ผู้เขียน หัวข้อ: งาน Jap Day วันนี้มีอุบัติเหตุถึงชีวิตด้วยเหรอครับ  (อ่าน 15552 ครั้ง)

ออฟไลน์ Green tea

• *
  • Popular Vote : 8
  • เมื่อไหร่จะเจอ ใคร ใคร ที่เป็นของเรา!!
Re: งาน Jap Day วันนี้มีอุบัติเหตุถึงชีวิตด้วยเหรอครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 06:25:04 PM »
RIP คับ

ออฟไลน์ Terr Nara

• *
  • Popular Vote : 5
Re: งาน Jap Day วันนี้มีอุบัติเหตุถึงชีวิตด้วยเหรอครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 06:40:05 AM »
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ออฟไลน์ laemunited

• *
  • Popular Vote : 22
  • LEGACY BH5/EVOLUTION IX
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 02:54:24 PM »
RIP ครับ
Yesterday is history,tomorrow is mystery,today is a gift that's call present!!!

ออฟไลน์ Art_Red_Integra@Korat

• ถ้าหยุดที่คำว่า "ดี" ก็จะไม่รู้จักกับคำว่า "ดีที่สุด"
  • *
  • Popular Vote : 8
  • โตขึ้นหนูจะเป็น Type R จ้า

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 06:25:51 PM »
เพื่อนๆ/พี่ และสตาฟที่ดูแลการจัดแทรคเดย์ อยากรบกวนให้ช่วยกันดูถึงสาเหตุอ่ะครับ เพราะเป็นการพลาดและสูญเสียที่รุนแรงในความรู้สึกของใครหลายคนและรวมทั้งผม   :bbbear_20:

ถ้าไม่ได้เกิดจากเหยียบคราบน้ำมัน เช่นมาจากการออกแบบสนามที่อันตราย จะได้หลีกเลี่ยงการจัดหรือการเข้าไปขับเล่นที่สนามนี้อ่ะครับ 

(ประเด็นเรื่องผู้ขับขี่คงไม่น่าจะใช่อ่ะครับ เพราะท่านผู้ขับผ่านมาหลายสนาม)

เห็นรถมีโรลบาร์ด้วยครับ ไม่คิดว่าจะรุนแรงอย่างนี้ ผมได้รับข่าวมายังรู้สึกหลอน ไม่กล้าไปแทรคเดย์เลยครับช่วงนี้  ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียด้วยนะครับ  :bbbear_41:

ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ SOM

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 08:18:45 PM »
RIP ครับ
อ่านแล้วคิดว่า เสียชีวิตจาก fracture base of skull เพราะมีเลือดออกทางจมูกและหูจำนวนมาก
เลยไป search ใน wikipedia พบว่าเป็นสาเหตุการตายอันดับต้นๆของนักแข่งรถ จากการเคลื่อนไหวของศีรษะอย่างรุนแรงในขณะที่
ตัวหยุดนิ่งจาก Belt
แล้วก็เขาเชื่อว่า การใช้ HANS device จะช่วยลดการเกิดภยันตรายจากการเคลื่อนที่ไปข้างหน้าอย่างรวดเร็ว เช่น fracture base of skull เป็นต้น
(เดิมผมคิดว่าHANS จะช่วยเฉพาะกระดูกคอแตกหัก fracture cervicle spine)

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 08:23:59 PM »
KORSADANGKWAMSEAJAI
RIP ครับ
อ่านแล้วคิดว่า เสียชีวิตจาก fracture base of skull เพราะมีเลือดออกทางจมูกและหูจำนวนมาก
เลยไป search ใน wikipedia พบว่าเป็นสาเหตุการตายอันดับต้นๆของนักแข่งรถ จากการเคลื่อนไหวของศีรษะอย่างรุนแรงในขณะที่
แล้วก็เขาเชื่อว่า การใช้ HANS device จะช่วยลดการเกิดภยันตรายจากการเคลื่อนที่ไปข้างหน้าอย่างรวดเร็ว เช่น fracture base of skull เป็นต้น
(เดิมผมคิดว่าHANS จะช่วยเฉพาะกระดูกคอแตกหัก fracture cervicle spine)

RIP ครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

ออฟไลน์ armdragonrider

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 10:01:30 AM »
RIP krub