ผู้เขียน หัวข้อ: SSS - Michelin - Dixcel - MIT Track Day แก่งกระจาน + ทำบุญ (วันที่ 24-25 เมษา)  (อ่าน 24931 ครั้ง)

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
สืบเนื่องจากการเรียกน้ำย่อยกันมาพักนึงตามกระทู้นี้
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=64023.60

ตอนนี้ได้เวลาแล้วครับกับกิจกรรมมันๆ ของต้นปี 53 นี้ กับงาน

SSS - MICHELIN - DIXCEL - MIT Charity Track Day

ที่สนามแก่งกระจาน จังหวัดเพชรบุรี ในวันที่ 24 – 25 เมษายน 2553

กิจกรรมคราวนี้เป็นการรวมกิจกรรมหลากหลายรูปแบบเข้าไว้ด้วยกันครับ ทั้ง Track Day ทั้ง Party และทำบุญครับ เรียกได้ว่าใครไปงานนี้จะได้ความสนุกครบถ้วนทุกรูปแบบครับ ที่จัดกิจกรรมรูปแบบนี้เนื่องจาก ผมอยากให้เพื่อนๆ หลายๆ กลุ่มได้มาทำกิจกรรมร่วมกันนะครับ เช่น เพื่อนๆ ที่ไม่เคยลง Track Day จะด้วยว่าไม่อยาก ไม่เคย หรืออย่างไรก็ตาม ก็สามารถที่จะมาดู มาเชียร์ มาดูลาดเลา มาให้กำลังใจเพื่อนๆ ที่ลงได้ หรือแม้แต่มาลองลงดู ส่วนเพื่อนๆ ที่วิ่ง Track Day ก็จะสามารถไปร่วมทำบุญหรือเที่ยวกับเพื่อนๆ ขาเที่ยวได้เหมือนกัน ก็เลยออกมาเป็นกิจกรรมแนวนี้นะครับ

งานของเราจะมีกำหนดการของงานดังนี้ครับ

วันเสาร์ที่ 24 เมษายน 2553
8.00 น.                  พร้อมกันที่สนามแก่งกระจานเซอร์กิต (มาถึงแล้วให้ขนของที่ไม่จำเป็นออกมานอกรถเลยนะครับเพื่อจะได้ไม่เสียเวลา)
8.00 – 8.30 น.                   ลงทะเบียน
8.30 – 8.45 น.             ประชุมนักแข่ง (แจ้งกฏ กติกา มารยาท) นักแข่งทุกท่านต้องเข้าประชุม (ขอความกรุณาทุกท่านที่จะลงสนามตรงต่อเวลาและต้องเข้าประชุมเพื่อความปลอดภัยของทุกๆ ท่านครับ)
8.45 – 9.15 น.             สอนภาคทฤษฎีโดยอาจารย์ อั๋น สิรคุปต์ เมทะนี
9.15 – 11.00 น.        เรียนภาคปฏิบัติในสนาม (คนที่ไม่ได้เรียนสามารถวิ่งเล่นได้อีกฝั่งของสนาม)
11.00 – 12.00 น.   Taxi Run รอบสนามเต็ม (โดยขับตามผู้นำ ห้ามแซง!!)
12.00 – 14.00 น.   Free Run (แบ่งตามรุ่น)
14.00 – 17.00 น.   แข่งขันจับเวลา Time Attack
17.00 – 18.00 น.   Free Time หากมีเวลาเหลือจะเปิดสนามให้วิ่งแบบ Free Style
19.00 น. เป็นต้นไป   “After Race Party”
* ตารางอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสมครับ

รูปแบบของงานนี้จะเป็น Track Day ในวันแรก (วันเสาร์) ซึ่งในช่วงเช้าจะมีการ Training ให้กับมือใหม่และผู้ที่สนใจครับ โดยแบ่งสนามออกเป็น 2 ส่วน คนที่ Train ก็ Train ไป ส่วนคนที่ไม่ได้ Train ก็จะมีอีกฝั่งของสนามให้วิ่งเล่นได้ครับ จากนั้นก็จะเป็นการเปิดสนามเต็มรูปแบบให้พวกเราได้วิ่งกันครับ โดยมีการแบ่งรุ่นเป็น 4 รุ่นดังนี้

