ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงซื้อขายดันมาต่อราคาที่ขนส่งมันเลยกลายเป็นแบบนี้ กร๊ากกก  (อ่าน 40076 ครั้ง)

ออฟไลน์ T-REX

• *
  • Popular Vote : 2
มาลงรูปต่อเลยนะครับ

หลังจากตั้งศูนย์ล้อที่ GC0-400 สาขารามอินทราแล้วดึงสายไมล์ออก(เพราะหน้าปัทม์มีแค่ 220) ลองขับที่ความเร็วเต็มแม๊กประมาณ 240 (วัดจาก GPS) บนด่วนบรูพาวิถีรู้สึกได้ชัดเจนว่ารถดึงน้อยลงคงเป็นเพราะยางที่กว้างขึ้นและเส้นรอบวงใหญ่ขึ้นน้ำหนักรถที่เพิ่มขึ้นจากชุดโป่งและล้อ+ยางที่หนักขึ้น แต่อาการรถดีขึ้นนิ่งขึ้นครับความหน้ากลัวลดลงเมื่อเทียบกับก่อนทำโป่งแต่ยังมีพวงมาลัยสั่นนิดๆที่ 140-160 คงต้องถ่วงล้อแบบจี้ ส่วนโช๊ค H-drive ส่วนตัวผมชอบมากครับปรับค่ากลางๆตอนขับช้ารถไม่เด้งขับสบาย (ตอนแรกคิดว่าคงเด้งจนจุก) แต่คงต้องปรับให้แข็งขึ้นเพราะที่ความเร็วสูงๆรู้สึกว่าอ่อนไปหน่อย ริดจิคอลล่าตัวนี้ก็เวิร์คครับแนะนำเลย สาม-สี่พันคุ้มเงินมาก อีกที่นึงเข้าโค้งขวาด่านสุขุมวิท 62ตรงที่จะไปด่วนรามอินทรายัดเข้าไปที่ความเร็วที่เข้าประจำอาการรถเหลือเลยคราวนี้แต่ใจผมยังไม่ค่อยถึงครับคงต้องปรับตัวสักพัก

รูปที่ถ่ายผมถ่ายจากกล้องโทรศัพท์นะครับตอนแรกกะว่าจะเอากล้องที่เพิ่งซื้อมาถ่ายแต่ผมยังใช้ไม่เป็นเพราะมีปุ่มเยอะเเยะไม่รู้จะปรับอะไรตรงไหน อนาถแท้เลยผม  :bbbear_29:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2013, 11:32:57 PM โดย T-REX »

• *
 :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2013, 11:38:40 PM โดย T-REX »

• *
ผมว่าล้อหลังยังหุบไปหน่อยครับอาจจะทำอะแด๊ปเตอร์ใหม่ให้หนาจาก20มิลเป็น30มิล แต่คงต้องปรับความสูงด้านหลังลงมาอีกหน่อยก่อนเพราะตอนนี้หลังโด่งมากแล้วถึงเวลานั้นค่อยประเมิณอีกทีว่าล้อจะติดซุ้มไหมถ้าเพิ่มเป็น30มิล :bbbear_4:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2013, 11:41:43 PM โดย T-REX »

• *
สุดท้ายนี้ผมขอบคุณคุณเคนมากๆที่แนะนำอู่นี้ให้รู้จักเเละขายอะหลั่ยแต่งต่างๆให้ผมในราคาที่ถูก  :bbbear_35:  :bbbear_19:

ขอบคุณพี่เป้าอู่ โฟร์การาจ ครับที่คอยตามงานให้และเข้าใจทุกอย่างที่ผมบอกให้ทำพร้อมทั้งช่วยแนะนำอะไรต่างๆว่าอันไหนทำแล้วเวิร์คไม่เวิร์ค รู้งานว่าจะต้องทำอะไรตรงไหนบ้าง (เพราะผมไม่มีความรู้เรื่องทำโป่งเลยนี่เป็นครั้งแรก)  :bbbear_19:

ขอบคุณพี่ซ้งด้วยครับที่ยอมทำแผ่นปิดคาร์บอนด้านข้างให้ หล่อเลย  :bbbear_19:

ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาเยี่ยมชมนะครับ  :bbbear_19:

ปิดท้ายด้วยภาพนี้แล้วกันขอบคุณทุกคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2013, 11:53:34 PM โดย T-REX »

• *
เดี๋ยวผมจะมาลงรูปอีกชุดนึงบริเวณซุ้มล้อหลังและตรงประตูหลังนะครับว่าทางอู่โฟร์การาจเก็บงานได้เนียนมากๆดูดีมากๆเลย  :bbbear_4:

ออฟไลน์ BOYD_TKD

• *
  • Popular Vote : 3
  • "The only easy day was yesterday."
คันนี้ถ้าจำไม่ผิดเคยเห็นแถวพระราม 9 อ้วนได้สวยมากครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
 :bbbear_34:สวยสุดๆๆ เลย ในฝันเลยคับ
ว่าแต่ไปตกปลาที่ไหนคับ วิวดีมาก :bbbear_44:
Adi Autolism.. 086-8060694

ออฟไลน์ T- REX

• *
คันนี้ถ้าจำไม่ผิดเคยเห็นแถวพระราม 9 อ้วนได้สวยมากครับ :bbbear_19:

ใช่พี่ที่ขับตากลมสีดำที่ลงมาจากทางด่วนหรือเปล่าครับ  :bbbear_16:

ออฟไลน์ T- REX

• *
:bbbear_34:สวยสุดๆๆ เลย ในฝันเลยคับ
ว่าแต่ไปตกปลาที่ไหนคับ วิวดีมาก :bbbear_44:

ขอบคุณครับ  :bbbear_19: บ่อกระพง Pilot 111 แถวบางวัวครับ  :bbbear_16:

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
สวยมากเลยครับ.  :bbbear_19: :bbbear_19:

ออฟไลน์ guuaeng

• *
  • Popular Vote : 39
  • 1234567

ออฟไลน์ BOYD_TKD

• *
  • "The only easy day was yesterday."
ใช่พี่ที่ขับตากลมสีดำที่ลงมาจากทางด่วนหรือเปล่าครับ  :bbbear_16:
EVO IV ครับ เกือบถึงแยกรามคำแหง ช่วงนี้แมวผมเข้าอู่

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
สวยมากเลยครับ นี่ถ้าเป็นกล้องใหญ่ถ่าย สวยกว่านี้อีกนะเนี่ย  :bbbear_46:

หาง ไม่ GT Wing ด้วยล่ะครับ จะได้โหดโพดๆไปเลย  :bbbear_46: :bbbear_46: :bbbear_46:

ออฟไลน์ the_art_23

• *
  • Popular Vote : 1
    • AYA Thailand
เสร็จแล้วสวยจังเลยครับ เคยไปดูรถพี่ ตอนที่ไปเอาเวเทอร์การ์ดหนะครับ

• *