ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยจุดจับความเร็วบนทางด่วน  (อ่าน 15490 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
เตือนภัยจุดจับความเร็วบนทางด่วน
« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 10:55:46 PM »
เนื่องจากช่วงนี้แต่ละเดือนผมโดนเดือนละ 2-3ใบแต่ที่ิจ็บใจคือโดนจับในช่วงความเร็ว 120กว่าไม่เกิน 130 เลยครับ
และจุดที่ผมพอมาร์คจุดได้ชัวๆเลย1 จุด คือตรงเส้น บูรพาวิถี โดยมาจากชลบุรีตรง บริเวณ ป้ายบิวบอร์ดโฆษณาล้อแมค เอ็นไก ก่อนถึงกิ่งแก้ว ครับ.     ช่วงกลางคืนมีแฟดด้วย รูปออกมาชมชัดเลยคับ ใครพอรู้จุดช่วงไหนลองมาแชกันครับ

ออฟไลน์ SUBANU

• *
  • Popular Vote : 32
  • หนูมาลีมีอิมหน้าแมว อิมหน้าแมว อิมหน้าแมว
Re: เตือนภัยจุดจับความเร็วบนทางด่วน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 11:19:27 PM »
ทางด่วนรามอินทรามีตรงป้าย Mitsu อะครับ

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
Re: เตือนภัยจุดจับความเร็วบนทางด่วน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 11:31:59 PM »
 :bbbear_29: เท่อ่ะ!!!

ออฟไลน์ Mcrae555

• *
  • Popular Vote : 20
  • Rally Driver
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 11:41:14 PM »
มุ่งหน้าชลบุรี ก่อนทางลง ABAC คับ กม.26  :bbbear_45:

ออฟไลน์ toey untamed

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 05:55:24 AM »
ขาออกไปชลบุรี กม14 ก่อนถึงทางลงสุวรรณภูมิครับ

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 07:14:34 AM »
เส้นนั้นมีทั้งหมด 4 จุดใหญ่ๆ หาไม่ยาก
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ mr_jub1

• *
  • Popular Vote : 13
  • จุ๊บ 081-651-3810
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 09:00:27 AM »
ติด gps แจ้งเตือน ก่อน ได้ยกทัน
ตอนนี้เลยสะบายใจ กะจุดที่ติดตั้ง ถาวร ครับ

รอแต่พวก ฉลามตาม ตจว. เค้าเปลี่ยนไปเรื่อย สักวัน คงเจอ
แต่ ตจว. ก็ดีครับ มีพวกดิฟไฟ แจ้งล่วงหน้า
อดีตพอมีแรงตั้งแต่เกิด   ปัจจุบันแรงไม่เกิด

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 02:16:06 PM »
ถนนบางนาตราด กม.6 บนสะพานลอย ถัดจากบางนาทาวเวอร์(ถ้ามาจากขาเข้า) เป็นซุ่มยิง ทั้งขาออก-ขาเข้า มักมาช่วงเที่ยงๆบ่ายๆ

ออฟไลน์ narm_me

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 02:38:05 PM »
กำลังหา gps เอาไว้บอกพิกัดเหมือนกัน รบกวนช่วยแนะนำให้หน่อยครับ
ขอบคุนครับ
''spirit of competition''

ออฟไลน์ airron

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 04:47:07 PM »
เนื่องจากช่วงนี้แต่ละเดือนผมโดนเดือนละ 2-3ใบแต่ที่ิจ็บใจคือโดนจับในช่วงความเร็ว 120กว่าไม่เกิน 130 เลยครับ
และจุดที่ผมพอมาร์คจุดได้ชัวๆเลย1 จุด คือตรงเส้น บูรพาวิถี โดยมาจากชลบุรีตรง บริเวณ ป้ายบิวบอร์ดโฆษณาล้อแมค เอ็นไก ก่อนถึงกิ่งแก้ว ครับ.     ช่วงกลางคืนมีแฟดด้วย รูปออกมาชมชัดเลยคับ ใครพอรู้จุดช่วงไหนลองมาแชกันครับ
:bbbear_47:

แอร์เองคับ 555

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 04:47:58 PM »
อยากทราบว่า บนบูรภาวิถี นี่ถ่ายภาพท้ายรถใช่ไหมครับ

แล้ว กล้องติดด้าน เลนซ้ายสุด จะเห็น ทะเบียน รถวิ่งขวาเหรอครับ

ผมเห็นแฟลช ออกบ่อยๆ แต่ ไม่คิดว่า จะถ่ายติด

หรือว่าเฉพาะวิ่งเร็ว ในเลนซ้ายครับ
ผมยังไม่เคยได้ภาพ จาก บูรภาเลย ไม่ทราบครับ

แต่ ที่อื่นโดนมาครบดังนี้

จุดวงแหวน ไปและกลับ ตรงช่วง ศรีนครินทร์ กับ เทพารักษ์ ครับ
โดนมาแล้ว เพราะ ช่วงนี้ ติดกล้องฝั่งละ สองตัวครับ ทั้ง เกาะกลางและ ด้านเลนซ้ายสุด
เสริมนิดนึง ว่า เกาะกลาง เป็น Ka band ส่วน ด้านซ้าย เป็น K band ครับ ใครใช้ radar detector ก็คอย
ดูไฟ มัน ตูดดๆ ๆ  กะ ติ๊ดดด ๆ ๆ
ส่วนบางนาตราด ช่วงสะพานคนเดิมข้ามถนน ตึกเนชั่น คงเป็น Laser ครับ ผมรับไม่ติด  บางวัน เปลี่ยนเป็นสะพาน ถัดออกไปด้วย  ยิงสองฝั่่งครับ แล้วแต่ อารมณ์

สุดท้าย motorway

Laser ก่อนด่านจ่ายเงินแรกขาออกผ่าน เทคโนลาดกระบังไป พ้นโค้ง จะมีขึ้นสะพาน ยาวๆ สองอัน
ช่วงลงสะพานที่สองก็ ยิ้มหล่อๆ ครับ เพราะ ลูกเสือ แอบอยู่ หลัง รูปในหลวงบนสะพานลอยข้ามถนน(ไม่สมควรเนอะ)
จุดนี้ ส่องสองด้านเหมือนกัน แล้วแต่วัน

แถม Laser จุด motorway กม 37-39 จะมีสะพานลอยด้านบนให้หลบแดด
กล้องจะหลบตรงตอหม้อ แต่ นานๆ เจอที (เดือนละ ครั้งได้)
แต่ ผมก็ ได้ภาพหล่อๆจากจุดนี้มาแล้ว

โชคดีครับทุกคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2013, 04:50:08 PM โดย Impreza lover »

ออฟไลน์ mr_jub1

• *
  • Popular Vote : 13
  • จุ๊บ 081-651-3810
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 05:18:57 PM »
กำลังหา gps เอาไว้บอกพิกัดเหมือนกัน รบกวนช่วยแนะนำให้หน่อยครับ
ขอบคุนครับ
gps  เวลาขับเข้าไปไกลระยะทางข้างหน้าที่มีกล้องติดตั้งอยู่
มันแจ้งเตือนเลยครับ เราก็ยก  ผ่านไปแล้วก็กดต่อ
แต่ต้องไปอัพเดทแผนที่ด้วยนะ
ไม่งั้นมันก็ไม่ทราบ

ยี่ห้อไม่รู้สิครับ
ซื้อมายังไม่ถูกใจเลย

ใช้ไอโฟนแผนที่ในจีพีเอสสวยกว่าตั้งเยอะ

ผมเคยได้ตัวจับเรดาร์ยุ่นมา
นึกว่าบ้านเราใช้ได้  ปรากฏว่าคนละความถี่
ขับผ่านเซเว่น หรือแบงค์ พวกร้องเตือนหมด