1.   Boxer Spirit (สำหรับรถที่ไม่ใช่ Impreza Turbo ไม่ว่าจะเป็น Legacy ทุกรุ่น Forester ทุกรุ่น Impreza N/A ทุกรุ่น เช่น แมว 1.5 แมว 2.0 หรือรถอื่นๆ ที่ไม่ใช่ Subaru)
2.   WRX Clubman (มือใหม่เครื่องคอขาว ที่ไม่เคยลงแข่งในรายการใดๆ มาก่อน)
3.   STI Clubman (มือใหม่เครื่องคอแดง ที่ไม่เคยลงแข่งในรายการใดๆ มาก่อน)
4.   SSS Cup Manan (ขับมานานนั่นเอง...อิอิ) (เครื่องคอขาวและคอแดงมือเก่าที่เคยลงแข่งในรายการไหนรายการหนึ่งมาก่อน)

กติกาการแข่งขันของรุ่นที่ 1 จะเป็นการวิ่งจับเวลา 2 รอบ โดยใครที่มีเวลาต่อรอบแตกต่างกันใกล้เคียงที่สุดจะถือว่าเป็นผู้ชนะไป (ไม่ต้องกลัวว่ารถเราเดิมๆ รถเราบ้านๆ จะวิ่งได้มั้ย...ตอบได้เลยครับ ลงเลยครับ เพราะเอาเวลาต่อรอบที่ใกล้เคียงกันเท่านั้นเอง)

ส่วนรุ่นที่ 2 – 4 จะเป็นการแข่งขันแบบ Time Attack จับเวลา 2 รอบ เอารอบที่ดีที่สุดมาตัดสินครับ

และในช่วงกลางคืนเราจะมี “After Race Party” กันที่ Resort ที่พักครับ ซึ่ง Resort ที่เราไปพักในคราวนี้คือ “แก่งกระจานโบ๊ตเฮาส์พาราไดส์รีสอร์ท” ครับ เราจะมี Party กันที่สนามหญ้าของรีสอร์ทซึ่งฝั่งหนึ่งติดกับอ่างเก็บน้ำเขื่อนแก่งกระจาน อีกฝั่งหนึ่งติดกับสระว่ายน้ำของทางรีสอร์ทครับ ในงานก็จะมีการแจกรางวัลของผู้ชนะ Track Day และเกมส์ต่างๆ ให้เล่นกันเพื่อสร้างความสัมพันธ์ระหว่างกันครับ เพื่อนๆ เตรียมตัวมาเปียกกันได้เลยครับ เพราะเราให้ Theme ของ Party ครั้งนี้ว่า “After Race Swimming Suit Party” ครับ หลังจากเหน็ดเหนื่อยกันมาทั้งวัน ก็มาชุ่มฉ่ำกันหน่อย เตรียมชุดที่เปียกน้ำมาด้วยนะครับ รูปแบบงานจะเป็นอย่างไร ให้รองโหนกกับรองเสธฯเบนซ์มาเล่าให้ฟังดีกว่าครับ

วันอาทิตย์ที่ 25 เมษายน พ.ศ. 2553

ตอนเช้าเป็นวันพักผ่อนสบายๆ ครับ ใครอยากทำอะไร ทำได้เลยตามอัธยาศัยครับ ที่รีสอร์ทมีบริการนั่งเรือชมอ่างเก็บน้ำ จากนั้น 12.00 น. เราจะเดินทางออกจากรีสอร์ทไปทำบุญร่วมกันครับ โดยเงินทำบุญก็จะมาจากเงินที่เหลือจากงานนี้หล่ะครับ เรียกได้ว่า ทั้งสนุก ทั้งได้บุญกันเลยทีเดียว ซึ่งสถานที่ที่เราจะไปทำบุญนั้นทางรองแบงค์ จะมาแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ

ค่าใช้จ่าย

โดยงานนี้แบ่งเป็นทั้งวิ่ง Track และเที่ยวเพราะฉะนั้นจะมีค่าใช้จ่ายอยู่ 2 ส่วนนะครับ คือค่า Track Day และค่าที่พักครับ

ผู้ที่ลง Track Day มีค่าใช้จ่ายอยู่ที่คันละ 1,500 บาท (ราคานี้รวมอาหารกลางวันแล้ว) รับประมาณ 50 คันนะครับ
ผู้ติดตามที่ต้องการรับประทานอาหารกลางวันด้วยท่านละ 200 บาท

ผู้ที่ไม่ได้ลง Track Day แต่ต้องการมาร่วมเชียร์ ร่วมสนุกและทำบุญกับเพื่อนๆ มีค่าที่พักท่านละ 1,500 บาท (ราคานี้รวมอาหารเย็นวันเสาร์ + อาหารเช้าวันอาทิตย์แล้วครับ) ซึ่งทางชมรมได้เหมารีสอร์ทไว้นะครับ โดยรับจำนวนจำกัดที่ 60 คนนะครับ

