ผู้เขียน หัวข้อ: พระเจ้าช่วยกล้วยทอด ตำรวจไทย  (อ่าน 5997 ครั้ง)

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
Re: พระเจ้าช่วยกล้วยทอด ตำรวจไทย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 03:27:53 PM »
เรื่องนี้มีมาให้บ่นกันได้ตลอด เมืองไทยอยู่ได้ด้วยอำนาจจริงๆครับ ไม่ได้สนับสนุนว่าให้ต้องไปเบ่งกับใคร แต่ต้องมี...  ไม่งั้นโดนไอ้พวกนี้กวนไม่รู้จบ เข้าใจอารมณ์เลย ยิ่งถ้าวันนั้โดนจับเบิ้ลซักสองรอบนะ ของขึ้นปรี๊ดๆๆๆๆเลย  :a108:

เคยมาแล้วครับ โดนสองรอบ วันเดียวกัน สถานที่ตรงข้ามกัน ข้อหาเดียวกัน แต่คนขับคนละคน อันนี้ผิดจริง ขอยอมรับผิด 
Think Feel Drive

ออฟไลน์ neungxx

• *
  • Popular Vote : 2
  • เป็นไทย แว้วววว !!! 2th. pantip ngamwongwan
Re: พระเจ้าช่วยกล้วยทอด ตำรวจไทย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 03:39:59 PM »
พกสังฆทานไปด้วยดีไหมครับ จะถวายเลยทีเดียว :a129:

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 07:54:03 AM »
เพิ่งโดนมาเหมือนกันครับ ช่วงก่อนปีใหม่
แถวเดียวกับพี่โหนก แต่ฝั่งตรงข้าม
ออกจาก Co-Co Bar มา ตรงซอย อิมพีเรียลคอนเซ็พ เลียบด่วน เจอเลยครับ
มันโบกให้จอดแต่ไกลเลยครับ  ผมว่าเผลอๆมันยังไม่ได้ยินเสียงท่อรถผมด้วยซ้ำ
...คนที่โบกนี่ไม่ใช่ตำรวจนะครับ  เป็นเหมือนพวกอาสาสมัคร....
ตอนแรกก็บอกขอดูใบขับขี่ ผมก็ยืนให้ดู (แต่มันอยู่ในซองเก็บบัตร)
พี่แกบอก " ไหนเอาออกมาดูซิ ไม่ชัด " ผมก็เอาออกมา  เท่านั้นแหละครับ
พี่แก เอามือมาฉกบัตรจากมือผมด้วยความเร็วประมาณ 100-200 เมตร/วินาที :a19:
แล้วก็วิ่งเอาไปให้พี่รวจ  ......ตรงนี้ผมรับไม่ได้จิงๆครับ ( นี่ตำรวจหรือโจร )
แล้วบอกว่ารถเสียงดังดัดแปลงท่อ  แต่ผมก็ไม่ได้เถียงมันมาก
 เพราะวันนั้นดื่มมา เดี๋ยวมันได้กลิ่นแล้วจับไปเป่าล่ะ ซวยเลย....
แต่รับไม่ได้กับการกระทำแบบโจรจิงๆครับ   :a114:
 bad bad bad

ผมเคยโดนตอนกลางวันเลยที่แถวเหม่งจ๊าย พี่หนวดขอใบขับขี้ผมก็ยื่นให้ดูแบบไกลๆ แล้วแกทำท่าจะดึงผมก็ดึงกลับบอกว่าพี่จะเขียนใบสั่งก็เขียนมาซิครับไม่เห้นต้องเอาใบขับขี่นี่คับ เลยให้บัตรประชาชนไปแทนพี่หนวดทำน่าเซ็งๆส่งบัตรประชาชนกลับและแจกใบสั่ง  โชคดีฝากเพื่อนไปตัดให้เค้าจัดการเคลียร์ให้เลยไม่ต้องจ่ายไรคับ พวกนี้มือไว ต้องระวังคับ
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 08:46:55 AM »
 :sunglasses:

