ผู้เขียน หัวข้อ: WRX  (อ่าน 2186 ครั้ง)

ออฟไลน์ jakapunt

• *
  • Popular Vote : 0
WRX
« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 04:57:03 PM »
สอบถามเพื่อนๆที่ใช้ Subaru หน่อยครับ พอดีสนใจ WRX CVT
ผมไม่เคยขับ Subaru มาก่อน ถ้าเอาตัวนี้มาใช้ขับไปทำงานรถติด ขับแล้วจะเหนื่อยในความกระด้างบวกกับรถติดๆไหมครับ เข้าใจว่าตัวนี้เครื่องแรง

ที่อยากจะรู้คือมันจะเหมาะเป็นรถ daily use หรือเหมาะสำหรับขับวันหยุดมากกว่าครับ

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
Re: WRX
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 06:22:22 PM »
ใช้ได้ทุกวันสบายๆ ครับ จริงๆ Subaru มันคือรถบ้าน ที่แรงเหมือนรถสปอร์ท
ถ้าเดิมๆ ใช้ทุกวันสบายครับ ได้มาแล้วเอามาอวดกันบ้างนะครับ

:bbbear_34:

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 10:09:09 PM »
เท่าที่เคยลอง มันขับสบายกว่าพวกเหยี่ยวหรือหมูเยอะเลยครับ ช่วงล่างไม่กระด้างนะและภายในห้องโดยสารก็เงียบกว่า สำหรับผม มันสามารถเอามาใช้ทุกวันได้แน่ๆ แต่เรื่องช่วงล่างต่างคนก็รู้สึกไม่เหมือนกันครับ ที่ศูนย์เสรีไทยมีรถเดโมแต่เป็นเกียร์ธรรมดาอยู่ ถ้าขับเกียร์ธรรมดาได้ แนะนำให้ลองติดต่อเซลขอลองขับดูครับ จะได้รู้ว่าช่วงล่างมันเป็นยังไง

เหตุผลนึงที่มันอาจจะไม่เหมาะมาใช้ทุกวันคือถ้าใช้ในเมืองมันก็ไม่ประหยัดเหมือน eco car คันเล็กๆ หรือขับทางไกลก็ไม่ประหยัดเหมือนเครื่องดีเซลครับ

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2014, 07:30:05 PM »
ผมเคยลองขับมาแล้วครับ ตอบให้เลยว่า มันไม่ได้แข็งอย่างที่คิดครับ คือมันนุ่มหนึบมากกว่านะครับ แต่จะเน้นทางหนึบมากกว่า ขับทุกวันได้ครับ ถ้ารับค่าน้ำมันได้ก็จัดเลยครับ อีกอย่าง CVT ตัวนี้ไม่น่าเกลียดเลยครับ ขับสนุกมากๆ :bbbear_34: :bbbear_8:

ออฟไลน์ OXYGEN2

• *
  • Popular Vote : 11
  • Subaru Legacy B4 2.5GT
    • เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 07:59:04 PM »
ผมคิดว่าตัวใหม่ประหยัดน้ำมันพอควรนะครับ ใช้ทุกวันสบายๆ แน่ๆ ถ้าไม่ได้ใช้วันละหลายร้อยกิโลคงไม่มีปัญหาเรื่องค่าน้ำมันมั๊งครับ

ออฟไลน์ ิbjclub

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2014, 09:48:57 PM »
สบายๆ ครับ รถแรงดี ไม่กินน้ำมันมากครับ กำลังดี ช่วงล่างตัวนี้หนึบครับ เครื่องยนต์อึดครับ แถมแต่งเท่อีกต่างหาก