ผลสุดท้ายบอกแฟนว่า
เอาไว้หาตู้เอทีเอ็มหรือของกิน
ดีนะได้มาฟรีๆ
อดีตพอมีแรงตั้งแต่เกิด   ปัจจุบันแรงไม่เกิด

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 05:25:35 PM »
อยากทราบว่า บนบูรภาวิถี นี่ถ่ายภาพท้ายรถใช่ไหมครับ

แล้ว กล้องติดด้าน เลนซ้ายสุด จะเห็น ทะเบียน รถวิ่งขวาเหรอครับ

ผมเห็นแฟลช ออกบ่อยๆ แต่ ไม่คิดว่า จะถ่ายติด

หรือว่าเฉพาะวิ่งเร็ว ในเลนซ้ายครับ
ผมยังไม่เคยได้ภาพ จาก บูรภาเลย ไม่ทราบครับ

แต่ ที่อื่นโดนมาครบดังนี้

จุดวงแหวน ไปและกลับ ตรงช่วง ศรีนครินทร์ กับ เทพารักษ์ ครับ
โดนมาแล้ว เพราะ ช่วงนี้ ติดกล้องฝั่งละ สองตัวครับ ทั้ง เกาะกลางและ ด้านเลนซ้ายสุด
เสริมนิดนึง ว่า เกาะกลาง เป็น Ka band ส่วน ด้านซ้าย เป็น K band ครับ ใครใช้ radar detector ก็คอย
ดูไฟ มัน ตูดดๆ ๆ  กะ ติ๊ดดด ๆ ๆ
ส่วนบางนาตราด ช่วงสะพานคนเดิมข้ามถนน ตึกเนชั่น คงเป็น Laser ครับ ผมรับไม่ติด  บางวัน เปลี่ยนเป็นสะพาน ถัดออกไปด้วย  ยิงสองฝั่่งครับ แล้วแต่ อารมณ์

สุดท้าย motorway

Laser ก่อนด่านจ่ายเงินแรกขาออกผ่าน เทคโนลาดกระบังไป พ้นโค้ง จะมีขึ้นสะพาน ยาวๆ สองอัน
ช่วงลงสะพานที่สองก็ ยิ้มหล่อๆ ครับ เพราะ ลูกเสือ แอบอยู่ หลัง รูปในหลวงบนสะพานลอยข้ามถนน(ไม่สมควรเนอะ)
จุดนี้ ส่องสองด้านเหมือนกัน แล้วแต่วัน

แถม Laser จุด motorway กม 37-39 จะมีสะพานลอยด้านบนให้หลบแดด
กล้องจะหลบตรงตอหม้อ แต่ นานๆ เจอที (เดือนละ ครั้งได้)
แต่ ผมก็ ได้ภาพหล่อๆจากจุดนี้มาแล้ว

โชคดีครับทุกคน

สงสัยเหมือนกันมันถ่ายด้านหน้าหรือด้านหลังกันแน่

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 06:14:53 PM »
สงสัยเหมือนกันมันถ่ายด้านหน้าหรือด้านหลังกันแน่
มอเตอร์เวย์ พระราม9-ชลบุรี ถ่ายด้านหน้าตรงครับ ด้วยระบบเลเซอร์555

ตั้งกล้องสามขา ยืนส่องอยู่กลางสะพานลอย แต่วันนั้นพลาดเพราะเขายืนตรงบันได กว่าจะเห็นก็ไม่ทันละ :bbbear_40:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2013, 06:17:20 PM โดย Choke gf »
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 06:26:46 PM »
ส่วนกล้องรุ่นใหม่ แบบถ่ายกลางคืนมีแฟลช หน้าตาแบบนี้ ถ่ายด้านท้ายรถ เพราะกล้องหันไปทางท้ายรถ

ถ่ายจาก ขาเข้าบนด่วนรามอินทรง-อาจณรงค์  ตรงข้ามโลตัสเลียบทางด่วน ฝั่งขาออกครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2013, 06:59:49 PM โดย Choke gf »
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