ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเห็นกันรึยัง โตโยรุ อิมเพรสล่า 1.6  (อ่าน 10915 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
พอดีวันนี้ไปกินข้าว ขับรถผ่าน เลยเก็บรูปมาฝาก เคยมีคนมาซื้อกันชนหน้ากับผมแต่เค้าใช้โตโยต้า โคโรล่า เค้าบอกมันใส่กันได้ไม่รู้ว่าใช่คนเดียวกันรึเปล่า แต่พอเห็นอย่างนี้มันใส่กันได้จริงๆด้วยอ่ะ แล้วพอมองอย่างพินิจพิเคราะห์แล้วเนี่ย ถึงรู้สึกว่าโตโยต้ารุ่นนี้มีบางส่วนที่คล้าย GC จริงๆ ลองดูไฟหน้ากับกระจังหน้าให้ดีๆ อย่างงี้ใครมีรถรุ่นนี้อยู่บ้างเอามาแต่งเป็นอิมได้เลยนะเนี่ย เปลี่ยนกันชน กระจัง ฝากระโปรงหน้า ใส่สคู๊ปซะหน่อยแหร่มเรยยย :a24:

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
Re: เคยเห็นกันรึยัง โตโยรุ อิมเพรสล่า 1.6
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2010, 09:37:47 PM »
โหๆๆๆๆๆๆๆ    ไฟเพชร ซะด้วย :a129:

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
Re: เคยเห็นกันรึยัง โตโยรุ อิมเพรสล่า 1.6
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 07:23:43 AM »
คิดว่าตัวเองคิดไปคนเดียวนะนี่ ผมมองมานานและว่ารุ่นนี้มันมีหลายอย่างคล้าย GC ถ้ามีใครลองแปลงร่างจริงๆช่วยมาโพสให้ดูด้วยครับ  :a27:
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 10:24:08 AM »
โดนแซวเหมือนกัน      :a129: 

ลูกน้องมันบอกจะเอาไฮทอร์คมาแต่งเป็น GC มาเป็นฝาแฝดกัน     :a129:
Some are born to run ,Subies are born to race

ออฟไลน์ BMX มองแต่เธอ

• Global Moderator
  • Popular Vote : 57
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 10:30:18 AM »
ฝาแฝดอีกและ เมืองชลมีอยู่ 1 คันครับ แบบนี้เรยสีบรอน
ขายอะไหล่ นำเข้าจากญี่ปุ่นโดยตรง หัวตัด ฯลฯ

ออฟไลน์ ipee

• *
  • Popular Vote : 0
  • ลูกไก่ในกำมือ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 10:54:26 AM »
เคยเห็นคันจริงเหมือนกันครับพี่เคน ว่าแต่มันก็เข้ากันดีนะพี่
スバル

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 01:31:00 PM »
ก่อนปีใหม่ไปเดินเล่นที่ Central พระราม 3 ระหว่างวนหาที่จอดรถ ก็ได้เจอกัน Toyota Corolla คันนี้ มี Scoop ที่ฝากระโปรงด้วย พอจอดรถเสร็จเลยเดินมาดูใกล้ๆ โห..นี่มันจมูกเหยี่ยวนี่หว่า ทำซะเนียนเลย ดูสวยดีแปลกตา ถ้าได้กันชน GC มาอีก สงสัยจะทักกันผิดกระจาย ฮา

ปล. ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยนะครับ รู้สึกว่าจะอยู่คลับ AE Thailand ด้วยนะ เผื่อมีใครรู้จัก ฝากบอกด้วย รถสวยครับ :)
Siam Subaru Society Football Club

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 02:05:38 PM »
 :a116: :a116: :a116: :a116:
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 04:39:52 PM »
ก่อนปีใหม่ไปเดินเล่นที่ Central พระราม 3 ระหว่างวนหาที่จอดรถ ก็ได้เจอกัน Toyota Corolla คันนี้ มี Scoop ที่ฝากระโปรงด้วย พอจอดรถเสร็จเลยเดินมาดูใกล้ๆ โห..นี่มันจมูกเหยี่ยวนี่หว่า ทำซะเนียนเลย ดูสวยดีแปลกตา ถ้าได้กันชน GC มาอีก สงสัยจะทักกันผิดกระจาย ฮา

ปล. ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยนะครับ รู้สึกว่าจะอยู่คลับ AE Thailand ด้วยนะ เผื่อมีใครรู้จัก ฝากบอกด้วย รถสวยครับ :)

ผมเคยเห็นแล้วครับคันนี้ กันชนหน้าเขาเปลี่ยนไปใส่ Version 4 ของซูแล้ว เห็นขับผ่านอยู่แถวพระราม 9 เห็นแล้วแถบงง :a122: :a122:
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ PoM@Musachi

• *
  • Popular Vote : 1
  • น้องม้าแคระ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 03:12:48 PM »
รู้สึกว่าเจ้าของรถที่พี่เคนถ่ายมาจะอยู่ในwebเรานี่อ่ะครับ เค้าซื้อกันชนที่ปอมไปหลายตัวละ มีซื้อกันชนหลังไปใส่ด้วยนะ เห็นเค้าบอกว่าของอิมสั้นกว่าอีกต้องต่อออกมา แต่กันชนหน้าอิมยาวกว่าครับต้องตัดตรงกลางออกแล้วเชื่อมใหม่
 :a115:

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 03:21:56 PM »
ผมก็ขายกันชนให้คนๆนึงไป ได้ยินว่าเค้าจะเอาไปใส่AEครับ
ถามเค้า เค้าบอกเพียงแค่แปลงคานก็ใส่ได้ เข้ารูปดีทีเดียวครับ

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 04:46:10 PM »

ผมก็อีกคนครับ
มีหลายท่านมาซื้ออะไหล่พวกไฟสปอทไลท และฝากระโปรงเดิม GC ผมไปใส่ Toyota เขาเหมือนกันครับ
และบ่อยครั้ง ขับรถตอนกลางคืนอยู่ เห็นรถวิ่งตามหลังมา นึกว่าเป็นอิมฯ พอเขาแซงผมไป อ้าวโตโยต้านิ
ข้างหน้าคล้ายกันมาก ยิ่งหลายคันใส่สปอทไลทแบบ GC ด้วย เข้ากันดีครับ

ออฟไลน์ hunter

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 08:20:26 PM »
Toyota Revolution สิน่ะ อืมมมมม ถ้าเอาเครื่อง im ไปลง ขับ 2 สงสัยจำทักผิดเพราะเสียงเหมือนเข้าไปอีก เห็นโฟคกะออดี้ ลงเครื่อง im กันและ

ออฟไลน์ ngageko

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 04:55:54 PM »
สวัดดีครับ พี่ๆ สยามซูบารุทุกท่าน

ผมเองแหละครับเจ้าของรถคันนี้จริงผมรักและชอบซูบารุมากๆ เลยเกิดไอเดียที่จะนำรถคันที่ผมรัก มาทำให้คล้ายกับรถในฝันที่สุด แต่ยังไงก็คงสวยสู้รถพี่ๆแต่ล่ะคันไม่ได้หรอกครับ ยังไง ชมแบบเต็มๆ ได้ ในหนังสือนักเลงรถ ฉบับ เดือน มีนาคม นะครับ ในคอรั่ม EHPนะ ครับ

อ้อขอบคุณพี่ปอมนะครับสำหรับกันชนหน้าหลัง และ โทรไปรบกวนบ่อยๆ
พี่บูลยีนสำหรับฝากระโปรงหน้า

และเว็บไซท์แห่งนี้ด้วย

ยังไงถ้าวันหนึ่งมีโอกาศคงจะจับจองมาเป็นเจ้าของสักคันอย่างแน่นอนครับ

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 06:56:55 PM »
สวัดดีครับ พี่ๆ สยามซูบารุทุกท่าน

ผมเองแหละครับเจ้าของรถคันนี้จริงผมรักและชอบซูบารุมากๆ เลยเกิดไอเดียที่จะนำรถคันที่ผมรัก มาทำให้คล้ายกับรถในฝันที่สุด แต่ยังไงก็คงสวยสู้รถพี่ๆแต่ล่ะคันไม่ได้หรอกครับ ยังไง ชมแบบเต็มๆ ได้ ในหนังสือนักเลงรถ ฉบับ เดือน มีนาคม นะครับ ในคอรั่ม EHPนะ ครับ

อ้อขอบคุณพี่ปอมนะครับสำหรับกันชนหน้าหลัง และ โทรไปรบกวนบ่อยๆ
พี่บูลยีนสำหรับฝากระโปรงหน้า

และเว็บไซท์แห่งนี้ด้วย

ยังไงถ้าวันหนึ่งมีโอกาศคงจะจับจองมาเป็นเจ้าของสักคันอย่างแน่นอนครับ

ไม่มี subaru ก็มาร่วมก๊วนกันได้คร๊าบ  เพราะเราชอบในสิ่งๆเดียวกัน emo64o emo64o emo65o emo65o
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4