ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นกระทู้ใน Pantip แล้วกลัวจัง  (อ่าน 44822 ครั้ง)

ออฟไลน์ shreck_747

• *
  • Popular Vote : 33
  • จะอยู่ด้วยกันตลอดไป
เห็นกระทู้ใน Pantip แล้วกลัวจัง
« เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 08:40:14 AM »
เด๋วนี้ MIT เป็นอย่างไรบ้างครับ ได้อ่านกระทู้เกี่ยวกับบริการหลังขายที่แย่และมั่วมาก จนรู้สึกกังวล
ผมจอง XV ไปแล้ว ถ้าหลังขายปัญหาเยอะ อาจจะทิ้งเงินจองเลยน่ะครับ ไปขับโตโยต้า ขับเบนซ์ ตลาดๆเหมือนเดิม
เพราะตอนจองก็ฝ่ากระแสคัดค้านของครอบครัวไปจองแล้วเพราะมั่นใจในคุณภาพของรถ แต่ถ้าหลังขายเกิดปัญหาอีก ผมคงโดนภริยาและบุตรรุมยำกันเละแน่

รบกวนขอคำแนะนำ หรือถ้าผู้บริหารsubaru อ่านเจอ รบกวนขอความกระจ่างด้วยครับ.  ขอบคุณครับ

:bbbear_15:

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
Re: เห็นกระทู้ใน Pantip แล้วกลัวจัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 08:46:27 AM »
สำหรับ pantip ผมว่าฟังหูไว้หูจะดีที่สุดเลยครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: เห็นกระทู้ใน Pantip แล้วกลัวจัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 08:49:16 AM »
เดี๋ยวนี้ศูนย์ขึ้น ผมว่า อะไหล่กับบริการหลังการขายน่าจะดีขึ้นตามไปนะครับ แต่จริงๆแล้ว MIT ผมก็ยังไม่เคยเข้าไปซ่อมหรือเซอวิสอะไรเลยนะครับ เพราะว่าอู่ที่ผมเข้าอยู่ทุกวันนี้ก็มีอะไหล่ และการเซอวิสที่มีคุณภาพ ไม่ต่างจาก MIT อยุ๋แล้วครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 09:03:02 AM »
ใช้รถยี่ห้อนี้เข้าอู่นอกสบายใจกว่าเยอะครับ เท่าที่ทราบมาออกรถป้ายแดงรุ่นก่อนๆ MIT ก็ไม่ได้รับประกันนะครับ ไม่ทราบว่า XV เงื่อนไขเ็ป็นอย่างไร

ส่วนข้อมูลจากพันทิปก็อย่าไปกังวลเกินไปครับ ที่มาตอบน่ะมีคนใช้จริงสักคนหรือเปล่า พวกที่มาตอบๆกันจะเป็นการตอบแบบความคิดเห็นส่วนตัวสัก 99% กระแสไปทางไหนก็เทกันไป ไม่ได้เคยใช้เองหรอกครับ
Some are born to run ,Subies are born to race

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 09:30:57 AM »
คำตอบเดิม ......

ซูบารุ   คนพูดไม่เคยใช้  คนที่ใช้ไม่ค่อยพูด

ผมเจอจนเลิกเจอ  ซูบารุอย่างโน้น อย่างนี้ ยังนั้น     ถามกลับไป... ใช้ซูบารุเหมือนกันหรอครับ   .....ป่าว

MIT ผมไม่เคยเข้า
แต่เท่าที่ทราบ ตอนนี้ปรับปรุง เรื่อง ระบบอะไหล่  ตั้งแผนกใหม่เพิ่ม  เบิก-เคลม ที่ลิ้งค์ สิงคโปร์โดยตรง

น่าจะดีขึ้นครับ   

ออฟไลน์ sixer

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 09:56:48 AM »
ขออนุญาติชี้แจงนะครับ

เรียนว่า MIT เองมีการเปลี่ยนแปลงภายในองค์กรครั้งใหญ่ รวมทั้งมีการปรับปรุงพัฒนาระบบต่างๆ เพื่อรองรับตลาดที่จะเพิ่มขึ้นระดับ สองพันกว่าคันในปีหน้านี้ครับ

ศูนย์บริการของ MIT เองจากเดิมมีแค่ที่เสรีไทย ปัจจุบันมี MIT 4 สาขาครับ ปิ่นเกล้า บางนา และวิภาวดีครับ ส่วน Dear ในกทม.ก็มี หลายรายเช่น ปทุม นน และ GT cars เพชรบุรีตัดใหม่ครับ
ต่างจังหวัด ตามหัวเมืองก็มีแล้วนะครับ เปิดตัวต้นปีหน้า ทันส่งมอบรถ รวม 15 ศูนย์ครับ

เรื่องอะไล่ เรามี stock โดยเฉพาะ XV นี่ไม่ต้องห่วงครับ ปัจจุบัน มีอะไหล่เข้ามารอแล้วครับ

ตัวรถ รับประกัน 5 ปี 1 แสนกิโลครับ โดยเงื่อนไขจะมีระบุในเล่มคู่มือครับ

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 10:07:05 AM »

เมื่อก่อนก็เคยกลัว ไม่กล้าซื้อซูบารุ ก็เพราะคนพูดในทางไม่ดีนี่แหล่ะ
แต่คนที่พูดเหล่านั้น..ไม่มีใครเคยใช้จั๊กคน มีแต่ฟังเค้ามาอีกที...

