ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อน้อง New Legacy ถูก"ศัลยกรรม"หน้า ( เสร็จแล้วค้าบรูปหน้า3 )  (อ่าน 30113 ครั้ง)

ออฟไลน์ NaBrice

• ❤ Long Live The KING ❤
  • *
  • Popular Vote : 3
  • "ง่าย" ที่จะหา แต่ "ยาก" ที่จะรักษาให้คงอยู่ตลอดไป
    • TJMN Pomeranian (dog)
หน้าตาน้อง New Legacy ก่อนไป ศัลยกรรมหน้าครับ

รูปตอนก่อนศัลยกรรม เหลือแค่นี้งะครับ พอดีเพื่อนทำโทรศัพท์ผมตกส้วม T___T mush30

_________________________________________________________________________________________________

ต่อไปจะเริ่ม ทำศัลยกรรมหน้า ให้กับน้อง New Legacy กันครับ

เริ่มจาก เอาหัว BH5 มา (แต่ว่าไม่ใช่อันนี้นะครับ พอดีว่าผมไปถ่ายไม่ทัน ติดเรียน)  mush37

ไฟหน้าครับ

พอได้หัว BH5 มาแล้ว ก็จับมันตัดต่อกับ น้อง New Legacy ซะเลย อิอิ mush24

อีกซักมุมนะครับ ^^ ยุบตรงนู้นตรงนี้ซะ รอบคันเลยทีเีดียว mush16

เริ่มหล่อขึ้นมานิสนึงแล้ววว  mush32

_________________________________________________________________________________________________

เปลี่ยนสีผิว ให้น้อง New Legacy ใหม่ครับ emo73o

เลือกสีอยู่นาน สรุปว่า สีนี้ก็แล้วกัน mush24

ระหว่างรอทำสี ก็ได้ ท่อ กับ ราวจับ(ไม่รู้มันเรียกว่าอะไร) มาแว้ววว ^^

แต่มันไม่ค่อยเงาเท่าไหร่ เลยต้องจัดการกับมันซะหน่อย

หลังเอาไปขัดมา ก้ได้หน้าตาแบบนี้ครับ เงาวิ๊งๆๆ emo65o

ปล.ย้ายมาจากอีกหมวดนึง พึ่งรู้ว่าลงผิดหมวด  mush37
ปล.2 วันนี้พอแค่นี้ก่อนนะครับ ไว้เดี๋ยวมาลงเพิ่ม ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2011, 09:12:44 PM โดย NaBrice »

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
Re: เมื่อน้อง New Legacy ถูก"ศัลยกรรม"หน้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 08:18:25 PM »
มาเฝ้ารอดูตอนต่อไปน่ะคร๊าบบบ... mush16
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
Re: เมื่อน้อง New Legacy ถูก"ศัลยกรรม"หน้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 10:21:10 AM »
รอดูด้วยคนครับ คุณพ่อซนนะครับเนี่ย 55

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 11:02:36 AM »
อยากดูต่อแล้ววววววว

ออฟไลน์ boxer_sound

• Im
  • *
  • Popular Vote : 6
  • สนั่น....ลั่น...ทุ่ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 08:50:35 PM »
สีน้ำเงินเหยี่ยวอ่ะป่าวคับ รอชมตอนเสร็จ กำลังเก็บตังค์ทำสีใหม่อยู่ครับ

• *
  • "ง่าย" ที่จะหา แต่ "ยาก" ที่จะรักษาให้คงอยู่ตลอดไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 09:17:46 PM »
มาเฝ้ารอดูตอนต่อไปน่ะคร๊าบบบ... mush16
อยากดูต่อแล้ววววววว

รอนิดนึงนะคร้าบ

รอดูด้วยคนครับ คุณพ่อซนนะครับเนี่ย 55

ค้าบ 555+  mush32

สีน้ำเงินเหยี่ยวอ่ะป่าวคับ รอชมตอนเสร็จ กำลังเก็บตังค์ทำสีใหม่อยู่ครับ

เข้มกว่าสีน้ำเงินเหยี่ยวนิดนึงอ่าครับ ตอนนี้รถหนีน้ำอยู่ชลบุรี รอหน่อยนะครับ 55+ mush17
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2011, 09:19:33 PM โดย NaBrice »

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 11:57:55 AM »
แวะมาอัพรูปเพิ่มครับ  mush13

ศัลยกรรมหน้าไปแล้ว มาเปลี่ยนไส้พุงกันมั่ง

รูปตอนได้เครื่องมา มันลงไปกะส้วมแล้วครับ -.-

อันนี้ก็ถอดมาทำสีซะหน่อย สีเดิมมันลอก เลยเอาซะแดงแปร๊ดเลย 55+ (จะ แดง ไปไหน)

รวมร่างงง mush24

สีผิวใหม่ของน้อง New Legacy ก็ออกมาหน้าตาประมาณนี้ครับ

คิดถึงรถจะแย่แล้วครับ รถหนีน้ำท่วมไปอยู่ชลบุรี  นานแล้ว mush30
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2011, 12:47:23 AM โดย NaBrice »

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 04:54:25 PM »
หน้าเก่าขายมั้ยแครบ ขอเบอร์ติดต่อได้ป่าวครับ พอดีได้เลแวนมาคัน

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 05:50:37 PM »
หน้าเก่าขายมั้ยแครบ ขอเบอร์ติดต่อได้ป่าวครับ พอดีได้เลแวนมาคัน

ขายให้อู่พี่ดอนไปแล้วอ่าครับ เดี๋ยว PM เบอพี่ดอนให้นะครับ ไม่แน่ใจว่ายังอยู่รึป่าว

ออฟไลน์ boxer_sound

• Im
  • *
  • Popular Vote : 6
  • สนั่น....ลั่น...ทุ่ง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 07:42:40 PM »
สีสดได้ใจดีครับ สีน้ำเงินนี่มุกด้วยป่าวคับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 11:56:43 AM »
สีสดได้ใจดีครับ สีน้ำเงินนี่มุกด้วยป่าวคับ

ช่ายค้าบ

ออฟไลน์ Pong_naja

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 12:11:54 PM »
สีสวยมากครับ  emo65o เคยคิดอยู่เหมือนกันว่าจะทำสีนี้ เสร็จแล้วอยากเห็นตัวเป็นๆครับ  mush17

ออฟไลน์ somchai_777

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 07:29:47 PM »
ว้าว สวยมากเลย  emo65o คร้าบบบบ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:56:13 AM »
สีสวยมากครับ  emo65o เคยคิดอยู่เหมือนกันว่าจะทำสีนี้ เสร็จแล้วอยากเห็นตัวเป็นๆครับ  mush17

ขอบคุณครับ ตอนนี้รถหนีน้ำไปอยู่ชลบุรีอยู่เลยครับ  mush17

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:57:21 AM »
ว้าว สวยมากเลย  emo65o คร้าบบบบ

ขอบคุนค้าบ