ผู้เขียน หัวข้อ: เหยียบครัชแล้วรอบตกเครื่องดับ + รอบสวิง  (อ่าน 5200 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mo4

• *
  • Popular Vote : 0
สวัสดีครับพอดีมีปัญหาอยากจะรบกวนสอบถามพี่ๆครับ รถผมเครื่องคอแดง version 6 ครับ เวลาพอเราเหยียบครัชรอบตกมาอยู่ที่รอบเดินเบาแล้วรอบสวิงขึ้นลงแล้วก็ร่วงจนเครื่องดับ (อาการจะเป็นแค่บางทีครับ) ผมเอาเข้าไปเช็คที่ power speed แล้วล้าง idle กับลิ้นปีกผีเสื้อแล้วก็ยังไม่หายครับ รบกวนพี่ๆช่วยวิเคาะห์หน่อยครับ เพื่อใครเคยเจออาการอย่างนี้แล้วเจอต้นตอ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
Re: เหยียบครัชแล้วรอบตกเครื่องดับ + รอบสวิง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 05:21:05 PM »
ลองเช็ค air flow ดูคับ ผมเคยเป็นอยู่ เปลี่ยนแล้วก็หาย
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ Mo4

• *
Re: เหยียบครัชแล้วรอบตกเครื่องดับ + รอบสวิง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 10:25:20 AM »
ลองเช็ค air flow ดูคับ ผมเคยเป็นอยู่ เปลี่ยนแล้วก็หาย

ขอบคุณครับ แล้วถ้าเปลี่ยน ของมือสองหรือมือหนึ่งดีอะครับ ราคาแพงมากไหมครับ

ออฟไลน์ GEMINI_IMPREZA

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 10:33:38 PM »
ถ้าเป็น Air Flow ของ คอแดง V.6 ของใหม่ราคา 14,000 บาทครับ

แนะนำว่าซื้อของใหม่ไปเลยดีกว่าครับ

ปล. ผมเคยแอบนั่งรถพี่ด้วยครับ ที่ power speed

ออฟไลน์ Mo4

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 10:47:44 AM »
ถ้าเป็น Air Flow ของ คอแดง V.6 ของใหม่ราคา 14,000 บาทครับ

แนะนำว่าซื้อของใหม่ไปเลยดีกว่าครับ

ปล. ผมเคยแอบนั่งรถพี่ด้วยครับ ที่ power speed

ราคาโหดจัง :a19:  แล้วถ้าผมหนีไปพึ่ง กล่อง Stand alone อะครับพี่ๆว่าอันไหน work กว่ากันครับ

ปล. แอบนั้งรถผมแล้วเป็นไงบ้างครับพอดีพึ่งได้รถมาอิอิอิเป็นอิมคันแรกในชีวิตอะครับหลงรักมาตั้งแต่ ม. ปลายแต่พึ่งได้ซื้อก็ตอนทำงานแล้ว

ออฟไลน์ Nun_BP5

• BLACK-LIST!!!
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 04:53:38 PM »
stand alone เลยครับ ลงทุนทีเดียว ได้ประโยชน์หลายอย่างเลยครับ ใช้ map คุมแทนเลย

ออฟไลน์ hunter

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 08:16:17 PM »
ราคาโหดจริงๆด้วยครับ เก็บตังไว้ซื้อ Stand Alone ดีกว่า ของผม V5 ครับ

ออฟไลน์ GEMINI_IMPREZA

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 10:35:17 PM »
ราคาโหดจัง :a19:  แล้วถ้าผมหนีไปพึ่ง กล่อง Stand alone อะครับพี่ๆว่าอันไหน work กว่ากันครับ

ปล. แอบนั้งรถผมแล้วเป็นไงบ้างครับพอดีพึ่งได้รถมาอิอิอิเป็นอิมคันแรกในชีวิตอะครับหลงรักมาตั้งแต่ ม. ปลายแต่พึ่งได้ซื้อก็ตอนทำงานแล้ว

Stand alone ไปเลยครับท่าน จูนแรงก็ได้ ประหยัดก็ดี หมดปัญหาเรื่อง Air Flow ไปด้วยครับ

ปล. ตอนนั้นอยากลองดูว่าท่านั่งในการขับของพวงมาลัยก้านยกเป็นยังไงเท่านั้นเองครับ

ออฟไลน์ Mo4

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 09:33:04 PM »
ขอบคุณครับ เดี๋ยวขอเวลาระดมทุนก่อน

ออฟไลน์ เต่ากัดล้อคลับ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 02:24:02 AM »
ขอบคุณครับ เดี๋ยวขอเวลาระดมทุนก่อน
แหมระดับเสี่ยแล้ว ใส่motecไปเล้ย  :a1:
อ้อ เรื่องกระจกร้าว ลองเช็คกระทู้ดูนะ เห็นคุณchoosithมาตอบไว้แล้ว หน้าแรกนี่แหละ