ทุกวันนี้ใช้อิมฯเก่าๆ มาจะสองปีแล้ว ใช้งานทุกวันยิ่งกว่ารถแท็กซี่อีก ยังไม่งอแงเลย
ครบกำหนด ก็เข้าอู่ไปเปลี่ยนของเหลวตามระยะ กับเรื่องซนๆทั่วไปตามประสา... :bbbear_38:

ออฟไลน์ Ford26ers

• NO PAIN NO GAIN
  • *
  • Popular Vote : 7
  • Keep Calm & Make It Real
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 10:31:50 AM »
"อย่าเอาคำพูดของคนอื่นที่เราไม่รู้จักและไม่รู้จริง มาบั่นทอนความตั้งใจและขโมยความฝันของเราไปได้นะครับ"  :bbbear_34:

สุขสันต์วันสิ้นโลก 21.12.12 นะครับ  :bbbear_25:
Sneaker Freaker x Music Addict x Basketball Never Stops x Proud of Boxer

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 11:20:28 AM »
ถ้าพวกที่ไม่คุ้นเคยกับการซ่อมรถอู่นอก ไม่เคยสั่งอะไหล่เอง เคยแต่พึ่งศูนย์บริการ

ไม่แปลกที่พวกเขาจะกังวล....มากกก(เพราะตูไม่รู้จะพึ่งใครนี่หว่า555) ทั้งที่บางอย่างสั่งเองก็ได้ไม่ยาก

ละก็ไม่แปลกที่จะเป็นกังวลกับ ซูบารุ Mit บายตันจง เพราะขนาดรุ่นเก่าที่ว่าเก๋าๆยังขยาดเรื่องสั่งอะไหล่กับ mitเลย

บางท่านสั่งของไปจนขายรถไปแล้ว ก็ยังไม่มีวี่แววของที่สั่ง555  :bbbear_43:

แต่นั่นมันเมื่อก่อน(มังครับอิอิ)

ตอนนี้ mit ดูแล้วตั้งใจจริงมากๆ เพราะขับอิมมา10ปี เพิ่งจะเคยเห็นเปิดศูนย์ฯเยอะขนาดนี้

ก็คงจะมีความพร้อมพอสมควร ส่วนเรื่องอะไหล่สิ้นเปลืองคงไม่ขาด แต่อะไหล่ตัวถังก็ต้องรอบ้างตามสไตล์รถนำเข้า

ก็น่าชื่นชมครับ ขอเอาใจช่วยละกัน ลองให้โอกาสเขาหน่อย

สุดท้าย ซูบารุเป็นรถที่ทนทาน คุณภาพอะไหล่เน้นประสิทธิภาพมากกว่าของราคาถูกคุณภาพห่วยๆอย่างเจ้าอื่น

ทำไมกล้าพูดน่ะเหรอครับ เครื่องอินเตอร์เฉียง(เดิมๆ)ผลิตตั้งแต่ปี94 ตอนนี้ยังแซง เบนซ์ บีเอ็มรุ่นใหม่เลย

แซงที่240กม/ชม.นะครับ แถมเข้าโค้งขับ4กินเรียบ ทนขนาดนี้จะกลัวอาไรครับ555
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 11:28:50 AM »
 :bbbear_44:อย่าไปฟังคนไม่ได้ขับเด็ดขาด.
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 11:37:52 AM »
GD 1.6 ซื้อจาก MIT รออะไหล่ตัวถังแค่ 6เดือนเอง ขำขำครับ อย่าคิดมาก
เด๋วนี้คงปรับปรุงแล้วแหละ(มั่ง)..... :bbbear_32:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 11:42:56 AM »
GD 1.6 ซื้อจาก MIT รออะไหล่ตัวถังแค่ 6เดือนเอง ขำขำครับ อย่าคิดมาก
เด๋วนี้คงปรับปรุงแล้วแหละ(มั่ง)..... :bbbear_32:
ทำไม มั้ง กันเกือบหมด สงสัยลืมไม่ลงมั้ง 555 :bbbear_44:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 01:04:11 PM »
แต่ก่อนมีแต่ศูนย์ MIT ของไม่มาก็ต้องรอ เดี๋ยวนี้มีหลายศูนย์แล้วครับ น่่าจะเบาใจได้มากขึ้น

ศูนย์นี้ไม่มี อีกศูนย์อาจจะมีหรือเร็วกว่า แต่เรื่องศูนย์บริการที่เช็คสภาพทั่วไปผมยังไม่เคยเจอปัญหาอะไร ก็บริการดีนะครับ

ส่วนอะไหล่ ถ้าหาไม่ได้ ไปหาตามอู่ซ่อมใหญ่ๆ ของซูบารุ บางที MIT ไม่มี แต่อู่ มี ซะงั้นบางทีดันถูกกว่าด้วยซ้ำ

หรือบางทีก็มีมือสองสภาพสวยๆก็มีให้เล่นครับ สบายกระเป๋าไปเยอะ  :bbbear_32:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ maiyalap

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 03:51:54 PM »
คำตอบเดิม ......

ซูบารุ   คนพูดไม่เคยใช้  คนที่ใช้ไม่ค่อยพูด

ผมเจอจนเลิกเจอ  ซูบารุอย่างโน้น อย่างนี้ ยังนั้น     ถามกลับไป... ใช้ซูบารุเหมือนกันหรอครับ   .....ป่าว

MIT ผมไม่เคยเข้า
แต่เท่าที่ทราบ ตอนนี้ปรับปรุง เรื่อง ระบบอะไหล่  ตั้งแผนกใหม่เพิ่ม  เบิก-เคลม ที่ลิ้งค์ สิงคโปร์โดยตรง

น่าจะดีขึ้นครับ   

:bbbear_34:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 03:54:34 PM »
ทำไม มั้ง กันเกือบหมด สงสัยลืมไม่ลงมั้ง 555 :bbbear_44:

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=NrlxPIeKjoQ" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=NrlxPIeKjoQ</a>
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"