ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องอู่หน่อยครับ  (อ่าน 7735 ครั้ง)

ออฟไลน์ eit_14

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถามเรื่องอู่หน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 08:41:34 PM »
เนื่องจากลูกสูบละลายครับ เลยสองจิตสองใจครับระหว่างซื้อเครื่องเซียงกง กะ โอเวอร์ฮอล คิดไปคิดมาซื้อเครื่องใหม่ราคาพอกัน ถ้าโอเวอร์ฮอลเท่ากับ ได้เครื่องดีๆตัวนึงเลย เลยอยากข้อมูลอู่ที่ประกอบเครื่องดีๆหน่อยครับ  :smash:

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
Re: สอบถามเรื่องอู่หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 08:45:18 PM »
เคยแว้บไปเห็นที่บ้านหลังนู้นนนน ที่SCT
บ้านนู้นเค้าว่าอู่rinspeedครับ ประกอบเครื่องเนี้ยบ ประกอบห้องแอร์ มีแท่นประกอบพร้อมหมด
ถ้าเวลาไม่ใช่ข้อจำกัดนะครับ (เค้าว่าเฮียรินแกใช้ใจทำ ค่อยๆทำ ถ้ารีบแกไม่ทำอะ)

ลองเค้าไปหาใน http://www.subaruclubthailand.com ลองดูครับผม

ออฟไลน์ PRADA

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 12:39:25 AM »
แนะนำที่ Amotorsport คับรับรองว่าสุดประเทศคับ  จากประสบการตรงคับ สำนักกว้างขวาง สะอาด สะดวก สบาย ไม่หรอกขายของที่ไม่ทีประโยชน์คับ

เข้าเยี่ยมชมรถสุดรักได้สะดวกตลอดเวลาทำการ  ช่างเป็นวิศวทุกคนเลยคับ ทำด้วยใจรัก ไม่ใช่เด็กฝึกที่รู้บ้างไม่รู้บ้าง และรับผิดชอบต่อบริการและสินค้าเป็นอย่างดี

แถมยังมีการันตีจาก รถSUBARUที่เพิ่งจะคว้ารางวัลชนะเลิศอันดับ3 ในรายการใหญ่อย่างSUPERCARสนามล่าสุดซิงๆ  ผมมั่นใจในประสบการ ของAmotorsport

ที่เป็นทีมคนไทยที่สร้างรถเองจาก0จนกลายเป็นรถที่ไปวิ่งแปะก้นรถแข่งที่นำเข้ามาทั้งลำ และรถที่สร้างขึ้นจากทีมยักใหญ่ ได้อย่างสบายๆ

ยังไงรองเข้าไปคุยปรึกษาดูก่อนนะคับ ก่อนตัดสินใจ รับลองว่าจะได้ข้อมูลแน่นๆ และทางออกที่คุ้มค่าแน่นอนคับ (พี่ๆเค้าใจดีทุกคนคับ) :agree: :agree: :agree:

ออฟไลน์ PRADA

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 12:42:40 AM »
อ้อลืมบอกไปว่า สำนักนี้เค้าให้รถกะเครื่อง อยู่ดีกินดีกว่าช่างซะอีก :lol: :lol:

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 01:13:23 AM »
อู่

Subaru ที่ดีๆ มีหลายอู่ครับ

ที่ผม  แวะเวียน ใช้บริการ ตามลำดับความบ่อยนะครับ

power speed
tawee ยานยนต์
พนม บีวา
A motor

ให้ดีผมว่าคุณ ลองแวะเวียน ไปตามอู่ต่างๆ ดูก่อนครับว่า ชอบอู่ไหน

เรื่องพังไม่ต้องกลัวนะครับ  ผมทำรถมาทุกวันนี้ หมดไปเยอะ รับรองได้ว่า

ทุกอู่ เคยทำเครื่อง พังมาหมดแล้ว ครับ ไม่มีใครไม่เคยทำพังครับ อยู่ที่ว่า รับผิดชอบหรือเปล่า

จากประสบการณ์ ไม่ใช้อู่ อื่นไม่ดีนะครับ แต่ผมสะดวกใช้ ประจำตามข้างบนนี้ แล้วผมก็ HAPPY กับ

งาน และความละเอียด
การบริการ
อัธยาศัย...........ครับ

:embarass: :laugh: :lol:

อย่า เชื่อ หรือไม่เชื่อ ใครไปเสียหมด ถ้าคุณยังไม่ได้ ลองศึกษาเองครับ
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 06:33:47 AM »
 :smokin:

ความรู้และความรับผิดชอบ ผมว่าเป็นสิ่งสำคัญที่สุดสองอย่างแรกๆของอู่ที่ดีนะครับ

ลองศึกษาหาข้อมูลเยอะๆครับ และข้อสำสัญ ต้องเป็นข้อมูลที่ถูกต้อง เที่ยงตรง ไม่ Bias ครับ  :supergrin:

บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 10:19:34 AM »
โอ้วขอบคุณที่คำตอบครับ เลยตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ จากประสบการณ์ที่มาตั้งกระทู้ถามก็เพราะว่า เคยไปโอเวอร์ฮอล์เครื่องที่อู่แหล่งนึง ใช้ไปไม่เท่าไหร่ ก็มีปัญหาจนต้องจอด เสียทั้งเวลาเสียทั้งความรู้สึก เลยไม่อยากเจอเหตุการณ์แบบนี้อีกครับ :sunglasses:

ออฟไลน์ ToTo

• *
  • Born To Drive Subaru
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 11:50:50 AM »
สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็นครับ    :embarass:

ออฟไลน์ Robin

• *
  • Popular Vote : 4
  • The Art of Car Body Paint
    • Doctor Auto Clinic
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 06:09:31 PM »

ลองเค้าไปหาใน http://www.subaruclubthailand.com ลองดูครับผม

เห็นด้วยคับ ต้องลองไปศึกษาข้อมูลดูคับ
DOCTOR AUTO CLINIC
รับทำงานสีและตัวถังคุณภาพ Premium ให้กับ Super Car และรถที่ต้องการมากกว่าคุณภาพสีจากโรงงาน
(สีนกแแก้วสูตรน้ำ 90 ไลน์ทั้งระบบ)
http://www.facebook.com/doctorautoclinic

รับสั่ง Racing parts จาก USA, UK, Europe, etc.
http://www.facebook.com/enginepartsbyrobin

085-947-0357

ออฟไลน์ Moo_GC8

• *
  • Popular Vote : 1
  • GC EJ20 500 HP Street Use Krub
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 06:41:13 PM »
power speed
tawee ยานยนต์
พนม บีวา
A motor

อู่ที่ชำนาญซูบารุ   :agree: :agree:
อู่ไหนก้อได้ ลองเข้าไปดูคับ
Tuned& Modified by Por Motorsport

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 07:36:55 PM »
ผมก้ทำที่ a motor ครับ

อุ่อื่นที่ดีดี ก้มี

อุ่พี่ทวี

อุ่ powerspeed

อุ่พี่ปลา

อุ่ น้าพนม

ลองใช้บริการดุคับ  :P :P

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:30:29 PM »
ขอบคุณทุกคำตอบเลยครับ

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 08:34:26 PM »
งั้นผมแนะนำบ้างครับ  BOXER  SERVICE  ลาดพร้าว 71  ครับ
โทรไปเลยที่ 081-611-4556  (คุณปลา)   สอบถามเปรียบเทียบได้ครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 23, 2009, 09:48:59 PM »
สรุปแล้วเข้าไปในหน้า Article เลยครับ แล้วไล่โทรดูเลย ถูกใจอู่ไหนก็เข้าอู่นั้นเลยครับ :embarass: :error:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!