โหนกดวงดีนะเนี่ย

ผมผ่านด่านตรงนั้น  สามรอบ สามคัน ไม่เคยโดนมันเรียกเลยแฮะ  :a122:
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 09:25:52 AM »
ล่าสุดผมโดนแถวแยกบุคโลครับขับมาปรกติก็โบกให้จอดแล้วก็เรียกดูสำเนารถกับใบขับขี่ แล้วพี่แกก็วนรอบรถเช็คอย่างละเอียด เสร็จปุ๊ปแกก็คืนเอกสารให้ผมหมด แ้ล้วก็บอกว่าตรวจเอกสารเพื่อความแน่ใจว่าไม่ใช่รถเถือนหรือรถตัด. แถมมีการบอกว่ารถแปลกๆไม่เคยเห็นเลยต้องตรวจละเอียดหน่อย :a21

ดีนะที่รถผมเดิมๆ ทะเบียนก็ต่อแล้ว สำเนาก็พก ไม่งั้นจะโดนกี่ข้อหาก็ไม่รู้   sing

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 11:41:28 AM »
เเล้วเค้าถามป่าวครับ  ว่า  พี่ๆ   รถพี่ยี่ห้อไรครับ รุ่นไหนครับ
ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 11:52:02 AM »

ถูกทุกอย่าง แต่ในที่สุดก็ท่อเหมียนกัลอะ พี่โหนก :a127: :a28:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 12:44:20 PM »
เเล้วเค้าถามป่าวครับ  ว่า  พี่ๆ   รถพี่ยี่ห้อไรครับ รุ่นไหนครับ
พี่ต่าย ใบสั่งผมเค้าเคยเขียนให้ด้วยว่า รถSuzuki รุ่น Impreza อ่ะพี่  :a122: :a122:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ PRADA

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 04:07:35 PM »
โจรที่เกือบถูกกฏหมาย (จิงๆแล้วมันเลวกว่านั้นเยอะ แต่ไม่รู้จะใช้คำไหนแล้ว) :a25:

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 07:33:11 PM »
วันก่อนผมจะโดนยึดใบขับขี่ เนื่องจากขับเร็วบนtollway (140) ยอมรับผิดเต็มๆ แต่เค้าขอใบขับขี่ ผมบอกไม่ให้ได้มั้ยหนะ ตามกฏหมายยึดไว้ไม่ได้นี่ครับ

เค้าสวนกลับมาว่า

"โอ้ย กฏหมายไม่ได้ระบุอะไรกันครับ" แล้วก็พลิกหลังใบสั่งให้ดู กล่าวประมาณว่า ให้เจ้าหนับที่ยึดใบขับขี้ไว้ได้จรกว่าจะมาเปรียบเทียบปรับ อะไรซักอย่าง ยาวมาก

แล้วพูดเสริม "ที่บอกยึดไม่ได้อะไรนี่เค้าหาเสียงกัน ไม่มีครับไม่มี" ว่าแล้วก็ฉกไปจากมือ...

ไม่เถียงครับว่าผมไม่ผิด
แค่อยากรู้ว่า

ตกลงเค้ามีสิทธิ์ยึดไหมครับ ?????

เพราะเบื่อเหลือเกิน โดนยึดแล้วพอไม่ได้พกใบสั่งติดตัว เจอเรียกปุ้บเอาเลย โดนหัก30แต้ม ไม่มีใบขับขี่ !!!!

โคงานกันดีเหลือเกินจริงเชียว คุณหนวดนี่ !!!!

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 11:21:20 PM »
ผมเกลียด ตร. บ้านเรามากๆครับ

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 08:13:33 AM »
ผมเกลียด ตร. บ้านเรามากๆครับ

อย่าไปเกลียดเค้าเลยครับ ตำรวจไทย ดี ๆ ก็มี ครับ

Think Feel Drive

ออฟไลน์ ABO

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 08:28:43 AM »
ผมโดนด่านตรงถนนพระราม 9 จับ ข้อหา " ป้ายทะเบียนเอียง " 

ออฟไลน์ TTTui

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 08:34:33 AM »
โหนก  100 นึง จบเลย ไม่ได้เหรอ       เสียเวลาเดินไปจ่ายอีก