ผู้เขียน หัวข้อ: Oil press VS Oil temp  (อ่าน 2983 ครั้ง)

ออฟไลน์ Geng_GDblue

• *
  • Popular Vote : 1
Oil press VS Oil temp
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 09:50:52 PM »
ขอความเห็นพี่ๆ และเพื่อนๆ ด้วยครับ  ว่าระหว่าง Oil press  กับ  Oil temp ตัวไหนสำคัญกว่า ครับ  เพราะต้องการจะติดเพิ่มอีก 1ตัว  เท่านั้นครับ
  ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับทุกความเห็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2009, 10:32:57 PM โดย Geng_GDblue »

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
Re: Oil press VS Oil temp
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 11:29:58 PM »

สำหรับผม  คิดว่า temp สำคัญกว่าครับ  เพราะปั๊มน้ำมันเครื่องไม่ได้พังกันง่ายๆครับ

แต่อุณหภูมินี่ ขึ้น-ลง ตลอดเวลาครับ  sick

ออฟไลน์ Flat 4

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 06:50:04 PM »
oil temp แน่นอนอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ Champ_GC8

• *
  • Popular Vote : 10
  • มากันยกแก๊ง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 10:07:17 PM »
ถ้าเป็นไปได้มีทั้ง 2 ตัว จะแจ่มมากครับ

อิอิ
อยากบอกว่าของเค้าดีจิงๆครับ

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 12:42:10 PM »
Temp ครับ
แต่รักพี่เสียดายน้อง ผมเอามันทั้งคู่เลยคับ  :a4:
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 01:15:04 PM »
เลือกยากครับ เพราะอุณหภูมิแปรตามแรงดันเช่นกัน เวลา oil temp ขึ้น น้ำมันเครื่องจะใสขึ้น และทำให้แรงดันลดลง (ในขณะเดินเบา) มีไว้ทั้งสองตัวก็ดีครับ .......... แต่ถ้าต้องเลือก ผมเลือก oil press

ออฟไลน์ Robin

• *
  • Popular Vote : 4
  • The Art of Car Body Paint
    • Doctor Auto Clinic
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 04:31:17 PM »
ของผมเอา Oil Press อ่ะคับ
DOCTOR AUTO CLINIC
รับทำงานสีและตัวถังคุณภาพ Premium ให้กับ Super Car และรถที่ต้องการมากกว่าคุณภาพสีจากโรงงาน
(สีนกแแก้วสูตรน้ำ 90 ไลน์ทั้งระบบ)
http://www.facebook.com/doctorautoclinic

รับสั่ง Racing parts จาก USA, UK, Europe, etc.
http://www.facebook.com/enginepartsbyrobin

085-947-0357

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 08:02:19 AM »
ถ้ามี water temp อยู่แล้วให้เลือก oil press ครับ แต่ถ้าไม่มี water temp ให้เลือก oil temp
 sick
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 03:51:30 PM »
เลือกยากครับ เพราะอุณหภูมิแปรตามแรงดันเช่นกัน เวลา oil temp ขึ้น น้ำมันเครื่องจะใสขึ้น และทำให้แรงดันลดลง (ในขณะเดินเบา) มีไว้ทั้งสองตัวก็ดีครับ .......... แต่ถ้าต้องเลือก ผมเลือก oil press

คิดเหมือนกันเลย
ตามนี้ครับ good

ออฟไลน์ deeauto

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 10:03:02 PM »

3 OILs ครับ

OIL TEMP มีแล้ว
OIL PRESS มีแล้ว
OIL COOLER ยังไม่มี เพราะตังไม่ถึง

ออยฯ ตังหมดก่อน

:a11: