ผู้เขียน หัวข้อ: กังวลใจอยู่เชียงใครับซื้อรถnewleมาเป็นเครื่องทวินมามันเลวร้ายขนาดนั้นเลยหรือครับ  (อ่าน 4934 ครั้ง)

ออฟไลน์ tun8505

• *
  • Popular Vote : 6
ผมดูแลโดนเปลี่ยนน้ำมันเครื่องตามระยะ ไม่เกินหมื่น น้ำมันเกียร์ เฟืองท้ายทุก 20,000 น้ำหล่อเย็น
หัวเทียน  และคอยล์จุดระเบิด ถ้าเสียหรือแตก เครืองจะเดินไม่เรียบหอบๆกระตุกๆ (ตอนนี้เพิ่งเป็น ส่งไปซ่อมอยู่)

ดูว่าเครื่องเดินเรียบดีไหม บูทสุดต้อง ได้ 0.8 ส่วนอื่นรอพี่ๆท่านอื่นมาตอบเพิ่มนะครับ ผมบอกเท่าที่ทราบ ตอนไปดูผมพาช่างไปช่วยดูให้ครับ

ออฟไลน์ [[Badd]]

• スバルレガシィ。BG7。
  • *
  • Popular Vote : 6
เพิ่งวิ่งไปกลับเชียงรายกรุงเทพ สบายครับ เกียร์ออโต้ด้วย ไม่พังง่ายหรอกฮะ เพลินๆ120ยืนพื้นตลอดทาง อัดๆบางช่าง140-170 สบายๆกำลังยังเหลือ
ผมซ่อมบำรุงธรรมดาครับ น้ำมันเครื่องใช้ดักแฮมด้วยซ้ำ ไปได้อยู่ (ว่าแต่ติดออยคลูเลอร์ดีไหมครับพี่ๆ เวลากลางวัน วิ่งผ่านลำปาง ออยเทมปาไป 120 เลย)

เท่ห์มาก รถไรก็ไม่รุ