ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังสับสนตัวเอง รู้สึกตัดสินใจผิดที่ซื้อ Subaru XV  (อ่าน 29172 ครั้ง)

ออฟไลน์ Owen Soop

• *
  • Popular Vote : 4
Re: กำลังสับสนตัวเอง รู้สึกตัดสินใจผิดที่ซื้อ Subaru XV
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 02:47:23 PM »
ถึงผู้ตั้งกระทู้ครับ

ผมเองก็ใช้ XV ครับก็เคยมีความรู้สึกเหมือนกันว่าตัดสินใจเร็วไปหรือเปล่า แต่พอได้ขับต่างจังหวัด ขึ้นเขาลงเขาผมติดใจมันแล้วส่วนที่ไม่สบายเหมือนaccordหรือรถเก๋งผมว่ามันเป็นสไตล์ของรถครับ ผมว่าแข็งๆซิดีทนทานดีครับ

ออฟไลน์ champ_cvt193

• *
  • Popular Vote : 1
Re: กำลังสับสนตัวเอง รู้สึกตัดสินใจผิดที่ซื้อ Subaru XV
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 04:45:24 PM »
จขกทครับ เอาตรงๆ เลยนะครับ

ผมว่าลองถามตัวเองอีกครั้งครับ

ถ้าขับ XV แล้วมอง Accord ทุกครั้งที่เห็น หรือ ขับผ่าน

แนะนำให้ขาย XV แล้วซื้อ Accord ทันที่ครับ

อยากได้ต้องจัดครับ เอาให้หายคัน หายอยากครับ จะได้หายค้างคาใจครับ

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 08:45:49 AM »
จขกทครับ เอาตรงๆ เลยนะครับ

ผมว่าลองถามตัวเองอีกครั้งครับ

ถ้าขับ XV แล้วมอง Accord ทุกครั้งที่เห็น หรือ ขับผ่าน

แนะนำให้ขาย XV แล้วซื้อ Accord ทันที่ครับ

อยากได้ต้องจัดครับ เอาให้หายคัน หายอยากครับ จะได้หายค้างคาใจครับ
ส่วน xv ผมยินดีรับไว้เองครับ ขอสัก 850,00 นะ พอไหว อิอิ
ปัจจุบันมี crv ใช้อยู่ พูดตามตรงว่าจะไม่กลับมาค่าย ฮอนด้าอีกเลย สวยแต่รูปจริงๆ

ออฟไลน์ jaggies

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 07:25:48 AM »
ลองตั้งศูนย์ล้อนะครับ เป็นที่ทราบกันดีว่าาFHI ไม่มีนโยบานตั้งศูนย์ล้อมาจากโรงงาน ทำให้ handling ผิดไปจากสเป๊กไปเยอะ

รถผม ออกโรงงาน ขับกินซ้ายนิดๆ หน้าโยนนิดๆ
ไปตั้งล้อใหม่ โดยเปิดสเปคล้อในคู่มือ อยู่หน้าท้ายๆ
อาการหน้าโยน หาย แต่ยังดึงซ้ายอยู่

เดี๋ยวว่าจะไปตั้งอีกรอบ ...

ออฟไลน์ ซุนเซ็ก

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2014, 03:54:20 PM »
ที่บ้านผมมี BMW 320, XV, Accord G7, Zafira

Accord  ช่วงล่วงห่วยแตกกกก ที่สุดครับ แย่ยิ่งกว่า Zafira อายุสิบกว่าปีอีก
ช่วงล่างยวบนุ่มนิ่มเกินไป พวงมาลัยเบาไป ไม่เกาะถนน
โดยเฉพาะตอนเข้าโค้ง XV ทำได้ดีกว่ามากๆ ยังกะรถราคาต่างกันเป็นเท่าตัว

แต่นอกนั้น...การตกแต่ง ความสวยงาม เบาะนั่งสบาย Accord ดีกว่าหมดครับ ฮ่าๆ
...ต้องชั่งใจ
ซื้อรถ เพื่อการขับขี่, หรือออฟชั่นอำนวยความสบาย
เลือกไม่ยากเลยครับ คู่นี้

ออฟไลน์ Future_Locus

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2014, 05:38:14 PM »
จาก จขกท. นะครับ
ตอนนี้ต้องยอมรับว่า ขับรถแบบไม่ค่อยแฮปปี้เท่าไหร่ รู้สึกว่ามันไม่หนึบ ไม่แน่นเหมือนตอน test drive เลย ขนาดไปตั้งศูนย์ใหม่มาแล้วก็ไม่เห็นเปลี่ยนแปลง
แต่ด้วยข้อจำกัดด้านงบประมาณ ก็คงต้องใช้ไปอ่ะครับ คงไม่ขายต่อ
คิดว่าคงต้องเอาไปให้ช่างช่วยตรวจสอบหน่อยอ่ะครับ ว่ามันมีอะไรผิดปกติไปหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 09:16:03 AM »
จาก จขกท. นะครับ
ตอนนี้ต้องยอมรับว่า ขับรถแบบไม่ค่อยแฮปปี้เท่าไหร่ รู้สึกว่ามันไม่หนึบ ไม่แน่นเหมือนตอน test drive เลย ขนาดไปตั้งศูนย์ใหม่มาแล้วก็ไม่เห็นเปลี่ยนแปลง
แต่ด้วยข้อจำกัดด้านงบประมาณ ก็คงต้องใช้ไปอ่ะครับ คงไม่ขายต่อ
คิดว่าคงต้องเอาไปให้ช่างช่วยตรวจสอบหน่อยอ่ะครับ ว่ามันมีอะไรผิดปกติไปหรือเปล่าครับ
ลองไปขับตัว test drive เปรียบเทียบไหมครับ ให้ช่างไปขับด้วย จะได้แก้ปัญหาได้ตรงจุด หากรถเราผิดปกติจริง มีอะไรจะได้เคลมได้โดยไวครับ
ผมกำลังจะออกxv ในอนาคตอันไกล้นี้ละ กำลังต่อรองเงื่อนไขกันอยู่ ยังเสียวๆเหมือนกันว่าจะเจอรถมีปัญหา

ออฟไลน์ ansr

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 01, 2015, 12:41:26 PM »
แนะนำนะครับ หาร้านตั้งศูนย์ที่เค้าชำนาญซูบารุครับ ในกระทู้เก่าๆมีแนะนำหลายร้านครับ เพราะบางทีไปร้านที่ไม่เคยตั้งศูนย์ซูบารุคนตั้งก็พาออกทะเลก็มีเยอะครับ มันต้องใช้ประสบการณ์ด้วยครับ ไม่ใช่ดูเครื่องอย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 04:31:07 PM »
ตั้งศูนมีร้านมากมายแต่ร้านดีมีไม่มานักยิ่งขับ4หาร้านในwebที่เขาแนะนำชัวร้านเม้งหยูล้ง  สุขุมวิท49 จัดร้านนี้เลย

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 11:55:53 PM »
ตัว Test Drive เป็นตัวส้มประกอบญี่ปุ่นเปล่าครับบ  :bbbear_15:

ออฟไลน์ rafarel

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 06:20:37 PM »
แนะนำครับ พาแอคคอท กะ xv ขึ้นสังขละ แล้ว ลงมาพร้อมๆกัน พี่จะรับรู้และสัมผัส ได้ถึงแรงดึงของเครื่อง ความแม่นยำของพวงมาลัย การจิกโค้ง   :bbbear_32:

ความสนุกของ แพดเดิ้ลชิฟ เบรคใช้น้อยมา ใช้ชิฟ เอา  แล้ว พี่จะลืมทุกคำว่า คิดผิด ไปทันที ผมใช้ xv เพิ่งลงมาจากสังขละ ไม่กีวันนี้

แต่สุดท้ายขึ้นอยู่กับการใช้ครับ ผมออก ตจว บ่อย บอกเลยว่า ตอบโจทย์ ไปไหนๆ ไม่เคยสนใจสภาพถนน   :bbbear_32: