ผู้เขียน หัวข้อ: KOYO & KOYORAD  (อ่าน 10575 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
KOYO & KOYORAD
« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 08:37:35 PM »
ขอความรู้เรื่อง หม้อน้ำ KOYO และ KOYORAD หน่อยครับบ ??  :bbbear_33:

1. ยี่ห้อเดียวหรือเปล่า
2. หรือเครือเดียวกัน
3. แหล่งผลิต
4. ต่างกันยังไง
5. แบรนด์ไหนราคาสูงกว่า

คือ ไม่มีความรู้จริงๆ  และกำลังจะเปลี่ยนครับ :bbbear_19:
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
Re: KOYO & KOYORAD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 07:44:26 AM »
สำหรับหลายๆท่านที่สงสัยเรื่องหม้อน้ำ ยี่ห้อ Koyo และ Koyorad ว่ามันต่างกันยังไง ผมในฐานะตัวแทนนำเข้า ขออนุญาตเจ้าของกระทู้มาตอบให้นะครับ

ขอตอบแบบรวมๆ เลยนะครับ

ยี่ห้อ Koyo ที่ทำให้หลายๆ คนเรียกติดปากกันมาตลอดว่า โคโย่ๆ นั้น จริงแล้วเป็นยี่ห้อเดียวกันกับ Koyorad 

ซึ่งชื่อ Koyo นั้น เปลี่ยนเป็น Koyorad ตั้งแต่ปี 2006 เพื่อฉลองครบรอบ 50 ปี นับแต่เปิดบริษัท โดยการรวมชื่อ Koyo-Radiator เข้าด้วยกัน = KOYORAD

แต่ชื่อบริษัทนั้นก็ยังคงใช้ชื่อว่า Koyo Radiator Co.,Ltd.  บริษัทแม่ก็ยังคงอยู่ญี่ปุ่นเช่นเดิม

ดังนั้นหากพบเจอโลโก้บนหม้อน้ำที่เป็น koyo เฉยๆ นั้น คือหม้อน้ำที่ผลิตมาตั้งแต่ก่อนปี 2006

ในส่วนของแหล่งผลิต สำหรับหม้อน้ำFull Aluminium นั้น ณ ตอนนี้ ผลิตที่อินโดนิเซีย ส่วนพวกหม้อพลาสติก ผลิตสองที่คือจีน และ อินโด

ดังนั้น หากประสบพบเจอใครมาบอก ว่านี่หม้อโคโยแหละ หลอดโคโย แต่มาเชื่อมฝาบ้านเรา เพื่อให้ราคาถูกลง นั่นคือ ปลอมทั้งสิ้นครับ

ของแท้ ต้องแพ็คกล่องมาอย่างดี ผลิตมาจากโรงงานทั้งลูก เดี๋ยวนี้ทาง koyorad เองได้พยายามปรับเปลี่ยนการ packing ให้ดีมากขึ้น เพื่อให้ทำปลอมได้ยากขึ้น

koyorad เองนั้น ตั้งใจพัฒนาเรื่องการระบายความร้อน และเน้นมากๆในเรื่องของคุณภาพ ดังนั้นสบายใจได้ครับ หากวันข้างหน้าจะเลือกใช้หม้อน้ำยี่ห้อนี้

แน่นอนครับ ว่าตอนนี้ของใหม่จะมีแต่โลโก้ Koyorad เท่านั้น และมีสกรีนบนรังผึ้งหม้อน้ำด้วย

เรื่องของราคา สามารถดูในหน้าซื้อขายได้เลยครับ ขออนุญาตแปะลิงค์ไว้ด้วยครับ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=95589.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2012, 08:46:17 AM โดย Tabuu »
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ kiyota

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:06:40 AM »
พอดีผมเคยซื้อที่บอก  ว่า  หลอดkoyo  เอามาเชื่อฝาบ้านเรา
สรุปปลอมแน่นอนเลยใช่ไหมครับ   

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • . . Rumble . .
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:11:50 AM »
กระจ่างงงงมาก สงสัยมานาน
ขอบคุณคุณตาบู๋ครับ

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 11:00:00 AM »
พอดีผมเคยซื้อที่บอก  ว่า  หลอดkoyo  เอามาเชื่อฝาบ้านเรา
สรุปปลอมแน่นอนเลยใช่ไหมครับ

Koyorad เน้นมากเรื่องของคุณภาพ จะเห็นได้ว่างานผลิตที่เป็นของแท้ๆจริงๆ นั้น งานเชื่อมดีมาก

ซึ่ง Koyorad เอง ไม่มีการปล่อยให้การผลิต หรืองานเชื่อม อยู่เหนือการควบคุม ซึ่งจะไม่มีการผ่าน QC มาจาก Koyorad

สุดท้ายผลเสียอาจเกิดและย้อนกลับมาทำให้แบรนด์เสียได้ครับ ดังนั้นหม้อน้ำ Koyorad แท้ จะต้องมาทั้งใบ พร้อม Packaging อย่างดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2012, 11:39:22 AM โดย Tabuu »
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ pickni

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 08:02:41 AM »
ขอทราบเบอร์ติดต่อด้วยครับ อยากได้สักอันครับ

ออฟไลน์ rs-watanabe

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 08:48:34 AM »
ขอทราบเบอร์ติดต่อด้วยครับ อยากได้สักอันครับ

ขออนุญาตตอบแทนละกันนะครับ  :bbbear_9:

รายละเอียดตามลิงค์นี้เลยครับ : http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=95762.0

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 05:07:05 PM »
KOYORAD   หม้อน้ำอลูมิเนียมของเค้าดีจริงครับ

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 09:40:53 PM »
ใช้ของแท้สบายใจคับ
ยืนยันในฐานะลูกค้า KOYORAD อีกคนคับ

...ดินดาน  :bbbear_32:

ออฟไลน์ Grf2009

• Mycar subaru grf2008 impreza sti 2.5 TURBO MANUAL ings+1 and TUNING E85
  • *
  • Popular Vote : 23
  • pro
    • http://m.facebook.com/xoautosport/
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 09:01:25 AM »
KOYORAD SUNGKED RUENG MO NUM TUNG YOO TEE Tanon rama2
pore ja pen rabai kwam ron ma yang dee
SUBARU Confidence in Motion IMPREZA Lover Power Your Crazy

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 10:31:15 AM »
หม้อโคโยตี้....เอ้ย โคโยล็าดของเค้าดีจริง