ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆออก ซูบารุศูนย์ไหนกันมั่งครับ แล้วมีอะไรประทับใจ  (อ่าน 18243 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
ของผม XV ส้ม ผมออกมา 1 ปีแล้วคับจากศูนย์ Royde Autohaus พระราม 3 คือ อยู่แถวนั้้น ตอนออกรถไม่รู้ว่าเป็นตัวแทนอิสระ แถมแฟนอยากได้รถเร็วเลย ออกที่นี่ มารู้ทีหลังก็มีกังวลนิดหน่อย แต่ผ่านมา1ปี ไม่มีปัญหาอะไรนะ ถือว่าให้บริการดีนะคับ เจ้าหน้าที่มารยาทดีช่วยเหลือดีมาก เช็คกับเพื่อนที่ใช้ศูนย์หลัก ของเค้ามีอะไรupdateจากศูนย์ใหญ่ ที่นี่ก็ทำได้หมด คิวน้อยดี เอารถเข้าไปเช็คระยะนี่ ถ้าไม่รีบนี่รอรับกลับได้เลย ถือว่าโอเค
ส่วนของแถมก็น่าจะเหมือนๆกันคับ

ศูนย์นี้เช็คระยะเอาน้ำมันเครื่องไปเองได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Pern325

• *
  • Popular Vote : 3
  • Oh my god!!
ยังไม่เคยลอง เดี๋ยวถามให้ครับ 

ออฟไลน์ sorawut117

• *
  • Popular Vote : 2
ผมออก forester ที่เสรีไทยครับ ก็โอเคนะครับ แต่สีรถกับสภาพภายในนี่ไม่ได้สมกับเป็นรถใหม่เลย อาจจะเพราะคันที่ได้มาเป็นรถจอดโชว์แน่ๆครับ
สีภายนอกมันจะตุ่นๆนิดนึง ไม่เงาแว่บ ส่วนภายในก็เป็นรอยคราบตามพลาสติกนิดหน่อย นี่ว่าจะไปขัดเคลือบใหม่ยังไม่ได้ทำเลยครับ
พอเทียบกับรถพี่ชาย (bm3 ibase ราคา2.2ล้าน) นี่ผิดกันสุดๆ เจ้านั้นใจถึงจริงๆ สภาพเนี้ยบมากๆ ทั้งขัดเงาไม่มีรอยวงแหวน ภายในก็นิ้ง
แต่โดยรวมก็พอรับได้ครับ ดีกว่ารถญี่ปุ่นทั่วไปตรงไม่มีปัญหาจุกจิกให้รำคาญใจ

อีกเรื่องที่ไม่ค่อยประทับใจคือ รอป้ายขาวนานมาก ได้รถ พย.57 จองทะเบียน 3กษ นี่บนถนนมี 4กข ออกมาละ
ผมต้องรอประมาณ3เดือน เพิ่งได้ป้ายมาครับ ไม่รู้รุ่นอื่นจะเป็นเหมือนกันไหม

ออฟไลน์ Thanee

• *
  • Popular Vote : 1
ผมออกอิม sti ศูนย์เสรีไทยล้อแม็กเป็นรอยจากศูนย์ผมแจ้งไปผู้จัดการบอกไม่อนุมัติซ่อม
ทำเฉยเซลบอกเขาจะออกเงินซ่อมให้ผมบอกไม่ต้องเพราะไม่ใช่ความผิดเขา
แต่คิดว่าทางศูนย์ควรรับผิดชอบ นิยามไอ้พวกสิงคโปร์ เรื่องการรับประกัน
โยนลูกค้าก่อนถึงผิดจริงมันก็รับครึงเดียว ออกรถมาได้ 10 วันถ่านรีโมตหมดมันให้เราออกเอง
ส่วนอีกคันผมออก brz ยังไม่เจอปัญหา
แต่เห็นข่าวที่ได้ยินมาระวังเรื่องน้ำมันเครื่องวิ่งแล้วข้อเหวี่ยงคดชาฟติดศูนย์มันจะบ่ายเบื่ยง
ไม่รับผิดชอบคบกับสิงโปร์ระวังตัวครับพี่น้องทุกท่าน

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
ผมออกอิม sti ศูนย์เสรีไทยล้อแม็กเป็นรอยจากศูนย์ผมแจ้งไปผู้จัดการบอกไม่อนุมัติซ่อม
ทำเฉยเซลบอกเขาจะออกเงินซ่อมให้ผมบอกไม่ต้องเพราะไม่ใช่ความผิดเขา
แต่คิดว่าทางศูนย์ควรรับผิดชอบ นิยามไอ้พวกสิงคโปร์ เรื่องการรับประกัน
โยนลูกค้าก่อนถึงผิดจริงมันก็รับครึงเดียว ออกรถมาได้ 10 วันถ่านรีโมตหมดมันให้เราออกเอง
ส่วนอีกคันผมออก brz ยังไม่เจอปัญหา
แต่เห็นข่าวที่ได้ยินมาระวังเรื่องน้ำมันเครื่องวิ่งแล้วข้อเหวี่ยงคดชาฟติดศูนย์มันจะบ่ายเบื่ยง
ไม่รับผิดชอบคบกับสิงโปร์ระวังตัวครับพี่น้องทุกท่าน

ประโยคสุดท้ายโดนมากครับ 55 :bbbear_6:
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ wildstocks

• Sophisticated Member
  • *
  • Popular Vote : 8
  • Sapiens omnia sua secum portat
    • Sapiens omnia sua secum portat
ผมออกเสรีไทย ใช้บริการเสรีไทย กับ วิภา