ส่วนเพื่อนๆ ที่มาทั้งวิ่ง Track ทั้งนอนก็ท่านละ 3,000 บาทครับ

ซึ่งรายได้ที่เหลือจากการจัดงานครั้งนี้ส่วนหนึ่งจะแบ่งไปทำบุญร่วมกันครับเรียกว่าได้ทั้งความมัน ความสนุก และได้บุญด้วยครับ

ท่านที่สนใจไปร่วมกิจกรรมกับทางชมรม ผมรบกวนโอนเงินมาให้ที่

บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาสำนักพหลโยธิน
ชื่อบัญชี: นายวรวุฒิ ภานุมาตและนางสาวอภิษฎา จึงเจริญพาณิชย์
เลขที่บัญชี 799-2-42112-2

รบกวนให้โอนเงินมาภายในวันที่ 5 เมษายน 2553

ทั้งนี้สำหรับท่านที่นอนค้าง หากต้องการนอนห้องเดียวกับใคร ผมรบกวนจับคู่มาเลยนะครับ เพื่อความสะดวกในการจัดห้องให้ แต่ถ้าท่านใดมาคนเดียวก็ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวทางทีมงานจะจัดให้ครับ

ไม่มีการจองที่นะครับ โอนเงินมาถึงจะถือว่าเป็นการจองนะครับ รบกวนโอนเป็นเศษสตางค์เพื่อให้ง่ายต่อการตรวจสอบนะครับ

เมื่อโอนแล้วขอให้มาโพสบอกชื่อจริง – นามสกุล ชื่อเล่น ชื่อ Login รถที่ใช้ เครื่องยนต์อะไร รวมถึงรุ่นที่จะลง ในกระทู้ข้างล่างนี้
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=64950.0
 หรือโทรแจ้งที่ เหรัญญิกของเรา คุณถุงนุ่น 085-114-9945 ครับ แล้วทางทีมงานจะ Update ให้นะครับ

ตัวอย่างดังนี้

วรวุฒิ ภานุมาต (ต่อ)
Login: Thor111
Subaru Impreza GC เครื่อง Forester คอขาว
รุ่น SSS Cup Manan
โอนเงินมา 3,000.11 บาท
เมื่อวันที่ 17 มีนาคม 2553 เวลาประมาณ 14.00 น.

แล้วไปมันกันครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2010, 01:52:27 PM โดย thor111 »
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
เอาเกร็ดเล็กๆ น้อยๆ จาก Article ในเว็บของเรามาให้อ่านเพื่อเตรียมตัวครับ emo64o

ข้อแนะนำในการเตรียมตัวและการขับขี่ จาก พี่ Okumi ครับ
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=6880.0

ข้อคิดดีๆ จาก เอส นราศักดิ์ครับ
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=41887.0

และที่ขาดไม่ได้ Trick การขับในสนามแก่งกระจานโดยพี่อั๋น สิรคุปต์คร๊าบบบบบบ
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=42275.0

emo72o
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• Subaby!!!
  • *
แล้วก็เอากฎกติกามาบอกกันไว้ก่อนเลยครับ

Safety และการจราจร

-   เมื่อมาถึงสนาม......ท่านใดจอดรถตรงไหนขอให้จอดที่เดิมตลอดทั้งวัน เพื่อความสะดวกในการจัดการจราจรนะครับ
-   ห้ามสูบบุหรี่ใน Pit นะครับ เพราะเพื่อนๆ บางท่านอาจจะมีการพกถังน้ำมัน (ถังแดง) มาด้วย....การสูบบุหรี่ไม่ได้ห้ามนะครับ แต่ขอให้สูบในบริเวณนอก Pit ที่จะแจ้งให้ทราบนะครับ
-   ห้ามขับรถเร็วใน Pit ครับ (จำกัดความเร็วไม่ควรเกิน 20 กม. ต่อ ชม.)
-   การจราจรใน Pit จะเป็นการเดินรถทางเดียว โดยเป็นการวนแบบตามเข็มนาฬิกานะครับ (ห้ามสวนทาง ไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้น)
-   นักแข่งทุกท่านเวลาลงสนามต้องสวมหมวกกันน๊อคและรองเท้าหุ้มส้นครับ........ถ้ามีถุงมือด้วยก็ดีนะครับ
-   ในการลงสนามทุกคนที่จะลงไปในสนาม ไม่ว่าจะเป็นผู้ขับหรือผู้ติดตาม ต้องสวมหมวกกันน๊อคและคาดเข็มขัดนิรภัยทุกท่านนะครับ (ท่านใดไม่มีหมวกกันน๊อค เราจะไม่อนุญาตให้ลงไปในสนามนะครับ)
-   ขอให้นักแข่งทุกท่านเคารพสัญญาณธงด้วยครับ (จะมีธงเหลืองกับธงแดงเป็นหลัก ซึ่งจะอธิบายตอนประชุมนักแข่งช่วงเช้าครับ)

