ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ วันแม่ ทำอะไรให้แม่บ้าง  (อ่าน 7787 ครั้ง)

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
Re: วันนี้ วันแม่ ทำอะไรให้แม่บ้าง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 10:45:15 PM »
พี่เค้าก็อยากเห็นแค่ คำอวยพรไห้แม่ เหมือนวันเกิดพี่ๆ น้องๆ ชาว SSS ก็แค่นั้นอะครับ 

รักษาน้ำใจกันใว้ครับ (เงินก็ซื้อไม่ได้ครับ)

ผมขอถามคุณ revup   กลับนะ ถ้าคุณตั้งกระทู้แบบที่คุณ spk ตั้งขึ้นมา แล้วเจอคุณโพสแบบนี้ คุณจารู้สึกยังไง

ถ้าผมเป็นคุณ spk คราวหน้า ผมจาไม่โพสอะไรอีกแล้ว

ป.ล. ความเห็นส่วนตัวนะ

ผมเห็นด้วยนะครับ ผมคงรู้สึกแย่มากที่เจอแบบนี้

ป.ล. พาแม่กับพ่อไป (แม่กับพ่อพาไป) ทำบุญปล่อยโคกระบือครับ และไปบ้านอาม่าครับ แฮบปี้กันทั้งบ้าน  :supergrin:
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: วันนี้ วันแม่ ทำอะไรให้แม่บ้าง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 10:50:53 PM »
ผมพาพ่อกับแม่ไปทานข้าวที่เซ็นทรัลบางนามาครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 10:59:12 PM »
โทรไปคุยกับแม่คับ

เพราะว่า แม่อยุ๋ภูเก็ต ไม่ได้เจอท่านมาเกือบจะปีนึงละคับ

85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 11:19:34 PM »
โทรไปหาท่านครับ เพราะท่านอยู่ไกล นานๆจะได้เจอกันที  รักแม่มากนะครับ ( น้ำตาซึมๆ )  :bawling: :bawling: :bawling: :bawling:

แต่อยู่กรุงเทพก็พาแม่อีกคนไปทานเนื้อย่างพระรามห้าครับ ( แม่ทูลหัว ) :supergrin: :supergrin: :supergrin: :supergrin: :supergrin:

ปอลอ ขอบคุณเจ้าของกะทู้นะครับที่ตั้งกะทู้ขึ้นมา   :embarass: :embarass:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2009, 12:03:59 AM โดย bossma »

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 11:51:02 PM »
พาแม่ไปเยี่ยมคุณยายครับ ละตบท้ายsurpriseคุณแม่ด้วยต้นมะลิ1กระถาง 

ออฟไลน์ revup

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 12:01:33 AM »
พี่เค้าก็อยากเห็นแค่ คำอวยพรไห้แม่ เหมือนวันเกิดพี่ๆ น้องๆ ชาว SSS ก็แค่นั้นอะครับ 

รักษาน้ำใจกันใว้ครับ (เงินก็ซื้อไม่ได้ครับ)

ผมขอถามคุณ revup   กลับนะ ถ้าคุณตั้งกระทู้แบบที่คุณ spk ตั้งขึ้นมา แล้วเจอคุณโพสแบบนี้ คุณจารู้สึกยังไง

ถ้าผมเป็นคุณ spk คราวหน้า ผมจาไม่โพสอะไรอีกแล้ว

ป.ล. ความเห็นส่วนตัวนะ

กระทู้นี้ตอนตั้งขึ้นมาไม่ได้ถามแบบนี้  ผมตอบตามที่ถามครั้งแรก 

ขอโทษที่พูดตรง

ออฟไลน์ revup

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 12:38:58 AM »
ต้องขอโทษคุณ SPK ถ้าความเห็นของผมมันทำให้คุณรู้สึกแย่  แต่ผมขอเรียนว่าผมตอบจากที่คิดไม่ได้มีอคติใดๆและบางครั้งการใช้พิมพ์โดยที่ไม่รู้จักหน้าตากันอาจจะทำให้อารมย์ดูผิดไปจากเจตนา
ขอโทษที่พูดตรง

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 01:37:26 AM »
ต้องขอโทษคุณ SPK ถ้าความเห็นของผมมันทำให้คุณรู้สึกแย่  แต่ผมขอเรียนว่าผมตอบจากที่คิดไม่ได้มีอคติใดๆและบางครั้งการใช้พิมพ์โดยที่ไม่รู้จักหน้าตากันอาจจะทำให้อารมย์ดูผิดไปจากเจตนา
:agree: :agree:

สังคมนี้ดีจริงๆ เรียนรู้ รับผิด ให้อภัย ให้เกียรติ และรับฟัง :agree: :agree:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Mr.Genie

• Subaru On Tour
  • *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:20:37 AM »
ไปที่เดียวกานปะครับเนี้ย ผมก็พาแม่ไปกินตรงท่าเรืออะครับ :smash:

ผมพาไปกินข้าวที่ ร้านครัวริมทะเล เข้าไปทางศาลพันท้ายฯ ครับ  :supergrin:
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล
หมกมุ่นส่อจิตใจ นิสัยส่อสันดาน

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 11:09:23 AM »
ผมพาไปกินข้าวที่ ร้านครัวริมทะเล เข้าไปทางศาลพันท้ายฯ ครับ  :supergrin:

ร้านนั้นอร่อยมาก พึ่งพาแม่ไปกินเมื่ออาทิตย์ก่อนเช่นกัน ที่อยู่ข้างๆบึง ใกล้ๆศาล

ชอบเมี้ยงปลากระพง หรืออะไรนี่แหล่ะ ที่เค้าจะแล่เนื้อปลาออกมาเป้นชิ้นๆ แล้วทอดรวมกับหัวและก้าง เสริฟ มามีใบชพลูมาด้วย น้ำเมี้ยงก็ราดมาเลย อร่อยมากครับ ซัดไป 2 ตัว

แล้วชอบพวกน้ำพริกเค้าจะมี ใบอะไรหว่า คล้ายๆชะอม ไปผัดกะกะทิ แบบโบราณครับ แบบนี้หากินไม่ค่อยได้แล้ว เป็นสูตรของคนเมืองเพชรเค้า ไว้กินกับน้ำพริก คือใบมันจะมันๆ แล้วผัดกับกระทิ พอเวลามันอยู่ในปากเราแล้วเคี้ยวๆ มันแตกมันดีครับ ตัดกับรสชาติน้ำพริกดีจริงๆ

อาหารประเภทปลา ร้านนี้อร่ยและสดมากๆครับ เพราะเค้าเลี้ยงในกระชัง พอลูกค้าสั่งก็ไปเอาขึ้นมา แถมคนปรุงนี่ก็ต้องบอกว่า ระดับเทพครับ
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 05:37:54 PM »
อ๋อ ข้อมีส่วนร่วมหน่อย

เมื่อวานตอนดึก ผมฝ่ารถติดเข้าไป ซื้อพวงมาลัยที่ปากคลองตลาด เชื่อว่าเดินอยู่นาน จนหาแบบที่สวยถูกใจที่สุด แล้วซื้อกลับมาไหว้แม่  และซื้อให้คุณพ่อไปไหว้ คุณย่า วันนี้ตอนเช้า (เพราะคุณยาย ไม่อยู่ละ ไม่งั้นคงได้ซื้ออีกชุด

ดึกคืนนั้น แวะซื้อเย็นตาโฟ ประตูผี เจ้าที่คุณแม่ชอบ กลับไปฝากท่าน พอกลับถึงบ้าน ก็เทียงคืน ก็ได้ไหว้พอดี เพราะว่าเช้า ต้องไปเรียนทำกับข้าวสูตร คุณย่า (พอดีแกมีสูตรลับ กลัวว่าถ้าท่านเสีย สูตรหายไป แล้วจะไม่ได้กินของอร่อย)

เช้า ก็ไปบ้าน คุณย่า เรียนทำกับข้าว แล้วพ่อผมก็ตามมาไหว้ ผมก็ได้ไหว้ แม่ของพ่อ อีกทีนึง ไหว้มัน 2 รุ่นเลย

แล้วก้ใช้เวลาอยู่กับ ทั้งแม่ และ แม่ของพ่อ ทั้งวัน

พอตกเย็น ก็ พาแม่คุณ ไปเดินเล่น เซนทรัล แจ้งวัฒนะ อิ่มกันไปยาวเลย

ผมไปเกือบทุกวันเล่นฟิตเนสน่ะครับ ไว้เจอคุณอัศจะเข้าไปทักครับ   :beer:

วันแม่ก็ไปตักบาตรให้ แม่ กับ ยายเพราะเสียไปแล้วทั้งคู่เลยครับ   :blue:
Deestone the heart of your control