ผู้เขียน หัวข้อ: impreza gc รุ่น turbo plus กับ sporty แตกต่างกันยังไงหรอคับ  (อ่าน 4996 ครั้ง)

ออฟไลน์ job

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถามหน่อยคับ

รุ่น turbo plus กับ sporty ต่างกันยังไงคับ

gc นะคับ เดือนสิงหาจะออกแล้วอะคับ หาข้อมูลคับ

มีอะไรแนะนำไหมคับ  ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ job

• *
Re: impreza gc รุ่น turbo plus กับ sporty แตกต่างกันยังไงหรอคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 01:24:54 AM »
อีกคำถามคับ พวกภายใน 2 ตัวนี้เปนแบบไหนหรอคับ

เพื่อนเคยบอกว่า เบาะตัว turbo plus เปนแบบแต่งมาเลยหรอคับ

ขอบคุนทุกคำตอบนะคับ

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: impreza gc รุ่น turbo plus กับ sporty แตกต่างกันยังไงหรอคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 01:34:31 AM »
gc8 turbo plus คือ ตัวที่เป้่น เครื่อง turbo มาจากโรงงาน 210แรงม้าครับ (ถ้ายังเป็นเครื่องเดิมนะครับ)หน้าตาจิงๆแล้ว ก็คือ WRX นั่นล่ะครับ
gc8 sporty คือ ตัวที่ เป้น 2.0 เครื่อง NA ครับ ถ้าจำไม่ผิด จะมี พวงมาลัย โมโม่ 4ก้าน ทรงทันสมัย (ในสมัยนั้น) ติดมาด้วยครับ

น่าจะประมานนี้ครับพ๊ม ขอให้ได้รถสวยๆนะครับ  emo73o
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Yo Legacy

• *
  • Popular Vote : 28
  • สนามไม่สน ถนนเท่านั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 08:13:06 AM »
ตัว Turbo Plus ตามที่คุณ mystic ว่าเลยคับ

แต่ตัว Sporty เอาที่ผมเคยดูในโชว์รูมที่แฟชั่นไอส์แลนด์นะ เป็น2.0NA เบาะเหมือน Turbo Plus กันชนชุดแต่งเหมือนกันหมด แต่ฝากระโปรงเป็นแบบไม่มีสคู๊บหรือแบบธรรมดาเลยคับ

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 02:03:39 PM »
เท่าที่ทราบ เรียงจากรุ่น Top

1.Turbo Plus มี gauge lamco 3 ตัว  กุญแจมี Remote Infrared กระจกข้างพับไฟฟ้า
2.Turbo
3.Sporty เป็น 2.0 N/A

ทั้ง 3 รุ่นนี้จะมี Foglamp ดวงใหญ่ ต่ำกว่านี้พวก 1.8 ขับ 4 ,  1.6 ขับหน้า จะไม่มี

ส่วนรายละเอียด เบาะ Bucket Seat มีในรุ่นไหนบ้าง จำไม่ได้ครับ

ข้อมูลด้านบนไม่ยืนยันนะครับ เลือนลาง

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 10:41:54 AM »
ตามที่คุณ WRX ว่ามาเลยครับ

ออฟไลน์ job

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 10:20:49 PM »
ตัว turbo กับ turbo plus ต่างกันยังไงหรอคับ

ขอบคุนทุกคำตอบมากคับ

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 12:37:45 PM »
ตัว turbo กับ turbo plus ต่างกันยังไงหรอคับ

ขอบคุนทุกคำตอบมากคับ

Turbo Plus
1. ภายในเบาะ บั๊กเก๊ตซีท สีเท่าดำ ทั้งชุด
2. มีไฟส่องแผ่นที่ + กระจกมองข้าสีเดียวกับตัวรถ ( พับเก็บได้ด้วยไฟฟ้า )
3. ไฟท้ายสเป๊ค ญี่ปุ่น ไม่มีไฟตัดหมอกหลัง
4. วิทยุ pioneer เสียงดี ( ในสมัยนั้น )
5. บริษัทนำสีเข้ามาขาย ขาว / แดง / บรอนซ์เงิน / เขียวเข้ม / เขียวหัวเป็ด

นอกนั้น แปะเอี๊ยะหน่อ ..

