ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าคับ  (อ่าน 13188 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
Re: งานเข้าคับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 12:45:04 PM »
คืบหน้าคับพี่ หลังจากที่หม้อแตก :eek: ผมก้อได้ post ถามพวกพี่ ๆ แล้วได้ทำตามที่พวกพี่แนะนำคือ ไปที่บางมด เรคซิ่ง ถอดหม้อน้ำไปให้ ทางร้านก้อได้ทำการตีฝาบนล่างเป็นมีเนียม มองเผินก้อเหมือน koyo น่ะ หรือผมคิดไปเอง :laugh:เบ็ดเสร็จก้อเรียบร้อยดีคับ แต่ปัญหาตงที่ก้านเสียบฝาโปงมันเสียบที่เดิมไม่ได้ เพราะว่ามันติดฝาหม้อน้ำ สงสัยคงต้องไปดัดใหม่แน่ๆ แต่โดยรวมก้อ k คับ เป็นอันว่าเรื่องเงียบขอบคุณทุกท่านคับ :smash:

ราคากับ ระยะเวลาทีทำนี่ นานมั๊ยครับ

ออฟไลน์ imp-poomee

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 01:56:24 PM »
ราคา กับ เวลา คือวันก่อนรถผมมันรั่วมากคับ ผมเลยเรียกชั่งมาถอดแล้วก้อขับ เอาไปให้เขาน่ะคับ ประมาณ 1 วัน  มาวันนี้พุ่งนี้ได้คับ ราคา 3000 บาทถ้วนคับ ไม่รวมถอดและติดตั้ง เพราะว่าผมเรียกชั่งไปถอดและติดเองคับ ยังงัยเลยโทคุยกับเจ้าของเลยก้อได้คับ เบอร์ 0816574209 คับ ยินดีให้ข้อมูลคับ

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 04:25:22 PM »
เหยี่ยวผมก่อนขายให้เมย์ วิ่งไป 7 หมื่น ไม่เคยมีซึมหรือมีรอยน้ำยาหม้อน้ำไหลออกมาเเม้เเต่น้อยนะ...ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมครับ...

เรียบร้อย งานเข้าที่ 92,000 โล โชคดีที่เห็นก่อน เพราะเติมน้ำยาหม้อน้ำ (สีเขียว) เอาไว้ เลยเห็นว่าหม้อน้ำรั่ว

โชคดีที่แถวๆ ที่รถจอดมีก็อกน้ำ ก็เลยรอให้เครื่องเย็น แล้วก็เติมน้ำเข้าไปใหม่

ขับไปให้พี่พนม บีวา ดูแล เนื่องจากใกล้สุด มีของ และรับบัตรเครดิต

ตอนแรกอยากจะเปลี่ยนเป็นทองแดง แต่พี่พนมแนะนำว่า ทองแดง ดีตรงที่ถูกและซ่อมได้ แต่ก็ไม่ทน เพราะต้องระวังเรื่องสนิม เติมน้ำยาก็จะต้องระวังเรื่องกัดทองแดงทะลุ

ความร้อนสูงกว่าปกติ จะทำให้พัดลมทำงานหนัก ก็เลยคิดว่าจ่ายถูก แต่ผลที่ตามมาอาจจะเยอะ

อีกทางเลือกก็จะเป็นหม้อน้ำอลูมิเนียม ของ Koyorad แต่ 18,500 บาท แม่เจ้า!! แพงเกิน ช่วงนี้โดนไปเยอะ เลยไม่เอาดีกว่า

สรุปลงตัวที่หม้อน้ำ standard ของ Koyorad ราคา 8,500 บาท (ยังไม่รวมค่าติดตั้ง) ซึ่งน่าจะถูกว่าของที่เบิกศูนย์ MIT (เข้าใจว่าของศูนย์อยู่ที่หมื่นต้นๆ)

คิดว่าน่าจะโอเค เพราะของเดิมก็อยู่ได้ตั้ง 92,000 โล เปลี่ยนใหม่ก็อยู่ได้อีก 8 - 90,000 โล ผมเป็นคนไม่ซนอยู่แล้ว ก็รักษาให้มัน standard ต่อไปเป็นดีที่สุด

เดี๋ยวจะมารายงานผลต่อไป รอไปเอารถวันพรุ่งนี้ครับ  :smokin:
Siam Subaru Society Football Club

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 05:41:01 PM »
สรุป จะให้ดี เอาหม้อน้ำสแตนดาร์ทเพื่อนไปทำฝามิเนียมที่บางมด ถูกและดีที่สุด
หมดปัญหา
ทองแดง ร้อนในสนาม ไม่ทน
มิเนียม วิ่งถนนความร้อนขึ้น
สแตนดาร์ท ไม่มีปัญหาทั้งถนนและสนาม แต่แพง และต้องเจอปัญหาฝาพาสติก

รีบทำเตรียมตั้งแต่ยังไม่เสียดีก่า มีโอกาสเลือกหลายรูปแบบดี อิอิ
ขอบคุณเมย์ล่วงหน้าคร๊าบบบบ อิอิ

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 05:43:06 PM »
สรุป จะให้ดี เอาหม้อน้ำสแตนดาร์ทเพื่อนไปทำฝามิเนียมที่บางมด ถูกและดีที่สุด
หมดปัญหา
ทองแดง ร้อนในสนาม ไม่ทน
มิเนียม วิ่งถนนความร้อนขึ้น
สแตนดาร์ท ไม่มีปัญหาทั้งถนนและสนาม แต่แพง และต้องเจอปัญหาฝาพาสติก

รีบทำเตรียมตั้งแต่ยังไม่เสียดีก่า มีโอกาสเลือกหลายรูปแบบดี อิอิ
ขอบคุณเมย์ล่วงหน้าคร๊าบบบบ อิอิ

ขอค่าหม้อน้ำ 8,000 ด้วยพี่เต้อ :p
Siam Subaru Society Football Club

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 06:15:38 PM »
มันรอเปลี่ยนเจ้าของก่อนจะแตก  :laugh: :lol: :laugh:

:smokin:

แม่น เหมือนตาเห็นเลย อิอิ

ถามกันนิดนึง น้ำยาใส่หม้อน้ำของ Toyota ราคาเป็นไงบ้างครับ
ของ Toyota เป็นแบบไม่ผสม ใส่กันเพียวๆเลยใช่ป่าวครับ

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:01:24 PM »
ถามต่ออีกหน่อยดีกว่า ไหนๆก็เรือ่งนี้แล้ว
ใครเคยใช้หม้อน้ำมิเนียมของ บางมดเรซซิ่ง บ้างมมั๊ยครับ
เป็นยังไงบ้าง ใส่แบบไหนมาครับ (2 -3 ช่อง หรือแบบตั้ง ฯลฯ)

ออฟไลน์ modrxteam

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2009, 07:09:48 PM »
ผมเพิ่งจะเปลี่ยนหม้อน้ำไปที่ 0 พี่มานะ แต่ทำมัยโดนค่าหม้อน้ำ  19000  :crap: เปลี่ยน ตอน 48000 โลครับ