ข้อบังคับทั้งหมดนี้ เพื่อความปลอดภัยของทุกๆ ท่านนะครับ

***หากท่านใดไม่ปฏิบัติตามหรือฝ่าผืน เราจะมีการลงโทษนะครับ ด้วยการจ่ายค่าปรับต่อการทำผิดครั้งละ 100 บาท เอาเข้าชมรมเพื่อนำไปทำบุญครับ***

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
ไปด้วยครับ

Login: mr_oui
Subaru Impreza GD STI
รุ่น StI clubman

Login: S-GT lover
Subaru Impreza GH
รุ่น WRX Clubman

Login: Mitsuim
Subaru Impreza GC STI
รุ่น STI Clubman

Login: Maruko

เดี๋ยวโอนตังค์ให้นะครับ แล้วจะสรุปผู้ติดตามให้ด้วยครับ  emom75o emom75o emo64o emo64o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2010, 10:51:14 AM โดย mr_oui »

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU

ที่พัก 1500 /ท่าน  นี่ นับผู้ติดตาม 1 ท่าน รวมเป็น 2 ท่านรึป่าวครับท่านประธาน

• Subaby!!!
  • *
1500 ต่อคนจ้าน้องปอม

ออฟไลน์ sleep

• *
  • Popular Vote : 0
  • Good Job
ถามเพื่อ  อย่างถ้า เพื่อนๆคนไหนที่ไม่ได้ขับ Subaru สามารถไปร่วมงานได้หรือป่าวครับท่าน

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
ถามเพื่อ  อย่างถ้า เพื่อนๆคนไหนที่ไม่ได้ขับ Subaru สามารถไปร่วมงานได้หรือป่าวครับท่าน

รอฟังด้วยครับ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ไปด้วยครับ

Login: mr_oui
Subaru Impreza GD STI
รุ่น StI clubman

Login: S-GT lover
Subaru Impreza GH
รุ่น WRX Clubman

Login: Mitsuim

Login: Maruko

เดี๋ยวโอนตังค์ให้นะครับ แล้วจะสรุปผู้ติดตามให้ด้วยครับ  emom75o emom75o emo64o emo64o

แก๊งค์นี้น่าจะมีผู้ติดตามเพียบ พี่โกะหาผู้ติดตามให้น้องซํก 2-3 คนได้มั๊ยครับ emo10o

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
จองก่อนเลยดีกว่า 1 ที่ครับ
legacy คอขาว เทอร์โบ
wrx clubman หรือ  สปิริตนักมวย     emo72o
Deestone the heart of your control

• Subaby!!!
  • *

การสำรองที่ ผมจะนับที่การโอนเงินนะครับ ใครโอนเงินมาก่อนมีสิทธิ์ก่อนนะครับ emo6o emo6o

ถามเพื่อ  อย่างถ้า เพื่อนๆคนไหนที่ไม่ได้ขับ Subaru สามารถไปร่วมงานได้หรือป่าวครับท่าน
รอฟังด้วยครับ

ไปได้ครับผม emo64o
โอนเงินมาเลยครับ emo34o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2010, 01:02:30 PM โดย thor111 »

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
Update ข้อุลงานช่วงกลางคืนกันหน่อยครับ

หลังจากที่กลับมาถึงที่พัก อาบน้ำ พักพ่อนกันตามอัธยาศัยแล้ว  

เวลาประมาณ 19.00 น. ก็มารับประทานอาหารเย็นกัน  พร้อมกับกิจกรรมก่อนเข้างานนิดหน่อย  (ไม่บอกว่าเป็นอะไรเดี่ยวไม่ตื่นเต้น)
20.00 (โดยประมาณ)  ทำการประกาศรางวัลต่างๆ สำหรับผู้เข้าแข่งขัน ทั้งหมด (คาดว่าตอนนี้คงเริ่มอิ่มกันแล้ว)
หลังจากนั้นก็จะมีกิจกรรมเล่นเกมร่วมกัน (ทุกท่านมีสิทธิ์เล่นทุกคนครับ) แต่เป็นเกมอะไรก็ขออุบไว้ก่อนอีกนั้นแหละ เดี่ยวไม่ตื่นเต้น จริงๆ ยังคิดไม่ออก 5555

