ผู้เขียน หัวข้อ: ประกันรถยนต์ชั้น1 กรุงเทพ วิริยะ สินมั่นคง อื่นๆ ซ่อมห้าง ราคาเริ่มต้น 11,500 บา  (อ่าน 29073 ครั้ง)

ออฟไลน์ senglazio

• *
  • Popular Vote : 0
ขอบคุณลูกค้าทุกท่านนะครับ สำหรับการต่ออายุกรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์ของเรา กรมธรรม์ค่อนข้างเยอะมากนะครับ กำลังดำเนินการทยอยจัดส่งและจะแจ้ง เลขลงทะเบียนไปรษณีย์ให้ทราบนะครับ
1.คุณคงยศ   กรุงเทพ
2. คุณสงกรานต์   วิริยะ
3. คุณอัจฉรา   วิริยะ
4. คุณนุสรา    วิริยะ
5. คุณวุฒิพงศ์  เมืองไทย
6. คุณชุตาภา   เมืองไทย
7. คุณอัครพล   สินมั่นคง
8.คุณพิชัย  สินมั่นคง

• *
ให้เราเป็นผู้ดูแล คุณ  ไปกับคุณทุกเส้นทาง บริการด้วยใจ   อุ่นใจไปกับการเดินทางทุกเส้นทาง  อุ่นใจไปกับเรา  ขอบคุณลูกค้าทุกท่านนะครับ ที่ไว้วางใจในบริการของเรา  ที่ให้เราเป็นตัวแทนในการดูแล การทำประกันภัยรถยนต์ ของท่าน ประกันภัยรถยนต์ชั้น 1 ซ่อมห้าง เริ่มต้นที่ 11500 ไม่มีค่าเสียหายส่วนแรก ชำระเงินเข้าบริษัทประกันภัยโดยตรง 100%ปลอดภัย มั่นใจ คุ้มครองทันที www.facebook.com/aunjaiinsurance      โทร 0898298451   Line : senglazio     เราดูแลลูกค้าทุกท่าน อย่างมืออาชีพ  ราคากันเอง เพื่อนๆในคลับ ทุกคน หรือใครมีปัญหาเกี่ยวกับประกันภัยรถยนต์ การเคลมประกันรถยนต์  สามารถ เข้ามา เพื่อสอบถาม เราได้  เราให้คำแนะนำทุกท่าน ให้ฟรี ครับ  www.aunjaiinsurance.com

• *
ขอบคุณลูกค้าทุกท่านนะครับ สำหรับการต่ออายุกรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์ของเรา กรมธรรม์ค่อนข้างเยอะมากนะครับ กำลังดำเนินการทยอยจัดส่งและจะแจ้ง เลขลงทะเบียนไปรษณีย์ให้ทราบนะครับ
1.คุณอุญชลี   วิริยะ
2. คุณนาตยา   วิริยะ
3. คุณวุฒิพงษ์   วิริยะ
4. คุณสุวิทย์    วิริยะ
5. คุณวรุต   สินมั่นคง
6. คุณชุติมล   สินมั่นคง
7. คุณคงศักดิ์   สินมั่นคง
8.คุณชินี   เมืองไทย
9.คุณนารี   คุ้มภัย
10.คุณพรชัย   คุ้มภัย

• *
อุ่นใจไปกับการเดินทางทุกเส้นทาง  อุ่นใจไปกับเรา  ขอบคุณลูกค้าทุกท่านนะครับ ที่ไว้วางใจในบริการของเรา  ที่ให้เราเป็นตัวแทนในการดูแล การทำประกันภัยรถยนต์ ของท่าน ประกันภัยรถยนต์ชั้น 1 ซ่อมห้าง เริ่มต้นที่ 11500 ไม่มีค่าเสียหายส่วนแรก ชำระเงินเข้าบริษัทประกันภัยโดยตรง 100%ปลอดภัย มั่นใจ คุ้มครองทันที www.facebook.com/aunjaiinsurance      โทร 0898298451   Line : senglazio     เราดูแลลูกค้าทุกท่าน อย่างมืออาชีพ  ราคากันเอง เพื่อนๆในคลับ ทุกคน หรือใครมีปัญหาเกี่ยวกับประกันภัยรถยนต์ การเคลมประกันรถยนต์  สามารถ เข้ามา เพื่อสอบถาม เราได้  เราให้คำแนะนำทุกท่าน ให้ฟรี ครับ  www.aunjaiinsurance.com