เปลี่ยนกระโปรงหน้าแบบมีช่องดักลม อันเก่าศูนย์บอกอีก 2 อาทิตย์จะเอารถกระบะมาส่งให้ ผ่านมาเกือบ 4 ปี ไม่รู้ยังอยู่รึเปล่า 555+ ยางแท่นเครื่องบอกเคลมไป 4 ปีที่แล้วป่านนี้ยังไม่ได้เปลี่ยนเหมือนเดิม

รถมีอาการ ขับด้วยความเร็วคงที่ที่ 80 กม./ชม. มีเสียงหวีดเบาๆ ไปเสรีไทยบอกวาว์วน้ำมันอะไรไม่รู้เสียเปลี่ยนไป 2,000 กว่าบาท กลับมาบ้าน 2 วันเป็นอีก เสียงแก๊กๆ ที่ด้านหลังไม่รู้มาจากไหน ช่างบอกมีหินเล็กเข้าไป บอกเอาออกให้แล้ว 2 วันดังเหมือนเดิม

ที่แย่ที่สุดเดี๋ยวนี้ไม่ยอมให้สนทนากับช่างเลย ต้องบอกอาการผ่านพนักงานรับรถซึ่งเจอคนระเอียดก็ดีไปเจอบางคน บอกไปอาการ 10 ส่วนไปถึงช่าง 6 ส่วน

ศูนย์เสรีไทย เต็ม 10 ให้ 7 ศูนย์วิภาเต็ม 10 ให้ 6

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
ศูนย์เป็นแบบนี้ก็ดีแล้ว อู่นอกจะได้มีงานอู่นอกดีๆ เยอะครับ
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ IMONAZA

• *
 :bbbear_38: เริ่มจะเหงื่อตกละฟังดูแล้วแต่ละ 0 เหมือนต้องพึ่งโชคชะตายังไงก็ไม่รู้ แล้วตกลงจะใช้บริการ 0 ไหนดีแสดงว่าซื้อรถยี่ห้อนี้ต้องอาศัยโชคช่วยไปด้วย กำลังลังเลว่าจะซื้อที่ไหนดี ส่วนปัญหาเท่าที่อ่านมารู้สึกว่าพอมีอยู่บ้างแต่ไม่มากเหมือนรถตลาดทั่วไป อันนี้เพราะส่วนนึงมาจากมีผู้ซื้อน้อยหรือเปล่าไม่รู้ (คหสต.)ยังไงในส่วนของปัญหาถ้ามียังไงฝากแจ้งกันนิดครับ  จะได้ตั้งรับและปรับตัวรับกับปัญหาที่จะเจอได้แต่เนิ่นๆและทันถ่วงที ช่วงนี้ผมได้โปรมอเตอร์โชว์มาอัตราดอกเบี้ย 2.0 ส่วนลด 15,000 บาท (สาขาเสรีไทย... Sale บริการดีพอสมควรอันนี้ไม่รู้ว่าดีกว่าสาขาอื่นๆไหม..เพราะคุยอยูสาขาเดียว)สมาชิกท่านใดมีรายละเอียดจองช่วงนี้โปรดีที่สาขาไหนแจ้งกันครับ ถือว่าช่วยสมาชิกใหม่...ขอบคุณล่วงหน้า เดียวเป็นสมาชิกเต็มตัวจะมารายงานว่าที่ไหนดี :bbbear_30:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2015, 02:40:12 PM โดย IMONAZA »

ออฟไลน์ Sympho

• *
  • Popular Vote : 0
มีใครเคยใช้บริการศูนย์ปทุมบ้างครับ

ออฟไลน์ the1

• *
imonazaครับ ได้ส่วนลด 15000 บาท นี่ ของแถมต่างๆยังได้ด้วยไหมครับ เช่น ฟิลม์ เซ็นเซอร์ พรม

ออฟไลน์ the1

• *
imonazaครับ ได้ส่วนลด 15000 บาท นี่ ของแถมต่างๆยังได้ด้วยไหมครับ เช่น ฟิลม์ เซ็นเซอร์ พรม
ขอราคาชัดๆเลยได้ไหมว่า ได้ราคาเท่าไรครับ :bbbear_2:

ออฟไลน์ JubJeep

• *
ผมเพิ่งจองไปกับเซลล์ด้วง ศูนย์เสรึไทย แต่ไปคุยกันที่ศูนย์ปิ่นเกล้า เมื่อวันอาทิตย์ ลองโทรไปคุยดูครับ

ของแถมถูกใจมากมายครับ บอกว่าผมแนะนำมาก็ได้ครับ ^^

092-258-3338 :bbbear_34:

ออฟไลน์ k.taweekit@gmail.com

• *
ผมจองศูนย์เพชรบุรีครับ เซลล์คุยดีใช้ได้เลย...รอรถเดือนหน้า...ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะครับ... :bbbear_46:

ออฟไลน์ IMONAZA

• *
 :bbbear_20: ของแถมไม่มีอะไรเลยครับ แอบเศร้าๆอยู่ได้เป็นส่วนลดเงินสดในตัวรถ 15,000 บาท ซึ่งของแถมที่ไม่รับจาก Sale เพราะส่วนมาก Sale ชอบแถมของนอกศูนย์ซึ่งเป็นของ เทียบ เทียม :bbbear_1: เลยไม่ได้เลือกของแถมและอีกอย่างที่สำคัญอยากได้ของไม่กี่ชิ้นครับ อย่างเช่นกันโคลนล้อ กันกระจก เลยซื้อของแท้จากศูนย์ดีกว่า :bbbear_25:

ออฟไลน์ merphy

• จาก 6 สูบเอียง มา 4 สูบนอน
  • *
ผมออกศูนย์บางนาครับ เซลล์ให้ลองเกือบทุกรุ่นที่มีอยู่ในศูนย์