21.30  สังสรรค์ตามอัธยาศัยกับ ดีเจ ที่ทางทีมงานจัดเตรียมไว้ให้

และก็มาถึงไฮไลท์ของงาน อย่างที่บอกกันแล้วว่าเป็นงาน Charity track day มันก็ต้องมีการประมูลกันหน่อย แต่รูปแบบการประมูลเป็นอย่างไรนั้น
ยังไม่ขอบอกนะครับ แต่รับรองถูกใจทุกคนแน่นอน อิอิ

หลังจากประมุลเสร็จเรียบร้อย ก็ Pool Party กันได้เลยครับ

อย่าพลาดนะครับ กิจกรรมสนุกๆ แบบนี้ นานๆจะได้จัดสักทีหนึ่ง

ปล. ชุดทานอาหารเย็นเตรียมเปียกได้เลยนะครับ เพราะผมคิดว่าหลายท่านคงอยากเปียกแน่ถ้าถึงเวลาประมูลของ

ตารางเวลานี้อาจจะมีการเปลี่ยนแลงตามหน้างานนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2010, 02:43:27 PM โดย kazama »
Think Feel Drive

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Update ข้อุลงานช่วงกลางคืนกันหน่อยครับ

หลังจากที่กลับมาถึงที่พัก อาบน้ำ พักพ่อนกันตามอัธยาศัยแล้ว   

เวลาประมาณ 19.00 น. ก็มารับประทานอาหารเย็นกัน  พร้อมกับกิจกรรมก่อนเข้างานนิดหน่อย  (ไม่บอกว่าเป็นอะไรเดี่ยวไม่ตื่นเต้น)
20.00 (โดยประมาณ)  ทำการประกาศรางวัลต่างๆ สำหรับผู้เข้าแข่งขัน ทั้งหมด (คาดว่าตอนนี้คงเริ่มอิ่มกันแล้ว)
หลังจากนั้นก็จะมีกิจกรรมเล่นเกมร่วมกัน (ทุกท่านมีสิทธิ์เล่นทุกคนครับ) แต่เป็นเกมอะไรก็ขออุบไว้ก่อนอีกนั้นแหละ เดี่ยวไม่ตื่นเต้น จริงๆ ยังคิดไม่ออก 5555

21.30  สังสรรค์ตามอัธยาศัยกับ ดีเจ ที่ทางทีมงานจัดเตรียมไว้ให้

และก็มาถึงไฮไลท์ของงาน อย่างที่บอกกันแล้วว่าเป็นงาน Charity track day มันก็ต้องมีการประมูลกันหน่อย แต่รูปแบบการประมูลเป็นอย่างไรนั้น
ยังไม่ขอบอกนะครับ แต่รับรองถูกใจทุกคนแน่นอน อิอิ

หลังจากประมุลเสร็จเรียบร้อย ก็ Pool Party กันได้เลยครับ

อย่าพลาดนะครับ กิจกรรมสนุกๆ แบบนี้ นานๆจะได้จัดสักทีหนึ่ง

ปล. ชุดทานอาหารกลางวันเตรียมเปียกได้เลยนะครับ เพราะผมคิดว่าหลายท่านคงอยากเปียกแน่ถ้าถึงเวลาประมูลของ

ตารางเวลานี้อาจจะมีการเปลี่ยนแลงตามหน้างานนครับ

ตอนแรกว่าจะไปสองคน แต่อ่านๆดูแล้วชักน่าฉายเดี่ยวซะมากกว่า เห็นมีเรื่องตื่นเต้นเยอะเลย emo49o

ออฟไลน์ JoDHonda

• *
พี่ต่อ Accord H22 ไปด้วยนะฮะ  emo10o

ออฟไลน์ Nune C.

• *
ใครที่โอนแล้ว เข้าไปแจ้งที่กระทู้นี้ได้เลยคะ

http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=64950.msg286562#msg286562

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2010, 09:24:00 PM โดย Nune3007 »
[IMG]http://i299.photobucket.com/albums/mm289/chung_apisada/subarustimedium-1.jp