• *
1.คุณอนุกูล   วิริยะ
2. คุณสมบัติ   วิริยะ
3. คุณวรารักษ์  วิริยะ
4. คุณสาวิตรี    สินมั่นคง
5. คุณชาติชาย   สินมั่นคง
6. คุณนารี   สินมั่นคง
7. คุณอัจจิมา   สินมั่นคง
8.คุณรัชนี   เมืองไทย

• *
เรื่องน่ารู้เกี่ยวกับการเคลมประกัน
การเรียกค่าสินไหมประกันภัยรถยนต์ หรือการเคลมประกันหมายถึงการเรียกร้องความเสียหายที่เกิดต่อทรัพย์สิน ซึ่งเอกสารถือเป็นส่วนประกอบสำคัญในการเคลมประกันเป็นอย่างมาก
เอกสารที่ต้องใช้ มีดังนี้
1. กรมธรรม์ประกันภัย
2. สำเนาใบขับขี่
3. สำเนาทะเบียนรถ
ขั้นตอนการเคลมประกันรถยนต์
การเคลมประกันภัยรถยนต์ เมื่อรถยนต์คันที่เอาประกันเกิดอุบัติเหตุชนกับรถอื่นบนท้องถนน ขั้นตอนในการแจ้งเหตุมีดังนี้
1. โทรศัพท์แจ้งให้บริษัทที่รับประกันภัยไว้รับทราบโดยไม่ชักช้า
2. รถยนต์ แจ้งยี่ห้อรถ, ทะเบียนรถ, สีรถ, เลขกรมธรรม์
3. ผู้ขับขณะเกิดเหตุ แจ้งชื่อผู้ขับขี่ขณะเกิดเหตุ
4. ลักษณะเกิดเหตุ เช่น ชนท้ายรถคู่กรณี, คู่กรณีชนท้าย, ตัดหน้ารถคู่กรณี, รถคู่กรณีตัดหน้า หรือเบรกแล้วเสียหลักชนรถคันอื่น รถตกข้างทาง
5. สถานที่เกิดเหตุ ชื่อถนน, หลักกิโลเมตร, สถานที่ใกล้เคียง, จุดสังเกต หรือขับรถจากไหน-มุ่ง หน้าไปไหน ขับรถไปตามถนนสายอะไรผ่านที่ไหนมาบ้าง หมู่บ้าน ตำบล อำเภอจังหวัด
6. รอพนักงานบริษัทมาสำรวจภัยมาตรวจที่เกิดเหตุ (ระหว่างรอหากมีเจ้าหน้าที่ตำรวจมาเคลื่อนย้ายให้ทำเครื่องหมายไว้)
7. ให้รายละเอียดในการเกิดเหตุกับพนักงานบริษัทประกัน
8. เมื่อพนักงานตรวจสอบที่เกิดเหตุเรียบร้อย อย่าลืมขอรับเอกสารจากพนักงานไว้ เช่น ใบแจ้งความเสียหาย หรือใบเอกสารการติดต่อ

• *
1.คุณดารัตน์  วิริยะ
2. คุณสมพิศ  วิริยะ
3. คุณรวิ   วิริยะ
4. คุณสมชาย  เมืองไทย
5. คุณกนก  เมืองไทย
6. คุณสุธาทิพย์   คุ้มภัย
7. คุณอำนาจ  สินมั่นคง
8. คุณถวิล สินมั่นคง

• *
1.คุณสุวิทย์   วิริยะ
2. คุณกุสุมา   วิริยะ
3. คุณราตรี  วิริยะ
4. คุณพิสุด   วิริยะ
5. คุณปรีชา  สินมั่นคง
6. คุณธนพล  สินมั่นคง
7. คุณอนิรุจ  เมืองไทย
8.คุณบัญชา   เมืองไทย
9.คุณมารวรี    คุ้มภัย
10.คุณโกศล    LMG
11.คุณสุมิตร   ASIA