Turbo
1. ภายในเบาะธรรมดา สีม่วงฟ้า เฉียงๆ เบาะหน้าปรับสูงต่ำได้ เบาะหลังพับได้
2.ไม่มีไฟส่องแผนที่ + กระจกมองข้างสีดำ พับได้ด้วยมือเรา
3. ไฟท้ายสเป๊ค ออกสเตรเลีย มีไฟตัดหมอกให้ 1 ข้าง
4. วิทยุยี่ห้ออะไรจำไม่ได้( แต่ดี ) สกรีน subaru
5. บริษัทนำสีเข้ามาขาย ขาว / แดง / บรอนซ์เงิน / เขียวเข้ม / เขียวอ่อน

ทั้งสองรุ่นไม่มีการติดชุดเกจ์วัดจาก รง.  แต่จะมีช่วงโปรโมชั่น ตามงาน มอเตอร์โชว์ หรือ อีเวรรร ต่างๆ....

ปล..ที่จำได้เพราะ ก่อนจะได้มาขับ ฝันถึงบ่อยมาก mush21
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 12:48:23 PM »
เพิ่มเติม..
ถ้าเป็น Sporty
ภายนอกจะเหมือน Turbo Plus ที่ไม่มีคือ ฝากระโปรงไม่มี scoop ไม่มีสเกิร์ทข้างและหลัง
ภายใน เอาใจวัยรุ่น แทบเหมือน Turbo Plus ยกเว้น พวงมาลัย 3 ก้าน Nardi แต่ไม่มี Airbag
ชุดไมล์เข็มสีขาว วัดรอบมีแค่ 8000 รอบ ความเร็วมีแค่ 200 กม.
ราคาขาย ณ ปี 96
Turbo Plus ....  1,175,000  บาท
Turbo.............  1,125,000  บาท
Sporty............     895,000  บาท

ปล. ผิดถูก คลาดเคลื่อนไม่น่าเกิน 2 %
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ bon

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 07:42:37 PM »
 emo65o

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 08:53:22 PM »
Turbo Plus
1. ภายในเบาะ บั๊กเก๊ตซีท สีเท่าดำ ทั้งชุด
2. มีไฟส่องแผ่นที่ + กระจกมองข้าสีเดียวกับตัวรถ ( พับเก็บได้ด้วยไฟฟ้า )
3. ไฟท้ายสเป๊ค ญี่ปุ่น ไม่มีไฟตัดหมอกหลัง
4. วิทยุ pioneer เสียงดี ( ในสมัยนั้น )
5. บริษัทนำสีเข้ามาขาย ขาว / แดง / บรอนซ์เงิน / เขียวเข้ม / เขียวหัวเป็ด

นอกนั้น แปะเอี๊ยะหน่อ ..

Turbo
1. ภายในเบาะธรรมดา สีม่วงฟ้า เฉียงๆ เบาะหน้าปรับสูงต่ำได้ เบาะหลังพับได้
2.ไม่มีไฟส่องแผนที่ + กระจกมองข้างสีดำ พับได้ด้วยมือเรา
3. ไฟท้ายสเป๊ค ออกสเตรเลีย มีไฟตัดหมอกให้ 1 ข้าง
4. วิทยุยี่ห้ออะไรจำไม่ได้( แต่ดี ) สกรีน subaru
5. บริษัทนำสีเข้ามาขาย ขาว / แดง / บรอนซ์เงิน / เขียวเข้ม / เขียวอ่อน

ทั้งสองรุ่นไม่มีการติดชุดเกจ์วัดจาก รง.  แต่จะมีช่วงโปรโมชั่น ตามงาน มอเตอร์โชว์ หรือ อีเวรรร ต่างๆ....

ปล..ที่จำได้เพราะ ก่อนจะได้มาขับ ฝันถึงบ่อยมาก mush21

เป๊ะมากคับ แน่นจิงๆๆ emo65o
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ da7000

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 02:21:06 AM »
Turbo Plus ต้องมี 3เกลอของ Lamco ด้วยนะครับ