล่นนะค้าบ)
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ timmy

• SOMETHING TO DRINK
  • *
  • Popular Vote : 0
  • TIMPREZA
วิธีของผมง่ายมากครับ emo59o

เอารถเก่าๆไปครับ

จริงๆครับ ผมชอบเอารถเก่าๆไปเสมอ
ไม่ว่าจะไปห้างหรือไปเที่ยวกลางคืน emo58o

แล้งแปลกด้วยว่าเวลาเอารถพวกนี้ไปไม่ค่อยเจอปัญหา อิอิ emo54o
สิ่งใดเกิดขึ้นแล้ว สิ่งนั้นย่อมดีเสมอ

ออฟไลน์ sexysecret

• *
ผมพับกระจกทุกครั้งที่จอดตามห้างฯหรือในที่สาธารณะเลยครับ

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
ปัญหาโลกแตกอีกปัญหานึงครับ
ผมพับเองเลย ถ้าจอด ณ จุดเสี่ยง
ไม่ก็ถ้ามีเวลา และโอกาส เลือกที่จอดที่ไม่ต้องมีใครมาสัญจรผ่านไปมาครับ

emo64o

ปล อีโมฯ ใหม่ๆ น่ารักดีจังเลยครับ

emo54o

ออฟไลน์ GEMINI_IMPREZA

• *
  • Popular Vote : 9
กระจกผมหักไปเรียบร้อยแล้ว

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
Re: ทำยังไงเวลาไปจอดตามห้างคนชอบมาพับกระจกมองข้างคับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 04:02:27 PM »
ใส่กระจกซิ่งๆแบบกานาดอร์ไงคับ ไม่ต้องพับแต่ถอยมองยากหน่อยครับ  มึน emo8o
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ Nutt_resived

• ผมชื่อนัดค้าบ
  • *
  • Subaru, Friends included
Re: ทำยังไงเวลาไปจอดตามห้างคนชอบมาพับกระจกมองข้างคับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:29:29 PM »
ใช้กระจกแบบพับมือสิครับ
แฟนเผลอแล้วเจอกัน

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 03:42:21 PM »
ขอตอบตรงๆว่าทำใจครับ อย่าไปคิดมากครับ หรือถ้าจะให้ดี ตอนจอดก็พับกระจกซะเองเลยดีที่สุดครับ

ขอบ่นนิดนึง อย่างเซ็งครับ วันก่อนจอดติดไฟแดงตรงศรีนครินทร์ตรงหน้าร้านเจ๊ง้อ เห็นมอไซด์หลายๆคันพยายามแทรกๆรถผ่านไป
ไอ้เราก็ด้วยความกลัวว่าเค้าจะมาโดนกระจกข้าง เลยกดปุ่มพับกระจกข้างให้ เค้าก้อไปกันง่ายขึ้น แต่ดันซวยตรงที่ว่าพอพับกระจก
ไอ้มอเตอร์ไซด์เวรดันวิ่งซะเร็วเลย(คงจะประมาณว่าพับกระจกแล้ววิ่งง่ายมั้ง) เลยมาฟาดกะซุ้มล้อหน้าผมเข้าให้ แล้วมันก็หนีไปเลย
หันมามองหน้าก่อนด้วยนะ ทะเบียน มกม333ครับ ผมกะจะไปแจ้งความแล้วแต่ติดว่าต้องรีบมาเข้างาน พอเข้ามาทำงานแล้วลองๆไปขัดสีดู มันก็ออก
เลยช่างมันดีกว่า เซ็งครับ ไอ้พวกนี้ชอบชนแล้วหนี

ปล.ผมไม่ได้เหมารวมมอเตอร์ไซด์ทุกคนนะครับเฉพาะ   มกม333คันนี้เท่านั้น  ตอนแรกว่าจะแจ้งความให้เข็ดซะหน่อย แต่เอาน่า อโหสิกรรมให้แล้วกัน emo64o

ผมก็เคยโดนครับ แต่กับรถอีกคัน ติดไฟแดงเหมือนกันเลย มันสอยกระจกข้างขวาผมซะพับ 180 องศา (ไปข้างหน้า)
แถมยังหันมามองเหมือนกัน  ตอนมันหันมามอง ผมกะว่ามันต้องหนีแน่ๆเลยหยิบกระป๋องน้ำหอมในรถแล้วเปิดประตูลงไป
มันหนีจิงๆครับ  ผมเลยบรรจงเขวี้ยงกระป๋องจนโดนกลางหลังมัน ( ไม่น่าจะแรงมาก..แต่สุดแรงที่มี )
คราวนี้มันจอดครับทำท่าจะมาเอาเรื่อง แต่พอเพื่อนผมที่มาด้วยเปิดประตูลงมามันเลยหนีต่อ......
ดีที่กระจกเป็นแบบพับมือ มันเลยไม่เจ๊ง

เกลียดเหมือนกันครับไอ้พวกนี้ ชนแล้วหนี
ให้ตายเถอะ ถ้ามันจอด แล้วบอกดีๆว่า " ผมขอโทษ " หรือ จะจ่ายค่าเสียหายให้
ผมจะไม่ว่า และไม่เอาเงินมันเลยซักบาท....

Ps.ผมก็ไม่ได้หมายถึงคนขับมอไซค์ ทุกคันนะครับ เฉพาะไอ้คันที่มันเฉี่ยวรถผม
     เพราะมอไซค์ดีๆก็มีเยอะครับ emo64o