• *
1.คุณรวิท   วิริยะ
2. คุณสมบูรณ์   วิริยะ
3. คุณดา  วิริยะ
4. คุณสมชิต   คุ้มภัย
5. คุณนันทนา  คุ้มภัย
6. คุณสวนิตย์  สินมั่นคง
7. คุณโกมล  เมืองไทย
8.คุณอติรุจ   เมืองไทย

• *
1.คุณสมชาย   วิริยะ
2. คุณนันทนา   วิริยะ
3. คุณณรงค์  วิริยะ
4. คุณชม  วิริยะ
5. คุณลลิตา  คุ้มภัย
6. คุณสบูมรณ์  คุ้มภัย
7. คุณโกวิทย์  เมืองไทย
8.คุณยศพล   เมืองไทย
9.คุณรวิช     อาคเนย์

• *
1.คุณสุรศักดิ์   วิริยะ
2. คุณเอก   วิริยะ
3. คุณกนกวลี  คุ้มภัย
4. คุณสสมจิตร  คุ้มภัย
5. คุณปวีณา  คุ้มภัย
6. คุณลลิตา  สินมั่นคง
7. คุณยศ  เมืองไทย
8.คุณพงศธร   เมืองไทย

• *
อุ่นใจไปกับการเดินทางทุกเส้นทาง  อุ่นใจไปกับเรา  ขอบคุณลูกค้าทุกท่านนะครับ ที่ไว้วางใจในบริการของเรา  ที่ให้เราเป็นตัวแทนในการดูแล การทำประกันภัยรถยนต์ ของท่าน ประกันภัยรถยนต์ชั้น 1 ซ่อมห้าง เริ่มต้นที่ 11500 ไม่มีค่าเสียหายส่วนแรก ชำระเงินเข้าบริษัทประกันภัยโดยตรง 100%ปลอดภัย มั่นใจ คุ้มครองทันที www.facebook.com/aunjaiinsurance      โทร 0898298451   Line : senglazio      จริยา 0804519938  Line  Yayee_32  เราดูแลลูกค้าทุกท่าน อย่างมืออาชีพ  ราคากันเอง เพื่อนๆในคลับ ทุกคน หรือใครมีปัญหาเกี่ยวกับประกันภัยรถยนต์ การเคลมประกันรถยนต์  สามารถ เข้ามา เพื่อสอบถาม เราได้  เราให้คำแนะนำทุกท่าน ให้ฟรี ครับ  www.aunjaiinsurance.com

• *
การเคลมแห้งคืออะไร
การเคลมแห้ง หมายถึง การเคลมประกันรถคันที่เอาประกันจากการแกิดเหตุมานานแล้วแต่เพิ่งมาแจ้งเหตุ เช่น รอยแผลขูดขีดจากการ เฉี่ยวชนนิด ๆ หน่อย ๆ หรือโดนขูดสี รอยแมวข่วน อะไรก็ตามที่เป็นรอยเล็กๆน้อยๆ และเกิดเหตุนานแล้ว ซึ่งหลายคนมักจะปล่อยทิ้งไว้และมาเคลมรวดเดียวก่อนหมดประกัน เช่น ทำสีใหม่ตรงจุดนั้น ปะผุรอยต่างๆ หรือแม้แต่เปลี่ยนชิ้นส่วนบางชิ้นเช่น กันชน โคมไฟฟ้า เป็นต้น

• *
1.คุณกมลชนก   วิริยะ
2. คุณสุจิตรา   วิริยะ
3. คุณโกมล   วิริยะ
4. คุณสิทธิกร   เมืองไทย
5. คุณศราวุฒิ   เมืองไทย
6. คุณชาติชาย  สินมั่นคง
7. คุณปวีณา  สินมั่นคง
8.คุณลลิตา   สินมั่นคง
9.คุณสุภาพร    คุ้มภัย

• *
1.คุณลลิตา   วิริยะ
2. คุณจิราภรณ์   วิริยะ
3. คุณสมาพร   สินมั่นคง
4. คุณศักดิ์ชัย   สินมั่นคง
5. คุณปริญญา   เมืองไทย
6. คุณนภัสสร  คุ้มภัย
7. คุณอัจจิมา  คุ้มภัย